• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TouchCruiser bị treo tại Smart Mobility

kototetsu

Bác T2M ơi, Em up bản rom 23414 lên bị lỗi Camera, up tiếp Radio lên bản 1.65.30.09. Máy chạy ngon. Vô tình em ấn phải bộ cài Resco Keyboard thế là nó cài vào. Máy đòi reset, OK. Thế là teo luôn.

Giờ không kết nối đc máy tính, Không Hard reset, Ko vào được Bootloader. Chỉ dừng ở Smart Mobility.

Mong bác chỉ giúp cách khắc phục.

BraDo

Có thể do hết pin. Bạn cắm sạc 1-2 tiếng rồi chọc Reset lại xem sao.

kototetsu

Đã xử lý được, Thực chất là do chưa biết cách Hardset đúng cách. Có thể một số bạn cũng bị trường hợp như mình. Cách hardreset:
1/ Giữ Nút GPS và IE rối sau đó chọc Reset. Sau đó nhả Reset nhưng vẫn giữ 2 nút kia cho tới khi nào màn hình hiện lên màu trắng và có dòng chữ xanh hỏi là có DELETE không Nhấn Nút Send (nút gọi) để tiến hành Hard reset
2/ Nhấn send để confirm sau khi chạy xong cũng nhấn Send 1 lần nữa để reboot.

Completed

bestofstrongman

Đã xử lý được, Thực chất là do chưa biết cách Hardset đúng cách. Có thể một số bạn cũng bị trường hợp như mình. Cách hardreset:
1/ Giữ Nút GPS và IE rối sau đó chọc Reset. Sau đó nhả Reset nhưng vẫn giữ 2 nút kia cho tới khi nào màn hình hiện lên màu trắng và có dòng chữ xanh hỏi là có DELETE không Nhấn Nút Send (nút gọi) để tiến hành Hard reset
2/ Nhấn send để confirm sau khi chạy xong cũng nhấn Send 1 lần nữa để reboot.

Completed

bấm nút thanks vì có tinh thần sau khi khắc phục sự cố lên diễn dàn chia sẻ cho anh em khác. nhìu ng làm ko dc lên diễn đàn kêu cứu, đến khi fix lỗi xong im lun. mình rất thích ai fix lỗi xong lên chia sẻ kn lại :D

kototetsu

Mình dùng Touch Cruise nên 2 nút đấy chính là 2 nút ở dưới nút gọi và dập máy ý.