• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

cybersix59

Muốn tìm topic Sense 4 của team Venom mà mod nào xóa mất rồi nên post đại vào đây :|

Tình hình là bữa trước cài bản ViperS 1.5.0 (ko biết sao thích bản này hơn 1.6.3) . sau khi cài xong ngồi nghịch sao thấy quick setting trên status bar hiện ra theo hàng ngang như hệt dòng Galaxy S3 và S4 chứ ko phải hàng dọc :| sau lần đó. tự nhiên giờ cài lại rom mò mãi mà ko làm lại được. ai biết chỉ mình với. cảm ơn nhiều

cybersix59

Sensation bị lỗi màn hình :((

MOD cho e xin 1 ngày hỏi vấn đề này :(

Tình hình là chiều nay tự nhiên ngủ dậy thấy cái máy bị vệt đen trên màn hình. làm đủ mọi cách nhưng nó không mất :((

Ko biết có phải màn hình hư rồi ko :( nhưng mình chẳng làm gì cả :((

ai cứu với :((

MOD cho e xin 1 ngày hỏi vấn đề này :(

Tình hình là chiều nay tự nhiên ngủ dậy thấy cái máy bị vệt đen trên màn hình. làm đủ mọi cách nhưng nó không mất :((

Ko biết có phải màn hình hư rồi ko :( nhưng mình chẳng làm gì cả :((

ai cứu với :((
Khả năng máy bạn bị điểm chết màn hình rồi (die pixels). Bạn thử úp một bản rom khác xem thế nào nhé.

bebisy

Xin giúp đỡ về Rom và S-off

chào các bác. em có 1 cây HTC sensation thường.
thông số của em nó như sau
(bootloader) version: 0.5
(bootloader) version-bootloader: 1.27.0000
(bootloader) version-baseband: N/A
(bootloader) version-cpld: None
(bootloader) version-microp: None
(bootloader) version-main: 3.32.841.15
(bootloader) serialno: HT16WV606682
(bootloader) imei: 356441040134955
(bootloader) product: pyramid
(bootloader) platform: HBOOT-8260
(bootloader) modelid: PG5811000
(bootloader) cidnum: TELST001
(bootloader) battery-status: good
(bootloader) battery-voltage: 3984mV
(bootloader) partition-layout: Generic
(bootloader) security: on
(bootloader) build-mode: SHIP
(bootloader) boot-mode: FASTBOOT
(bootloader) commitno-bootloader: 617f0a98
(bootloader) hbootpreupdate: 11
(bootloader) gencheckpt: 0
giờ em nó đang ngấp ngoải. không vào được recovery. chỉ vào được hbooot. khởi động lên logo 1 chút là tắt ngấm, màn hình đen ngòm. và 5s sau khởi động lại.
p/s. trước đó em nó đang chạy rom cook CM9.
giờ em muốn về lại ship rom để S-off.
tìm hoài theo cái version-main: 3.32.841.15 mà không thấy có.
đang tìm theo CID mà cũng chưa ra. bác nào ngang quá đá giùm em xin cái link rom cho em nó với. hjx
tks! các bác rất nhiều

chào các bác. em có 1 cây HTC sensation thường.
thông số của em nó như sau

giờ em nó đang ngấp ngoải. không vào được recovery. chỉ vào được hbooot. khởi động lên logo 1 chút là tắt ngấm, màn hình đen ngòm. và 5s sau khởi động lại.
p/s. trước đó em nó đang chạy rom cook CM9.
giờ em muốn về lại ship rom để S-off.
tìm hoài theo cái version-main: 3.32.841.15 mà không thấy có.
đang tìm theo CID mà cũng chưa ra. bác nào ngang quá đá giùm em xin cái link rom cho em nó với. hjx
tks! các bác rất nhiều
Để mình tìm thử coi sao nhé.

cybersix59

CÓ ai trả lời giúp mình không. máy mình bây giờ thực sự wifi rất rất chán. ngồi cách cục wifi có 2m mà sóng chỉ lên đúng 1 vạch.

Rồi a ạ. cục wifi nào cũng ko tìm ra. ship Rom thì lúc mới mua rất nhanh còn giờ thì chưa biết vì chưa về lại được. cọng cáp đang có vấn đề :v
Nếu máy bạn đã S-OFF rồi thì có thể úp Ship Rom bằng thẻ nhớ mà không cần Relock Bootloader. Thử về lại Ship Rom xem sao, sau khi về Ship Rom sẽ có bản cập nhật nhỏ thông qua OTA (tầm hơn 6Mb) để cải thiện hệ thống đấy.

cybersix59

Nếu máy bạn đã S-OFF rồi thì có thể úp Ship Rom bằng thẻ nhớ mà không cần Relock Bootloader. Thử về lại Ship Rom xem sao, sau khi về Ship Rom sẽ có bản cập nhật nhỏ thông qua OTA (tầm hơn 6Mb) để cải thiện hệ thống đấy.

Nếu về lại mà wifi ngon hơn thì vì sao a :D
còn vẫn tệ thì là do phần cứng à