• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Snap Dash3G bi treo ngay màn hình khởi động?

sonttx

Mình hardSPL con máy T-Mobile S521 bản 1.19 xong thì bị lỗi treo luôn ở màn hình khởi động
mình có lên trang T-mobile và down bản ship rom ve up lại nhưng chạy tới 27% thì đứng,
Ko biết bạn nào từng bị lỗi đó và phải phải sữa ra sao hướng dân mình với?

Thanks!

Taki7610

Unlock_GSM
Mình hardSPL con máy T-Mobile S521 bản 1.19 xong thì bị lỗi treo luôn ở màn hình khởi động
mình có lên trang T-mobile và down bản ship rom ve up lại nhưng chạy tới 27% thì đứng,
Ko biết bạn nào từng bị lỗi đó và phải phải sữa ra sao hướng dân mình với?

Thanks!

Bạn chạy lại HSPL xem sao :
1. remove SD and SIM cards (don't forget otherwise the sspl is likely not to work!!)
2. connect your device to your pc with a USB cable and wait until it is synced
3. extract the file "Dash3G HardSPL by JockyW.zip" and execute "auto.bat"
4. follow all instructions given on screen: first the sspl is copied to the device and executed. You must confirm running JumpSPL on the device: first time you must click Yes to allow it to run, you also must click the trackball to continue execution of JumpSPL. The device display will turn dark and after that the romupdate tool will install the hardspl on your device. (the identification string in the tri-color bootloader screen is "1.17.hard")
5. if you have difficulties to install 1.17 then try 1.19
6. to test the sspl and the hardspl you can flash the attached splash.nbh

Nếu không chạy được , lấy bản rom ship này cài lại xem sao : Tại Đây

Nếu 6.1 thì tại đây.

sonttx

hiện mình đã hardspl lại và chạy bản rom RUU_MAPL_3VOLUTION_WM65_3VO.3.50.122710 mình down bên xda thì ok
hic nhưng lạ là máy bản rom khác thì ko dc, ngay cả bản rom down trên T-mobile có nhập cả số IMEI rồi.
Dù sao cũng chạy lại dc rồi may quá, chứ ko thành cục chặn giấy roài :ar!