• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch không Syncro với máy tính nữa

ConGaiNhaLanh

Hi,
Mình dùng HTC Touch (http://mobile.pdagold.com/img/articles/en/large/0000000304_2vh898117111927.jpg)
trên PC XP Pro, nhưng từ mấy hôm nay, mình không thể kết nối HTC vào máy tinh qua phần mềm Syncro của HTC được nữa. Mỗi lần cắm HTC vào máy tính thì phần mềm chạy, nhưng khoảng 2-3 phút sau thì báo disconnected.
Mình đã uninstall/reinstall lại phần mềm 2-3 lần nhưng đều vô ích, PC vẫn báo disconnected. Mình thử cài lại phần mềm Syncro của HTC vào máy tính khác để kiểm tra thì máy tính đó và HTC vẫn syncro bình thường.
Mình kết luận là lỗi từ máy tính của mình, nhưng không hiểu vì vấn đề gì với máy mà không thể syncro được với HTC.
Không biết có ai đã từng bị vấn đề này, làm ơn chỉ cho mình. Thanks ;;)

masterhoang

Mình đã từng bị vấn đề này rồi nè, rất tiếc là mình vãn chưa tìm ra lỗi, mà lỗi này thường là do thiếu driver :(

ConGaiNhaLanh

masterhoang: Mình đã tìm ra nguyên nhân tại sao HTC va PC khong synchro nua roi.
masterhoang check nhung parameters sau nhé:
Vào Administration tools/service-> tìm DHCP Client xem status của nó là gì. Bắt buộc phải là START.
Check xem firewall của XP có active trên connection đấy không. Nếu có phải bỏ đi.
Đây không phải vấn đề hỏng thiết bị phần cứng (USB, etc...), hoàn toàn là do config phần mềm lỗi.
Bye

ryanbui

Bạn thử làm như thế này xem
Start > Settings > Connection > USB to PC on your device. Uncheck "Advanced network functionality" rồi kết nối lại nhé!

T

tit_nguyen60

Guest
Hãy làm theo cách này nhé:
Kiểm tra lại dây USB rồi vào Connection Settings cho Connect, chọn USB Available vài lần là được. Have fun

PhamQuang

Manager
Mình đã từng bị vấn đề này rồi nè, rất tiếc là mình vãn chưa tìm ra lỗi, mà lỗi này thường là do thiếu driver :(

Chỉ có thể 2 nguyên nhân:
- Lỗi ActiveSync trên PC, điều này có thể sửa bằng cách khởi động lại Win và tốt nhất là cài lại ActiveSync 4.5. Lỗi xảy ra do chạy c/t nào đó bị ảnh hưởng.
- Lỗi trong PPC, do cài đặt Cab hoặc ứng dụng nào đó, chưa thoát được. Cách giải quyết là SR lại máy và cùng lắm là HR lại máy là xong.

Do 1 trong 2 lỗi đó mà thôi nếu trước đó, hoặc trên PC khác, máy vẫn Sync bình thường.

HungManh

Hi,
Mình dùng HTC Touch (http://mobile.pdagold.com/img/articles/en/large/0000000304_2vh898117111927.jpg)
trên PC XP Pro, nhưng từ mấy hôm nay, mình không thể kết nối HTC vào máy tinh qua phần mềm Syncro của HTC được nữa. Mỗi lần cắm HTC vào máy tính thì phần mềm chạy, nhưng khoảng 2-3 phút sau thì báo disconnected.
Mình đã uninstall/reinstall lại phần mềm 2-3 lần nhưng đều vô ích, PC vẫn báo disconnected. Mình thử cài lại phần mềm Syncro của HTC vào máy tính khác để kiểm tra thì máy tính đó và HTC vẫn syncro bình thường.
Mình kết luận là lỗi từ máy tính của mình, nhưng không hiểu vì vấn đề gì với máy mà không thể syncro được với HTC.
Không biết có ai đã từng bị vấn đề này, làm ơn chỉ cho mình. Thanks ;;)

Mình có cách này bạn thử xem có được không nhé:
Bạn cứ cắm cáp vào máy và PC cho nó chạy chán rồi dừng lại khi nó dừng hẳn bạn bắt đầu "óanh" nó : Chọn Help/Troubleshooter ActiveSynch và cho nó scan xong nhấn save cái report đó vào đâu đó cũng được .... vậy là o.k ... for me ... còn bạn ? thử cái rồi biết !!