• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HTC VOX - UPDATE SPL (USPL) 1.16 ★

PhamQuang

Manager
HTC VOX

Dòng MS Smartphone HTC Vox bao gồm các thương hiệu hiện có sau:
- HTC S710 & HTC S711
- Dopod C500 & Dopod C730
- Vodafone VDA V , Vodafone v1415 & Vodafone v7505
- SFR S710
- Orange SPV E650
- Swisscom XPA v1415

Là dòng có khá nhiều thương hiệu khác nhau, đều chạy trên HĐH WM6.0 và WM6.1.
Hình ảnh minh họa sản phẩm:

Duới đây là cách unlock máy, chính xác hơn là Update USPL cho máy để có thể Up bất kỳ ROM nào bạn muốn.
Tool phát triển bởi tác giả: jockyw2001

Nội dung các bước như sau, các bạn lần lượt tiến hành sẽ thành công.

Vox USPL 1.16 made by jockyw2001

1, Run the SDA Application Unlock.exe, it will greet you with "SDA successfully unlocked".

2, Turn off your Vox and remove the storage card.

3, Turn your Vox on and connect it to active sync/windows mobile device center.

4, From the Vox USPL- CID BYPASS run Uspl.bat. Follow the on screen step by step instructions.
Press enter through the prompts which you have already completed in steps 1-3.
On your Vox mobile you “may” be prompted to allow "itsutils" then "haret" to run, press yes both times...
On running haret your screen will go black with the backlight on dim or sometimes screen is bright white.
(note all going well the screen will remain in this black or white state until step 5 has completed).

5, Now run the update RUU_Vox... update you want to flash, everything else is automated. You’re done!

Các công cụ cần thiết đưa kèm dưới bài.
Sau khi hoàn chỉnh, máy của bạn đã có USPL, bạn có thể Update bất kỳ ROM nào bạn muốn.

Link tải Tools

quang_nguyen

Bác Quang ơi, sau khi em uprom xong, thấy báo 100% xong, máy khởi động lại thì không boot qua được cái logo thứ 2, nó cứ tắc ở đó suốt. Em rút pin ra rồi vào bootloader để uprom lại thì em không thể up rom đựoc nữa. Nếu dùng rom gin của em là Orange E650 thì nó báo là Invalid Model ID, cả bản rom gin của HTC S710 cũng vậy. Còn nếu dùng rom cook thì nó báo là Corrupt file. Em cũng đã thử phương thức up = SDcard nhưng nó báo là Invalid certificate (khi dùng rom cook) còn không báo gì mà vào thẳng bootloader (khi dùng rom gin). Theo Bác có phải sẽ cần USPL trước không, nhưng nếu đúng thì làm sao làm USPL khi đang ở bootloader được. Cám ơn Bác

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, sau khi em uprom xong, thấy báo 100% xong, máy khởi động lại thì không boot qua được cái logo thứ 2, nó cứ tắc ở đó suốt. Em rút pin ra rồi vào bootloader để uprom lại thì em không thể up rom đựoc nữa. Nếu dùng rom gin của em là Orange E650 thì nó báo là Invalid Model ID, cả bản rom gin của HTC S710 cũng vậy. Còn nếu dùng rom cook thì nó báo là Corrupt file. Em cũng đã thử phương thức up = SDcard nhưng nó báo là Invalid certificate (khi dùng rom cook) còn không báo gì mà vào thẳng bootloader (khi dùng rom gin). Theo Bác có phải sẽ cần USPL trước không, nhưng nếu đúng thì làm sao làm USPL khi đang ở bootloader được. Cám ơn Bác

Bạn đã không đọc kỹ và tham khảo về USPL rồi.
Muốn Up ROM phải chạy USPL trước, và nên Up ROM Cook hoặc ROM chỉ có OS thôi.
Bạn mang Up cho máy ROM nguyên bản thì mất USPL rồi, sao Up được ROM khác nữa.
Muốn cứu máy phải có ROM gốc, không Up USPL bằng thẻ hay từ Bootloader được đâu.
USPL và HardSPL khác nhau ở chỗ đó.

quang_nguyen

trước đó em đã dùng USPL thì mới up được con ROM cook này mà. Em cũng hiểu là phải USPL trước, nhưng hiện tại của em nó không boot vào OS được. Chỉ có thể vào bootloader được thôi. Trước em cũng đã up lỗi 1 lần, nhưng chỉ cần dùng con ROM gin của Orange là trở về bình thường, sau đó, USPL lại để up rom cook. Nhưng không hiểu sao, lần này up lại chính con rom gin của Orange này thì nó cứ báo là Invalid Device ID

leonidas

Bác Quang ơi cho em hỏi chút là máy SPV E650 của em đang chạy win6.0, locked bởi Orange Anh, em không có nhu cầu up rom mà chỉ cần unlock (mở mạng) để xài với các mạng GSM khác thì vẫn làm các bước như trên phải không bác?

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi cho em hỏi chút là máy SPV E650 của em đang chạy win6.0, locked bởi Orange Anh, em không có nhu cầu up rom mà chỉ cần unlock (mở mạng) để xài với các mạng GSM khác thì vẫn làm các bước như trên phải không bác?

USPL là Tool để UnlockCID, tác dụng của nó chỉ là để có thể Up các ROM khác mà thôi.
Máy bị lock mạng dùng Tool này vô tác dụng, phải có Tool SuperCID hoặc UnlockSIM.
Để có SuperCID phải mua Code, còn UnlockSIM hiện tại cho dòng này chưa có free.

leonidas

Lại phiền bác thêm lần nữa.
Sau mấy ngày chờ nhận unlocking code rốt cuộc em đã unlock xong cái spv e650 của em (bằng code mua từ ebay). Em đang xài sim O2, thấy mọi thứ vẫn ổn định; tuy nhiên em muốn update firmware được phát hành bởi orange Uk (link here thì máy em có bị locked lại không hử bác?

Và trong quá trình update em có nên vẫn để nguyên simcard không hay phải tháo sim ra?

cocla010181

Mình là người mới sài HTC S710,mình muốn up rom nhưng không biết nhiều.Ai dịch giùm mình tiếng việt hoặc chỉ dẩn thêm được không?Những gì bạn trên nói có thể làm cho S710 được không vậy?may mình mới mua chưa làm gì hết.Cảm ơn các bạn nhiều

phongmobilepda

Bác Quang ơi giúp con , COn up rom xong rồi bản rom 6.5 rất đẹp ... nhưng lỗi cái là điện thoại báo có sóng nhưng lại gọi không được , bấm số gọi thì nó kêu tít tít , sóng lúc có lúc searching ...... lúc có sóng báo đầy thì vẫn gọi không được . Bác Giúp con với

con đang xài cái s710

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi giúp con , COn up rom xong rồi bản rom 6.5 rất đẹp ... nhưng lỗi cái là điện thoại báo có sóng nhưng lại gọi không được , bấm số gọi thì nó kêu tít tít , sóng lúc có lúc searching ...... lúc có sóng báo đầy thì vẫn gọi không được . Bác Giúp con với

con đang xài cái s710

Cháu thử Up trả lại ROM WM6.1 xem sao.

phongmobilepda

Con đã up lại 6.1 rồi . Lúc Đầu Gắn Sim Vào Thì Báo Có Sóng Nhưng Vẫn Gọi Không Được . Một Lúc Thì Mất Sóng searching ...... Có Phải Do Lỗi Phần Radio Không Bác .

Mong Bác Giúp Con .

PhamQuang

Manager
Con đã up lại 6.1 rồi . Lúc Đầu Gắn Sim Vào Thì Báo Có Sóng Nhưng Vẫn Gọi Không Được . Một Lúc Thì Mất Sóng searching ...... Có Phải Do Lỗi Phần Radio Không Bác .

Mong Bác Giúp Con .

Khi trước (trước khi Up ROM) cháu dùng máy có gọi được Phone được không?
Lỗi phần Radio thì không phải mà có lẽ tại phiên bản Radio cũ, yếu hoặc không hỗ trợ khu vực VN mà thôi, cháu thử kiếm bản Radio nào đó cao hơn Up thử xem.
Dòng máy này chú không có, chỉ hiểu nguyên tắc chung thôi chứ cụ thể phiên bản ROM hay Radio nào mới nhất, chú cũng chưa tham khảo qua.

phongmobilepda

Khi trước (trước khi Up ROM) cháu dùng máy có gọi được Phone được không?
Lỗi phần Radio thì không phải mà có lẽ tại phiên bản Radio cũ, yếu hoặc không hỗ trợ khu vực VN mà thôi, cháu thử kiếm bản Radio nào đó cao hơn Up thử xem.
Dòng máy này chú không có, chỉ hiểu nguyên tắc chung thôi chứ cụ thể phiên bản ROM hay Radio nào mới nhất, chú cũng chưa tham khảo qua.

Lúc trước con mua về gọi được vài lần , sao đó bị searching , tưởng là do rum lỗi con đã up lên 6.5 nhưng cũng vậy . Nếu thế Bác có thể giúp con 1 bản radio nha Bác , để con làm thử . Thân .

Cám ơn Bác Nhiều Lắm

PhamQuang

Manager
Lúc trước con mua về gọi được vài lần , sao đó bị searching , tưởng là do rum lỗi con đã up lên 6.5 nhưng cũng vậy . Nếu thế Bác có thể giúp con 1 bản radio nha Bác , để con làm thử . Thân .

Cám ơn Bác Nhiều Lắm

Đã gọi được tức là máy không phải do bị Lock SIM, vậy chắc chắn là do phiên bản Radio quá cũ hoặc không phù hợp vùng sử dụng rồi, nếu như phần cứng vẫn tốt (không loại trừ có khả năng trục trặc do rơi hay thấm ẩm...).
Chú sẽ lưu tham khảo về bản Radio cháu đề nghị để thử xem sao.

phongmobilepda

Đã gọi được tức là máy không phải do bị Lock SIM, vậy chắc chắn là do phiên bản Radio quá cũ hoặc không phù hợp vùng sử dụng rồi, nếu như phần cứng vẫn tốt (không loại trừ có khả năng trục trặc do rơi hay thấm ẩm...).
Chú sẽ lưu tham khảo về bản Radio cháu đề nghị để thử xem sao.

Con Cảm ơn Chú Rất Nhiều .

duan_it

Bạn quang gì đó ơi cho mình hỏi mình đang xài con dopod c500 bạn có bản rom gốc của con này cho mình xin được ko thanks rất là nhiều!!

nhoxmilk93

mấy chú ơi sao mấy HTC S710 của con vừa mới khởi động được vài phút thì bị treo mấy ! >"< mấy chú giúp giùm con ! chỉ cho con cái phần mềm chạy lại cái HTC này ! con xin cám ơn ^^!