• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch (ELF & ELFin) - ROM PDAVIET WM6.1 (Core 19213)

PhamQuang

Manager
ROM v2.20.707.36B CHO ELF & ELFin

== CE OS 5.2.19213 Build 19213.1.0.4 ==

Phiên bản V36, WM6.1, dành cho HTC ELF & ELFin, trên cơ sở:

CE OS 5.2.19213 Build 19213.1.0.4

Được port từ WM6.1 ROM AT&T của HTC Kaiser.

ROM có thể sử dụng cho cả TọuchI và TouchII, tuy nhiên dùng cho TouchII sẽ tốt hơn.
Sử dụng và phát triển từ V35 đã giới thiệu.
Thay đổi một số ứng dụng như thay đổi Version Task Manager và SIM Manager v6.43 mới nhất.
Quan trọng nhất vẫn là việc thay đổi XIP và Build mới cho ROM.
Chỉnh sửa registry để hệ thống chạy nhẹ nhàng hơn.

LINK TẢI ROM

Mã:
http://rapidshare.com/files/114832109/TouchROM_2.20.707.36B_WM6.1_TOUCH.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Chúc vui vẻ !!!

XuanTruong

Super V.I.P
Bác PhamQuang up lên host khác được ko, rapid down khó quá

Man PhamQuang còn bận rất nhiều việc nên không thể cùng lúc Up lên nhiều Host được! Các Bạn có Bạn nào Download về rồi thì up lên Host khác để chia sẻ nhé (Việc này các Mem thừa sức làm được mà) Chúc vui!!!;;)

masterhoang

Rom2.20.707.36B up lại tu Rapidshare

:((Híc thật là cám ơn pác PhamQuang, dường như pác làm việc không mệt mỏi nhỉ?
Em thấy mọi topic về Rom đều có pác Quang nhúng tay vào, cho ra đời những bản Rom mới up liên tục cho anh em như thế pác có thấy mệt mỏi không?
Nếu đó là điều mà pác Quang thấy là niềm vui cần thiết cho cuộc sống thì mong pác hãy giành chút ít thời gian để chia sẽ với mọi người nhé, em đã download xong bản Rom mới này tuy nhiên ở Rapidshare hơi chậm, em cũng muốn đóng góp chút sức cho pác Quang đây, nên up lên mediafire và megaupload cho mọi người cùng download nhé, nhớ thanks một cái nha ^^ b-)b-), hinh như tui thấy ở Mediafire download nhanh hơn đó,

Nhớ thanks một cái nha
Àh còn pass giải nén là PhamQuang nha ^^

masterhoang

Theo như em thấy thì bản Rom này chạy cũng khá là mượt mà, tuy nhiên, xài Touch I nên khi vào màn hình khởi động thì hơi bị nhòe một chút xíu, Memory con 47,96MB, Ram con 21,87MB, có thêm một vài ứng dụng mới tuy nhiên còn hơi chậm pác Quang àh, đã test rồi đấy nhé

dungtm

Thanks Master Hoang (sory vì không tìm thấy nút Thanks đâu cả)

masterhoang

Ở góc cuối bên trái trang web vui lòng chọn giao diện là PVBLUE sau đó sẽ thấy ngay nút thanks liền :D:D:D

chochancuu

Thanks bác PhamQuang nhiều ! Em vẫn đang xài tốt v2.20.456.31B . Thấy bác masterhoang nói chậm thì ko biết có nhanh hơn bản cũ ko ?

masterhoang

uh, nói chung là chạy chậm hỏn một chút xíu thôi, tuy nhiên bản 31B radio hơi yếu, nhất là kết nối GPRS, bản này chạy mượt mà hơn, có thêm vài tiện ích mới như capture hình ảnh ngay trên điện thoại để chuyển qua PC, Ram đẫ test lại rồi được 22,48MB :D:D:D