• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(HTC WILDFIRE S) Dung lượng của ROM

dovantan

Chào các bạn,

Mình vừa tham gia diễn đàn, là thành viên mới nên mình rất gà, nếu hỏi có gì sai, mong các bạn chỉ mình thêm.

Hôm qua mình vừa nâng cấp từ 2.3.2. lên 2.3.5 cho con Wildfire S của mình, nhưng vào kiểm tra lại dung lượng ROM thì chỉ còn 118MB, khi mua máy về là 512MB, không biết mình nâng cấp có sai bước nào không nữa. cho mình hỏi thêm là quy trình nâng cấp có giống như cài win không các bạn, có phải format bản ROM cũ rồi mới cài bản ROM mới vào không, mình đang nghi ngờ mình cài đè lên bản ROM cũ nên bị mất dung lượng.

huynhphuc705

Chào các bạn,

Mình vừa tham gia diễn đàn, là thành viên mới nên mình rất gà, nếu hỏi có gì sai, mong các bạn chỉ mình thêm.

Hôm qua mình vừa nâng cấp từ 2.3.2. lên 2.3.5 cho con Wildfire S của mình, nhưng vào kiểm tra lại dung lượng ROM thì chỉ còn 118MB, khi mua máy về là 512MB, không biết mình nâng cấp có sai bước nào không nữa. cho mình hỏi thêm là quy trình nâng cấp có giống như cài win không các bạn, có phải format bản ROM cũ rồi mới cài bản ROM mới vào không, mình đang nghi ngờ mình cài đè lên bản ROM cũ nên bị mất dung lượng.

512MB là RAM mà bạn, bạn có thể chụp hình lên cho mọi người xem được ko, nói thế này mơ hồ quá. Mình Up rom 2.3.5 thì Ram của mình tổng cộng còn khoảng 400, nhưng mình nghĩ số còn lại dành cho hệ thống, chưa test.

huynhphuc705

Bạn chỉ mình cách xem dung lượng RAM đi

bạn vào cài đặt > ứng dụng > ứng dụng đang chạy>>> ở dưới cùng có ghi ram đang sử dụng và ram còn trống, cộng 2 cái lại ra ram máy

còn muốn xem thông số máy thì vào cái đặt>thông tin điện thoại>thông tin phần cứng, trong đó co ghi ram máy theo số liệu

traitimbuiduong

Máy của mình bộ nhớ máy còn trống hơn 7Mb, mình ko cài j thêm, hôm sau lại báo còn có 512Kb? Như vậy nghĩa là sao nhỉ?

venusian

Moderator
Máy của mình bộ nhớ máy còn trống hơn 7Mb, mình ko cài j thêm, hôm sau lại báo còn có 512Kb? Như vậy nghĩa là sao nhỉ?

Một số ứng dụng khi bạn sử dụng nó sẽ tự động tạo thêm các bản ghi gây ra chiếm dụng hệ thống.
Bạn có thể sử dụng một số ứng dụng để dọn dẹp hệ thống. Thử cái này đi bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Công-cụ-làm-sạch-hệ-thống-(Cập-nhật-v0-9-7-4

dovantan

bạn vào cài đặt > ứng dụng > ứng dụng đang chạy>>> ở dưới cùng có ghi ram đang sử dụng và ram còn trống, cộng 2 cái lại ra ram máy

còn muốn xem thông số máy thì vào cái đặt>thông tin điện thoại>thông tin phần cứng, trong đó co ghi ram máy theo số liệu

Cám ơn bạn đã chỉ mình, mình cũng còn khoảng 400MB

Bây giờ muốn up lại rom 2.3.2 quá, nhưng không biết down ở đâu, tìm đỏ mắt trên google rồi nhưng không có.
làm sao đây ?

traitimbuiduong

Máy của mình đã root rồi, nhưng vẫn không thể uninstall các apps mặc định theo ROM. Các bạn hướng dẫn mình các uninstall nhé, dung lượng ROM giảm nhanh quá