• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Sensation - Phụ kiện và đồ chơi

caothanhhai

Do Sensation mới ra cho nên chưa có nhiều phụ kiện phù hợp, mời các bạn cùng chia sẻ các phụ kiện của mình có : Pin, vỏ, miếng dán ...
=D>=D>=D>
đề nghị ghi rõ nơi mua và giá mua

caothanhhai

Bộ vỏ Rock rất đẹp của mình mới mua tại thuonggiado - Hà Nội - Giá 350k

Sau khi bọc vào : Rất khít , bề mặt mịn như nhung, mỏng, nhẹ :

Đi kèm theo là miếng dán màn hình - Một thắc mắc mà nhiều người hỏi là làm sao để dán với màn hình cong của Sensation - Câu trả lời là miếng dán nhỏ hơn - Chỉ che hết phần phẳng của màn hình ( cách mép mỗi bên khoảng 1.5 ly)

Tớ cũng chưa dán nên chưa biết độ nhậy có giảm đi không ...

twantoan

Mays này mang tiếng bảo có thể chống xước nhưng vẫn bị.thăngf em minhf dùng được có 3 ngày mà đax bị rồi.quảng cáo chỉ là quảng cáo.
Lưu ý là ko phải thằng em mình cố tình thử mà chỉ vô tình để cais bút bi quẹt vào .anh em đỡ chém.như thế vẫn phải mua vỏ bọc và dán màn hình

bacmeogia1

èo,bạn nói thế nào chứ máy của mình lấy chìa khóa chà vào mà có thấy xước đâu,mình thử chà đi chà lại nhiều lần rùi.để quảng cáo mà.he he

HoanXtq

èo,bạn nói thế nào chứ máy của mình lấy chìa khóa chà vào mà có thấy xước đâu,mình thử chà đi chà lại nhiều lần rùi.để quảng cáo mà.he he
ông bạn không tin thì cứ hỏi thằng em never say never kìa . nó mới đổi lại máy mới đấy :))

never_say_never

vãi chưởng quả biết nói thế nào nhỉ. thôi để tay lên tim nói thề những gì tôi nói trc hổi đồng dùng sensation là thật chắc thì chắc chắn là thật với tôi :)).
Chính xác là dùng kính Gorrila, các đồng chí dùng chìa khóa thì ok,đã nhìn ko xước. Nhưng những vết xước thì ở đâu ra điển hình ví dụ từ Bác mèo già và cận kia khi bác dùng HD2 thì xước ở đâu ra thế đến em sensation này cũng vậy vẫn bị xước đấy nhưng để ý kĩ thì mới thấy. Để kiểm tra xem có xước hay ko thì lấy lọ nước lau màn hình + rẻ lau samsung hoặc LG " đối với riêng bác mèo cận thôi. lau sạch rồi nghiêng đi soi từng góc lệch từng độ thì sẽ rõ. vết xước ko rõ, rất ngọt và tinh xảo vừa đủ để bán nếu cần và vừa đủ để ghét mấy thằng PR -quảng cáo kính gorila + HTC. Vừa lên hà nội đổi dc cái máy khác đã biết bị xước nên mình cẩn thận lắm dán màn hình nữa thôi là hết lo keke

Hiện tại em vừa đổi lấy máy mới nên lúc nào em cũng bọc nó trong cái rẻ nên cũng đỡ ko lo lắm. Bác mèo già thử xem nào

Chỉnh sửa cuối:

twantoan

Phair nói để cảnh báo anh em biết.chứ ko lại mua về rồi khoe với bạn bè đến khi thách đố lại mất mạng oan.
Bác hai còn chỗ nào mua vỏ bọc ko chưs em gọi điện nos toàn bảo hêts hàng

teranosaus

@mod Caothanhhai, bác mua miếng dán mh cho Sen ở đâu vậy??? (Hà Nội nhé) ---> sorry em không đọc kỹ, hoá ra cái miếng dán đó đi kèm vỏ ốp.

HoanXtq

thực ra thì cũng không cần mua miêng dán cao cấp làm gì.ra ngoài chợ ở chỗ mấy ông bọc dán điện thoại sẽ có miếng dán dành cho máy cảm ứng to.nó dán được full màn hình luôn ( máy nào cũng dán được,chỗ nào thừa họ dùng dao lam tỉa bớt là ok)

never_say_never

hix em ko chơi dại kiểu vậy, mấy ông đó quét cả gana lên màn hình, xong dùng cái dẻ vụi lau thì kính trời chịu dc, lại thêm cái vụ dao lam làm lòi xừ cái vành cao su thì toi đời em sen mất

never_say_never

hix hiện tại dưới chỗ em ha long thì đã có miếng dán sensation rồi, đã ra check nó giống như bác Caothanhhai nói, chừa lại một tí mép chỗ cong. em định lấy nhưng giá nó chát quá 1lit 3, em bảo để uống cafe rồi đợi lấy quả rocket cho nhanh

xichlo1

Bác cứ vô tư mà dán đi , có khi còn mượt hơn lúc k dán ý chứ, em dùng miếng dán thửa ngoài vỉa hè còn cảm thấy mượt nữa là, nhưng mỗi tội miếng dán cắt hơi xấu ( cá nhân khi dùng con Sen này không dán màn hình lúc tay có 1 ít mồ hôi vuốt lên màn hình cảm thấy rít rít thế nào ý, có ai bị vậy ko ? )

Đi kèm theo là miếng dán màn hình - Một thắc mắc mà nhiều người hỏi là làm sao để dán với màn hình cong của Sensation - Câu trả lời là miếng dán nhỏ hơn - Chỉ che hết phần phẳng của màn hình ( cách mép mỗi bên khoảng 1.5 ly)

Tớ cũng chưa dán nên chưa biết độ nhậy có giảm đi không ...[/QUOTE]