• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Rhyme bị treo tại bootloader

dvsg106

Chào các bạn,
Nhờ các cao nhân ai gặp trường hợp này giúp đỡ dùm, mình có 1 HTC Rhyme màu tím mua của FPT lúc giảm còn 3t5 ( vợ xài ) đã up lên android 4.0 ( up ROM chính thức từ trang HTCDEV ). Hôm rồi bỏ trong túi xách vô tình ngồi đè lên giờ máy khởi động chạy thẳng vô Bootloader không làm gì dc nữa ( unlock bootloader, factory reset, up rom tu SD card... đều không được ) Mình chạy fastboot thì ra thông số như sau :

D:\Android>fastboot getvar all
INFOversion: 0.5
INFOversion-bootloader: 1.33.0000
INFOversion-baseband: 3831.17.00.17_M
INFOversion-cpld: None
INFOversion-microp: None
INFOversion-main:
INFOserialno: 123456789012
INFOimei: 358071047067904
INFOproduct: bliss
INFOplatform: HBOOT-7630
INFOmodelid: PI4610***
INFOcidnum: HTC__044
INFObattery-status: good
INFObattery-voltage: 3860mV
INFOpartition-layout: Generic
INFOsecurity: on
INFObuild-mode: SHIP
INFOboot-mode: FASTBOOT
INFOcommitno-bootloader: 456a753a
INFOhbootpreupdate: 12
INFOgencheckpt: 0
all: Done!

Không biết lỗi này có sửa dc ko
Mong sớm nhận được hồi âm.

Taki7610

Unlock_GSM
Có thể bị kẹt phím lên xuống và nguồn, đem ra hàng cho check hard ware đi ah.

dvsg106

Có thể bị kẹt phím lên xuống và nguồn, đem ra hàng cho check hard ware đi ah.

Thanks bạn trả lời sớm, các nút bấm mình thấy vẫn hoạt động bình thường ( bấm volume up, down chọn các mục trong bootloader ) Mình cũng thử unlock bootloader như trên HTDDEV hướng dẫn, tới đoạn cuối cùng màn hình hiển thị bấm vô volume up chọn "yes" rồi bấm phím nguồn để unlock bootloader nó rung 7 cái rồi treo o màn hình đó luôn. Mình bấm nguồn giữ lâu để restart máy lại vẫn thấy booloader locked.
Mình có tham khảo trên google thì gặp 1 trường hợp giống mình họ nói phải thay TP resistor ( xem link bên dưới ), bạn trong nghề cho mình hỏi TP resistor là gì, ở VN ở đâu có thể thay được ? thanks bạn

http://forum.gsmhosting.com/vbb/f634/htc-one-v-primou-riffbox-only-hboot-1727170/