• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch Pro 2 Verizon mất nguồn?

Brandon

Tình hình là bà cô xách về 2 câyTouch pro 2 hàng Verizon (bản Global) mới 100% nguyên seal, em đem ra ngoài cho người ta unlock xài Tết (chỗ này cũng có tiếng trong giới unlock nha), gửi buổi sáng qua, buổi chiều bên kia gọi lại báo cáo ko unlock code được do ko có IMEI (????)... em tận tình hướng dẫn là vào setting > all setting > device information --> lòi IMEI ra... bên kia ò ò ò :(

xong xuôi tới buổi xế tối báo qua là 1 máy bật ko lên nguồn... còn máy kia IMEI bị sai ????

em tức quá... lúc thì ko có IMEI lúc thì IMEI bị sai... dân unlock gì kỳ vậy... qua mới biết là ông này coi IMEI sao chơi IMEi luôn 17 số sao mà ko sai (ko bỏ 2 số đuôi)... em pó chiếu :O :O :O

quay qua ngỡ em kia hết pin chứ có sao cả... nhưng sau khi kiểm tra thì hỡi ôi... 1 em mất nguồn bật hoài ko lên, ghim sạc ko vào (ko biết ông đó làm kiểu gì nữa???) hắn cứ khăng khăng là ko làm gì... Thử hỏi máy mới 100% chưa unlock, sáng ra em tét chụp hình chụp qué + WIFi um sùm, bây giờ bảo mất nguồn do ko làm gì là thế nào??? :(:)(:)((

Em để máy lại cho hắn làm cho đàng hoàng cho lên nguồn lại rồi trả em... hết muốn unlock chỗ này rồi...:((

Bây giờ ngồi cứ băn khoăn... ko biết làm sao... lỡ chết luôn ko cứu đc thì hắn có đền cho mình ko? :((

Câu hỏi là
Đang lo lắng quá... anh em nào có kinh nghiệm cho em biết máy em đã bị làm gì mà ra nông nỗi như vậy? (phải chăng kiếm ko ra IMEI thì người ta đã chạy PM em nó chăng?)

Em gà ko biết gì mong mọi người giúp đỡ... liệu máy có quay về tình trạng cũ đc ko?

Thà máy xài cũ rồi hư nó còn đỡ đắng cay = máy mới 100% chưa dùng đc ngày nào :((...

PhamQuang

Manager
Chạy Unlock SIM mà mất nguồn thì bó tay "thợ thuyền" Việt Nam.
Bạn hãy thử kiếm thỏi PIN khác kiểm tra xem sao.
Ít nhất máy vẫn còn phải vào đc Bootloader.
Nói một điều chắc chắn với bạn là Unlock không động chạm gì tới phần cứng cả, chỉ nghi là ông thợ này tý hoáy nghịch UnlockCID và chạy nhầm không đúng mà làm máy tịt luôn mà thôi.
Bất kỳ trường hợp thế nào, ông thợ này phải bồi thường cho bạn đó.

BatKid

Super V.I.P
anh Hải đem đi đâu unlock vậy ??? unlock code chỉ nhập code thôi đâu có chọc ngoáy gì đâu mà die bất tử vậy ???? Seo hem đang sang cho Cu Tí unlock :D hum nọ em mới unlock 5 cây ở đó , chả phải đưa máy , đưa imei rùi lấy code thôi .

Brandon

anh Hải đem đi đâu unlock vậy ??? unlock code chỉ nhập code thôi đâu có chọc ngoáy gì đâu mà die bất tử vậy ???? Seo hem đang sang cho Cu Tí unlock :D hum nọ em mới unlock 5 cây ở đó , chả phải đưa máy , đưa imei rùi lấy code thôi .

pó tay... hôm nay giải quyết xong rồi badkit... nó đền có 7tr ko lấy thì thôi... pó tay... Brand qua đo nguồn lên dòng đàng hoàng, chứng tỏ máy ko phải hư do phần cứng... chắc nó chạy FW chết máy rồi... tự nhiên cái máy lỗ tè le cuối năm :(( ...

còn Cu Tí ở đâu badkit? hum nào qua badkit giao lưu học hõi thêm mới đc ... hihih:D

Chỉnh sửa cuối:

thinhletien

rồi tiêu, bị dính 1 cây y chang, đem đi unlock, về mất nguồn luôn. Bật hoàn toàn không lên, bạn unlock chỗ nào thế, có khi mình chung chỗ đấy. Vậy là hoàn toàn bó tay luôn ha bác PhamQuang T_T

AnhPheCT

sao bác ko mua code cho lành ^^! các bác thợ vn nguy hiểm lắm :D
Sai!! Quơ đũa cả nắm!! Nếu Bác nói vậy!!! Bác là người chổ khác đến à hay ở trển xuống????! Bác ko là người sinh ra ở VN à! Vậy Bác vào diễn đàn Việt Nam làm gì vậy??!!

MrBeOaRT

em chỉ nói vậy thôi T____T 1 số chỗ uy tín vẫn tốt mà :( anh nóng tính thế ...
@ em tg GLOBAL ko phải unlock chứ nhỉ ._.

ahura

ờ, em cũng xài Pro2 bản Global có đòi unlock gì đâu nhỉ, xài ngon lành từ hồi Tết tới giờ rồi :D

dumto

khà khà Global mà unlock gì hả huynh,bò sym vô rồi chọn Viet Nam đánh số 84 vô là sài thôi mà.khà khà