• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Rhyme không vào được Wifi.

Hua_kec

Tình hình là sau khi máy mình đi bảo hành về, đã được cài lại room gốc mình vào tp-link lần đầu thì được, lần 2 thì nó không vào nửa cứ báo Đang dò rồi lấy IP rồi lại không kết nối được. mình đã thử đi đến wifi khác thì máy củng không vào được vậy ai biết fix lổi thì giúp mình với. Nếu không còn cách nào thì mình sẻ chạy lại room. nhưng m không biết donwload ở đâu cả ai biết chỉ mình vs. android 2.3.5 a

cái tôi hỏi có liên quan đâu...
Bạn thử Factory data reset lại xem sao. Nếu vẫn bị lỗi thì bạn check mã CID để tìm Ship Rom gốc nhé. Cách check mã CID bạn tham khảo tại đây.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Hua_kec

Xin lổi các bạn mình muốn hỏi là hiên giờ mình đang dùng Htc Rhymer mình dùng wifi các modem khác thì bình thường riêng có cái TP-Link WR740N là không vào được mặc dù máy vẩn tìm thấy sóng Wifi nó cứ hiện Đang dò... rồi lại ngắt kết nối. Sau đó máy đơ cứng lun có lần tự reset lại nữa. Mà cái tp- link này mấy cái androi vs Os khác đều dùng ok.
MÌNH MUỐN HỎI CÓ AI BỊ NTN CHƯA VÀ FIX NÓ NTN. THANk you...:|

Chỉnh sửa cuối: