• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch không có signal ???

• Thread starter sm2891
  • Ngày gửi
S

sm2891

Guest
Anh Quang và mọi người cho em hỏi là cái HTC Touch của em lúc mới mua về được vài tuần đầu thì nhận signal rất tốt nhưng sau đó thì rất là yếu (nó cứ searching network hoài) mặc dù em đã upgrade radio rom mới nhất (02.98.90). Em đã làm mọi cách từ hard reset cho tới upgrade PDAVIET ROM v1.17.707.11G nhưng vẫn không ăn thua gì cả. Cái này là liên quan đến hardware (physical part) rồi hả anh? Xui một cái là em mua cái này ở Vietnam lúc hè và đem qua Mỹ xài nên không biết làm sao bảo hành. Anh Quang và mọi người experts ở đây có cách nào giúp em kô? Please Please Please. Cám ơn

metabolic

máy touch I của mình cũng bị i như bạn vậy, và mang ra hàng thì xác định (không chắc chắn) là lỗi IC sóng (phần cứng) , cách khắc phục là sửa hoặc phải thay mới, hiện giờ mình vẫn chưa nhận máy, ban có thể đến các trung tâm sửa chữa PDA tại Mỹ để đề nghị sửa IC sóng xem?

vnblackdragon

Máy của em cũng bị như thế các bác ạ. Bác biết ở HN có chỗ nào sửa lỗi này ko cho con HTC Touch I của e ko ạ. Thanks các bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Máy của em cũng bị như thế các bác ạ. Bác biết ở HN có chỗ nào sửa lỗi này ko cho con HTC Touch I của e ko ạ. Thanks các bác nhiều.

Chạy lại tool UnlockSIM thử xem sao.
Tool đã có giới thiệu rồi đó.

vnblackdragon

Mình đã thử mang ra MyPDA nhưng họ nói ko sửa được. Có lẽ ý họ nói là ko sửa được theo cách UnlockSIM như bác PhamQuang nói. Chắc là phải sửa con IC sóng. Các bác có cao kiến nào ko ạ.

metabolic

máy mình sửa IC sóng và đã nhận về. giờ sóng sánh phè phè, bác nào ở HN thì đem máy ra 75 nguyễn du nhé, cửa hàng TA mobile, đó là nơi sửa đt theo em tốt nhất HN, mặc dù giá thành hơi đắt và thời gian sửa hơi lâu, nhưng mà chắc chắn họ đã nhận máy là họ sẽ sửa đc, chúc các bác vui :D

ngocthang35

Của mình cũng bị như thế? Sóng sánh rất yếu! Bạn nào biết phải sửa như thế nào và sửa ở đâu? Giá thành thế nào thì tham khảo cho mình với@!

hookeba

Ở Sài Gòn có chỗ nào sửa cái dzụ mất sóng này ko vậy ? Chỉ em với :((

heogayno1

con Elfin của tôi thỉnh thoảng cũng bị sóng chập chờn rất khó chịu, không hiểu chuyện gì nữa

PhamHien

Em dùng Touch I. Sóng lúc nào cũng tốt! Theo em dòng Touch này rất ổn định cả về HDH và sóng nữa. Mà các bác bị song thì nó cũng còn nhiều vấn đề lắm. Như mạng kém, vùng phủ sóng chỗ đó yếu...Phải tìm hiểu hết các nguyên nhân liên quan. Chưa gì đã đề cập tới phần cứng như IC và tìm chõ thay...Chẳng may gặp bọn thợ ma, nó nắm được tâm lí các bác , nó giam cho một tuần, sửa qua loa hoặc thay thế vớ vẩn..thì có mà tiền mất tật mang!

dungbuon

Em dùng Touch I. Sóng lúc nào cũng tốt! Theo em dòng Touch này rất ổn định cả về HDH và sóng nữa. Mà các bác bị song thì nó cũng còn nhiều vấn đề lắm. Như mạng kém, vùng phủ sóng chỗ đó yếu...Phải tìm hiểu hết các nguyên nhân liên quan. Chưa gì đã đề cập tới phần cứng như IC và tìm chõ thay...Chẳng may gặp bọn thợ ma, nó nắm được tâm lí các bác , nó giam cho một tuần, sửa qua loa hoặc thay thế vớ vẩn..thì có mà tiền mất tật mang!

mình cũng dùng touch 1 cũng gặpva6n đề về sóng .ko biết phamhien dung bản radio nào .chứ mình đã thử tất cả các bản radio rồi nhưng sóng vẫn ko tốt.