• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch HD thỉnh thoảng hay bị mất sóng

nampvi

Kính thưa các cụ,

Tôi vừa mua con HTC Touch HD đang dùng WM 6.1 có thông số như sau;

Rom : 1.59.707.0 (48753) WWE
Radio: 1.131.25.24

nhưng thỉnh thoảng hay bị mất sóng. Có bác nào bị như vậy và đã có cách điều trị thì chỉ bảo tôi với.

doquangduc

Well-Known Member
Kính thưa các cụ,

Tôi vừa mua con HTC Touch HD đang dùng WM 6.1 có thông số như sau;

Rom : 1.59.707.0 (48753) WWE
Radio: 1.131.25.24

nhưng thỉnh thoảng hay bị mất sóng. Có bác nào bị như vậy và đã có cách điều trị thì chỉ bảo tôi với.

Chú ý từ ngữ bạn nhé. bạn tìm download bản rom này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=65382&page=3. Up bản 2.9.4 nhé. Lúc trước mình cũng bị như bạn, nhưng up bản rom này thấy ok rồi, chúc thành công và có sóng sánh trở lại...:D:D:D:D

nampvi

Sóng chủ yếu là do RADIO bạn up RADIO lên 1.14.25.24 hoặc chơi luôn bản mới nhất sóng tốt và ổn định 1.17.25.09 (Bản Radio bạn đang dùng là bản cực tệ :D )
Bạn tham khảo ở đây :

http://pdaviet.net/showthread.php?t=50390

Tôi đã up bản raido 1.17.25.09 như bác rùi nhưng vẫn không hết hiện tượng mất song. Bác còn cách nào giúp tôi với.

ancola66

Super V.I.P
Tôi đã up bản raido 1.17.25.09 như bác rùi nhưng vẫn không hết hiện tượng mất song. Bác còn cách nào giúp tôi với.
Bạn làm chiêu này nữa nếu không ăn thua thì bó tay :
Tải file đính kèm về (BS_Rilphone.dll_1.13.25.24) cài đặt sau đó up lại Radio 1.14.25.24 hoặc 1.17.25.09. Nguyên văn hướng dẫn bằng tiếng Anh :

1. Install the .cab that works with the radio you want to flash.
  2. Do not soft reset but turn off the device.
  3. Flash via MicroSD or via your PC in the bootloader.
  4. Finished!

caothanhhai

Hiện nay máy của tôi cũng đang phải theo dõi vì thỉnh thoảng mất sóng, soft reset không bắt được sóng phải tắt đi bật lại mới thấy sóng.
Tôi đã nâng lên Radio 17.25.09 vẫn không cải thiện, đã HR vài lần , hiênh đang dùng Rom 6.1 Topix 3.0.
Có phải tại Rom không bác nhỉ hay tại máy
Em sẽ Report các bác tiếp

8quocte

cái này hình như có dính đến cái radio 1.17. máy mình trước đây dùng radio 1.14 chưa bao giờ mất sóng, vậy mà bây giờ cứ bị liên tục. mình xài mobi.

doquangduc

Well-Known Member
cái này hình như có dính đến cái radio 1.17. máy mình trước đây dùng radio 1.14 chưa bao giờ mất sóng, vậy mà bây giờ cứ bị liên tục. mình xài mobi.

Không phải tại Radio đâu, Mình ở trong 1 Huyện của 1 Tỉnh miền núi nhưng có bao giờ thấy mất sóng đâu.:D:D:D:D