• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Trophy lỗi bootloader?

kangteyoung

các bác giúp em vs. h vào camera bi văng ra. em cắm vào zune update thi h lỗi như hình 8-|
các bác giúp em vs. h ko chạy lại đc phần mềm. :(( (up cả goldcard cũng ko dc hiện mỗi serial)
các bác biết reboot lại máy chỉ em vs. em ở HN .em dùng HTC trophy bản của vodafone :(:)(( giúp em vs ạ

PhamQuang

Manager
có bác nào biết cách đưa về bootloader ko ạ. chỉ em vs.

Máy của bạn là HTC Trophy mà bạn ghi là "Chophy" làm mình ngẩn ra 1 lúc, không biết dòng máy mới của bạn mới ra khi nào???
Máy của bạn đang trong trạng thái Bootloader đó thôi và máy này đã có SuperCID, cứ như vậy đem kết nối với PC rồi chạy Update bản ROM ship nào ũngg được đó.
Sửa lại tên chủ đề đi, nếu là TROPHY thì còn có người sử dụng chứ CHOPHY chắc không có ai biết mà giúp đâu.

blackdoor

Manager
Kiếm một ROM ship "xịn" dạng EXE rồi up vào máy, không dùng ROM của Ansar bào chế. Đã có mấy trường hợp sau khi up ROM Ansar đã bị lỗi boot loader như trong hình rồi.

traihaiho

Máy của bạn là HTC Trophy mà bạn ghi là "Chophy" làm mình ngẩn ra 1 lúc, không biết dòng máy mới của bạn mới ra khi nào???
Máy của bạn đang trong trạng thái Bootloader đó thôi và máy này đã có SuperCID, cứ như vậy đem kết nối với PC rồi chạy Update bản ROM ship nào ũngg được đó.
Sửa lại tên chủ đề đi, nếu là TROPHY thì còn có người sử dụng chứ CHOPHY chắc không có ai biết mà giúp đâu.
Úi giời, ăn mày gặp được xôi gấc rồi! Máy của em cũng bị tình trạng y xì như trên, nhưng mà bác nói là up rom ship nào cũng được là sao em không hiểu lắm? Tức là cài rom của máy khác cũng được ah? Radio HW 0.0.0.0 bác ah! máy dùng bình thuồng

traihaiho

Bác đã khắc phục được sự cố chưa mà không thấy thông tin thêm gì thế?

blackdoor

Manager
Úi giời, ăn mày gặp được xôi gấc rồi! Máy của em cũng bị tình trạng y xì như trên, nhưng mà bác nói là up rom ship nào cũng được là sao em không hiểu lắm? Tức là cài rom của máy khác cũng được ah? Radio HW 0.0.0.0 bác ah! máy dùng bình thuồng
Kiểm tra lại bootloader, nếu có dòng Security Unlocked thì có thể up bất cứ ROM ship nào, miễn là ROM đó của Trophy.

traihaiho

Kiểm tra lại bootloader, nếu có dòng Security Unlocked thì có thể up bất cứ ROM ship nào, miễn là ROM đó của Trophy.
Úi bây giờ mới để ý ! KHông có dòng 'Security Unlocked' bác ah! Vậy là sao bay giờ hả bác? Up rom ship của Ansar thì bị lỗi 244!

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Úi bây giờ mới để ý ! KHông có dòng 'Security Unlocked' bác ah! Vậy là sao bay giờ hả bác? Up rom ship của Ansar thì bị lỗi 244!
Bạn bị lỗi Invalid Model ID phải không? Lỗi này đã một số người bị rồi, hiện chưa có cách khắc phục, kể cả cách dùng Goldcard cũng có thể không hiệu quả. Có thể chỉ còn cách repaire lại boot loader thôi.

traihaiho

Bạn bị lỗi Invalid Model ID phải không? Lỗi này đã một số người bị rồi, hiện chưa có cách khắc phục, kể cả cách dùng Goldcard cũng có thể không hiệu quả. Có thể chỉ còn cách repaire lại boot loader thôi.
Vâng cám ơn bác, máy của tôi vẫn còn thời gian bảo hành mà, chỉ mong tự xử được cho đỡ mất công đi lại, với cả tự xử được thì nó sướng hơn, tự tin hơn, có thứ để mà anh em ta chia sẻ! cám ơn bác lần nữa!

PhamQuang

Manager

Dùng GC mà không được thì còn 1 cách nữa trước khi nghĩ tới việc Repaire Boot., đó là cố gắng tìm lại ROM SHIP GỐC của máy để Update lại ROM.
Phương thuốc ROM "SHIP GỐC" là hiệu quả nhất đó, nhưng phải nhớ chính xác là máy khi mua chạy ROM nào mới đc.

blackdoor

Manager
Dùng GC mà không được thì còn 1 cách nữa trước khi nghĩ tới việc Repaire Boot., đó là cố gắng tìm lại ROM SHIP GỐC của máy để Update lại ROM.
Phương thuốc ROM "SHIP GỐC" là hiệu quả nhất đó, nhưng phải nhớ chính xác là máy khi mua chạy ROM nào mới đc.
Trường hợp này ROM ship chuẩn cũng không thể up vào được chú ơi. Nguyên nhân của việc này là up ROM ship của Ansar bào chế, đã có một lỗi khi quá trình update ghi thông số của SPL dẫn đến không thể nhận dạng Model ID (chính là dòng đầu tiên trên bootloader bị nhòe). Giờ có dùng bất cứ ROM ship nào up vào cũng đều báo là Invalid Model ID cả.

thangbiu

Chuẩn luôn!mãi mới thấy có nói về cái vấn đề này. :|. Nhưng em thấy có bác mang ra HTC Care khắc phục được rồi anh blackdoor ạ,nhưng hình như up ROM lại có vấn đề j ấy.Em vẫn chưa thử!

traihaiho

Chuẩn luôn!mãi mới thấy có nói về cái vấn đề này. :|. Nhưng em thấy có bác mang ra HTC Care khắc phục được rồi anh blackdoor ạ,nhưng hình như up ROM lại có vấn đề j ấy.Em vẫn chưa thử!
Bác cho hỏi tý! HTC Care nó chỗ nào của Việt Nam ấy nhỉ?

traihaiho

Trường hợp này ROM ship chuẩn cũng không thể up vào được chú ơi. Nguyên nhân của việc này là up ROM ship của Ansar bào chế, đã có một lỗi khi quá trình update ghi thông số của SPL dẫn đến không thể nhận dạng Model ID (chính là dòng đầu tiên trên bootloader bị nhòe). Giờ có dùng bất cứ ROM ship nào up vào cũng đều báo là Invalid Model ID cả.
Bác xem thử phương án dùng file backup liệu có triển vọng không? giống như là Wm trước đây ấy! Tôi cũng muốn thử lắm nhưng mà không có file backup, vì đã cài lại toàn bộ sau sự cố nên giờ trắng tay bác ạ!
Vì ta có thể đưa WP về chế độ Recover mà! Zune báo không có restorepoint

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Bác xem thử phương án dùng file backup liệu có triển vọng không? giống như là Wm trước đây ấy! Tôi cũng muốn thử lắm nhưng mà không có file backup, vì đã cài lại toàn bộ sau sự cố nên giờ trắng tay bác ạ!
Vì ta có thể đưa WP về chế độ Recover mà! Zune báo không có point restore
Tôi không có Trophy trong tay nên chưa thử cách này. Tuy nhiên bác có thể chép tệp backup của người khác về cho vào máy rồi restore lại xem.

traihaiho

Bác PhamQuang có nhớ trước đây đã dùng 'tool Mtty' để chỉnh sửa nhiều lỗi cho Wm không! Em nghĩ là có thể nó cũng sử dụng được cho WP, vì em thử một số lệnh như getdevinfo nó cho thông số CID; task 28 khởi động lại; task 28 55aa format máy ... Nhưng mà chưa thấy ai dùng nó để chỉnh sửa các thông số khác, mà em lại chẳng biết bộ lệnh nào, tìm cũng không có, ngày xưa em hay dùng để format DOC cho con UNI. Bác xem thử nhá! thanks

Chỉnh sửa cuối:

longbs

hik hik, con trophy của mình cũng đang ngon. không hiểu sao không HSPL RSPL được. mình kiếm cái bản rom ship mango RUU_Spark_S_HTC_Europe_4.06.401.00_5.69.09_RELEASE về cài nhưng vì chưa có JB nên mình lại chạy về bản rom 7004 về để up lên mango và giữ JB RUU_Spark_Vodafone_SPA_1.10.164.01_Radio_5.51.09.29_22.32.50.10U_by_ansar(bản này trước kia mình chạy bình thường, ko sao cả). vậy là nó phát sinh lỗi y như chủ thớt, bị ngòe ID, lần trước nó ghi là PC4000 mà. :((.
Bi giờ túm lại là cách khắc phục như thế nào hở bác ?
Repairboot phải đem ra HTC Care à ? bác nào đem rồi cho em biết cái giá đi :)