• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch II up ROM WM6.5 xong không vào được Win?

nhatsongkiem

chào các bác, em mới tìm hiểu và up room cho máy HTC touch II ,sau khi up xong thì máy bị reset liên tuc, tắt đi rồi tự mở lại, em đã up lại 2 bản rồi vẫn bị vậy.
hiện tại thì em coi thông số khi bootloader là

IPL 3.07.0002

SPL 1.11.0000

mong các bác giúp đỡ, giờ em nó khi chạy chỉ vào được đến smart monobity xong lại tắt ngủm luôn, hiện tại máy vẫn vào bootloader bình thường, mong các bác hướng dẫn giúp em giờ phải làm gì nữa.
cám ơn các bác đã đọc

PhamQuang

Manager
chào các bác, em mới tìm hiểu và up room cho máy HTC touch II ,sau khi up xong thì máy bị reset liên tuc, tắt đi rồi tự mở lại, em đã up lại 2 bản rồi vẫn bị vậy.
hiện tại thì em coi thông số khi bootloader là

IPL 3.07.0002

SPL 1.11.0000

mong các bác giúp đỡ, giờ em nó khi chạy chỉ vào được đến smart monobity xong lại tắt ngủm luôn, hiện tại máy vẫn vào bootloader bình thường, mong các bác hướng dẫn giúp em giờ phải làm gì nữa.
cám ơn các bác đã đọc

Hình như máy của bạn chưa chạy HSPL thì phải?
Rất nguy hiểm đấy.
Nên Up lại ROM gốc (Ship) sau đó chạy HSPL cẩn thận rồi hãy tải các ROM WM6.5 mà nhiều người Up tốt về mà Up nhé.
Các ROM giới thiệu trên PV đều chạy khá đó.

nhatsongkiem

cám ơn bác PhamQuang
em đã sử dung ELF_USPL_v1.0_POF để hack , sau đó uproom của bác, mới đầu máy vào được win, sau đó reset lại liên tục và nghỉm luôn, giờ nó chỉ khởi động và vào được cái logo smart monobity là tắt luôn, giờ E không biết hướng giải quyết sao... mong bác cho ý kiến.

PhamQuang

Manager
cám ơn bác PhamQuang
em đã sử dung ELF_USPL_v1.0_POF để hack , sau đó uproom của bác, mới đầu máy vào được win, sau đó reset lại liên tục và nghỉm luôn, giờ nó chỉ khởi động và vào được cái logo smart monobity là tắt luôn, giờ E không biết hướng giải quyết sao... mong bác cho ý kiến.

Tìm ROM gốc Up lại hay sử dụng Gold Card để Up Ship ROM. Đã có nhiều Topic nói và hướng dẫn rồi đó.

nhatsongkiem

E đã tìm bản room 6.1 up lai, up xong hết, nhưng máy vẫn bị tịnh trạng đó, chỉ hiện chữ smart mobility rồi ngỏm luôn. còn vể gold card thì vụ này E không biết.

nhatsongkiem

Chiều nay Em gặp bác Sonblack, những gì em cảm nhận về bác sonblack quả thật với những điều anh em trước kia đã gặp, một người hao hao đen, gầy và giản dị. Nhưng những gì anh nói thì quả thật là 1 dân chơi đam mê và nghiên cứu PDA thứ thiệt, nói chuyện với anh có lẽ sẽ chẳng bao giờ hết chuyện về window mobile. bữa nay E đưa máy cho bác với khi vọng bác ấy sẽ cứu được cái máy yêu dấu của mình suốt 2 năm đã đi cùng mình. Những gì mình hi vọng có tia sáng khi gặp bác Sonblack, và bác ấy đã làm được.
Em cám ơn bác Sơn Black rất nhiều, khi vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với anh.

Em NSK

Sonblack

Super V.I.P
Với 1 mớ ROM gốc Elfin có trong Laptop quất phát trúng ngay (cái này hên, nên không dùng GoldCard, mất thời gian).

Nguyên nhân: Máy chưa HardSPL để up các ROM mới nên phải HardSPL sau khi up đúng ROM gốc, giờ thì nó đã chạy 6.5 vù vù!

Ngày mai qua lấy máy nhé!

PhamQuang

Manager
Cũng là kinh nghiệm cho những ai mới dùng máy mà chưa chịu đọc kỹ các hướng dẫn đã có.
Nếu các Ship ROM WWE không up được thì dùng Gold Card mà Up là chắc chắn chạy thôi.

Chủ đề như vậy đã được giải quyết.
Chủ Topic cứ bám lấy Sơn đen mà học, đảm bảo tiến bộ nhanh ngay. :D

nghesitocxanh

bác phamquang và bác sonblack giúp em với em có con htc touch2 t3333 bây giờ khởi đ65ng nó nên logo htc rồi tự khởi động lại em phải làm sao bây giờ máy em đã HSPL

bác phamquang và bác sonblack giúp em với em có con htc touch2 t3333 bây giờ khởi động nó nên logo htc rồi tự khởi động lại em phải làm sao bây giờ máy em đã HSPL

em chưa biết cách vào boot nữa các bác tư vấn em có cứu dc em nó ko huhu ?