• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SOFTS - HỖ TRỢ CHO HTC Blue Angel

Mobifuns

Super V.I.P
Trong Topic này chúng ta sẽ cùng nhau giới thiệu và chia xẻ các CAB hoặc OEM để trang trí cho màn hình chú HTC Blue Angel thân yêu.

Mobifuns

Super V.I.P
HTC Home v2.1 Build 1005722 s0

Phần mềm của HTC, không thể không sử dụng.
Đây là phiên bản mới, tách ra từ ROM HTC Touch, sử dụng tốt cho BA.

Phần mềm đưa kèm duới đây.
Chia thành 2 part. Hãy tải cả 2 về giải nén và cài đăt.

Mobifuns

Super V.I.P
HTC AudioManager v1.02 Build 409.721​

Đây là Build phần mềm chơi nhạc quen thuộc, chạy và hỗ trợ tốt cho BA.

Phần mềm đưa kèm dưới bài.

Mobifuns

Super V.I.P
HTC Album 1.0 Build 822.716

Sản phẩm mới của HTC, rất tuyệt vời trên BA.

CAB file để cài đặt đưa kèm dưới đây.

Mobifuns

Super V.I.P
Vì lý do đơn giản, HTC Blue Angel có Storage quá nhỏ, chưa cho phép có thể đưa vào ROM những ứng dụng thú vị trên cho nên tôi tạo Topic này để chúng ta đưa CAB Files lên để cài đặt sau khi Up ROM.
Sau khi Up ROM, cài tạm thời 3 CAB files trên đây, máy của bạn đã có bộ mặt hoàn toàn khác và mới mẻ, chắc chắn bạn sẽ thấy thú vị.

Mobifuns

Super V.I.P
HTC Enlarge Start Menu

Tool nhỏ, cài đặt xong, SR lại máy.
Bạn sẽ có Menu to và rõ ràng hơn, tiện lợi hơn khi truy cập.

Cài đặt cho BA trên WM6.0 rất tuyệt.

PhamQuang

Manager
DialPad giao diện Mysterious

***** PDAVIET *****

Nếu các bạn đã chán với giao diện cũ của DialPad, có thể dùng giao diện duới đây, được tách ra từ ROM Prophet của Mod. Cloudyfa.
- Cài đặt CÁB
- SR lại máy.

CAB này không chỉ dùng cho BA mà các dòng khác dùng cũng tốt.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hê hê cái HTC Home của bác mobifuns giống y xì của em không khác tẹo nào

attachment.php

Em cũng thêm cái

HTCTouch Commander

HTC Audio Manager Today Plugin nghe nhạc trên HTCHome

HTC Customize v10b5

công cụ chỉnh sửa đắc lực cho HTCHome (đẹp được hay không là nhờ thằng này đấy:D)

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
MS Officce 2007

CAB file để cài đặt MS Officce khi cần.
Bao gồm cả OneNote.

File đưa lên theo yêu cầu của các thành viên sử dụng BA, sử dụng các ROM ko tích hợp MS Officce vì dành chỗ cho TouchFLO.

Mobifuns

Super V.I.P
Anh em tải dữ quá !!!

Mấy CAB đưa lên mới 2 ngày mà hàng trăm lượt tải.
Thế mà chỉ có mấy người nhấn "Thanks", bó tay !!! :-?

Thế này Topic phải close thôi, mà ai muốn tạo và test CAB đưa lên đây??? :-?

S

salen

Guest
cái HTC home che nhiều màn hình quá làm bí rì rị, em đang dùng spb mobile shell cho thoáng giá mà Home có auto hide như shell có phải quá tuyệt ko. Em đang phân vân tốc độ load và ngốn phin của mấy con này shell, ilauch, plus, home em dùng qua rồi nhưng ko dủ khả năng nhận xét ai giúp dùm M với :D thanks hết lượt

Hoangdat_vista

cái HTC home che nhiều màn hình quá làm bí rì rị, em đang dùng spb mobile shell cho thoáng giá mà Home có auto hide như shell có phải quá tuyệt ko. Em đang phân vân tốc độ load và ngốn phin của mấy con này shell, ilauch, plus, home em dùng qua rồi nhưng ko dủ khả năng nhận xét ai giúp dùm M với :D thanks hết lượt

Đúng thế thật, Spb Mobishell tốn pin kinh khung, tôi rất mê nó mà cuối cùng phải chấp nhận bỏ, hiện vận dùng HTC home thôi, chấp nhận vậy,

hcqp

Hê hê cái HTC Home của bác mobifuns giống y xì của em không khác tẹo nào
HTCTouch Commander

Cái Touch Commander vuốt rất mượt...! Nhưng lại không vuốt được ở các trang khác như: Program, lướt Web...

quangduc_ta

touch dial pad

xin phép đóng góp cái touch dial pad 4 BA
cá nhân mình thì thíc cái này hơn vì nó đơn giản, to, cái touch smart dial cũng hay.

Cheers

DOWN LOAD

S

salen

Guest
xin phép đóng góp cái touch dial pad 4 BA
cá nhân mình thì thíc cái này hơn vì nó đơn giản, to, cái touch smart dial cũng hay.

Cheers

DOWN LOAD
cái này và dailpad của bác PhamQuang muốn gọi thì lại phải dùng phím cứng đúng ko bác:( dù trông nó rất pro nhưng dùng phím cứng làm BA hao mòn nhan sắc nhanh quá, em vẫn thấy bản dialpad của build 20000 dùng tiện lợi hơn nhưng trông nó màu mè quá

quangduc_ta

cái này và dailpad của bác PhamQuang muốn gọi thì lại phải dùng phím cứng đúng ko bác:( dù trông nó rất pro nhưng dùng phím cứng làm BA hao mòn nhan sắc nhanh quá, em vẫn thấy bản dialpad của build 20000 dùng tiện lợi hơn nhưng trông nó màu mè quá

cái này phải dùng phím cứng thôi bạn ạ (double click vào tên cũng có thể gọi được, nhưng phải đặt trong smart dial) :D

dailpad của bác PhamQuang mà cài thêm FTouchFlo thì cuộn bằng tay hay lắm đấy bạn à khỏi cần thanh trượt :-?? phong cách Touch mà:))

bác nhầm rồi, không cần cài cũng trượt tốt :D

Chỉnh sửa cuối:

toitoi

Đúng thế thật, Spb Mobishell tốn pin kinh khung, tôi rất mê nó mà cuối cùng phải chấp nhận bỏ, hiện vận dùng HTC home thôi, chấp nhận vậy,

bác cài spb plus vào sau đó tắt chức năng khóa màn hình của cái HTC home đó bằng HTC custom sau đó đưa HTC home vào spb plus .nhìn bro vãi.=D>=D>

tieu_vu1410

HTC Home v2.1 Build 1005722 s0

Phần mềm của HTC, không thể không sử dụng.
Đây là phiên bản mới, tách ra từ ROM HTC Touch, sử dụng tốt cho BA.

Phần mềm đưa kèm duới đây.
Chia thành 2 part. Hãy tải cả 2 về giải nén và cài đăt.

Bác xem giúp em 2 file này với. sao em down về rồi mà không giải nén được nhỉ??.
Em đã thử đủ cách nhưng vẫn không thấy động đậy gì. chán qá

Anhtoitb

Mod Mobifuns ơi nếu có thể cải tiến được cái Windows Media Player nữa thì tuyệt quá!
Mấy cái trên down về cài và chạy good quá!