• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HUAWEI U8860 HONOR] Up rom ICS 4.0 - Root phone - Install Google Apps !

tamsaudoi

1. Nâng cấp lên ICS 4.0 demo.
Tải file zip dload từ Fshare, giải nén ra ta được thư mục dload. Chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ.

Trên Honor ta vào setting - storage - kéo xuống dưới sẽ có dòng software upgrade như hình

click

Nhấn confirm và máy sẽ tự động thực hiện tiếp.

Lưu ý: Hiện Huawei có khá nhiều bản rom demo cho U8860 , mình cũng đã test vài bản và bản rom này cho kết quả tốt nhất. Các bạn cũng có thể tìm và up thử những phiên bản khác nếu thích.

Sau khi up xong chúng ta sẽ có giao diện thế này

click

Vào setting chuyển lại sang tiếng Anh thôi

click

click

click

2. Cài ClockworkMod recovery + Root.
Tải file recovery-v8.imgsu-3.0.3.2 về máy tính và để nguyên như vậy không giải nén

Xóa thư mục dload trên thẻ nhớ (xem phần 1)

Vào setting - display tắt chức năng fastboot

click

Tắt máy điện thoại, rút cáp kết nối usb nếu đang cắm.

Cùng lúc giữ volume up + volume down + power cho đến khi màn hình hiện lên màu tím hồng (hơi sến tí)

Cắm cáp kết nối usb vào máy tính. Lúc này trên máy tính sẽ nhận thấy 1 phân vùng mới chứa thư mục image.

Trong thư mục image này sẽ có file recovery.img ==> đổi tên nó thành recovery.org hay gì cũng được để dự phòng.

Chép file recovery-v8.img vào thư mục image ==> đổi tên thành recovery.img

Safe remove ra khỏi máy tính, tháo pin sau đó lắp lại. Nhấn cùng lúc power + volume up để vào recovery mode.

Trong recovery mode chọn install zip from sdcard, install file su-3.0.3.2.

Sau khi install xong chúng ta chọn reboot lại máy thôi.

3. Cài đặt Google Apps.
Vì đây chỉ là bản beta nên mặc định không có các ứng dụng của google kèm theo nên buộc chúng ta phải cài thủ công.

Tải file gapps-ics, để nguyên file zip chép vào thẻ nhớ

Tắt máy và khởi động lại vào recovery, chọn install from sdcard ==> install file gapps xong khởi động lại máy (như phần 2).
Sau khi khởi động máy lên bình thường xong chúng ta vẫn chưa có các ứng dụng của google

Tiếp tục làm thêm bước tiếp theo. Vào phần phone bấm dãy số *147258369# chọn phần "Display GMS apps"(hiện thị các ứng dụng của google : map, market place, gmail, email, ....)bấm OK

Reboot máy và thế là chúng ta đã có ROM ICS 4.0 hoàn thiện trên Honor.

Bài viết lấy nguồn từ tinhte.vn.(Mod PHHiep)

quangcon1980

1 bài viết rất hữu ích,thanks bạn rất nhiều mặc dù mình ko xài con này. mình đang xài con u8800 pro he he.
bạn biết cách add thêm ngôn ngữ cho rom ko chỉ mình với. rom con u8800 pro ít quá mà rom ưng ý lại ko có tiếng Việt hay Eng buồn lắm hic hic

tamsaudoi

Bạn cài Rom cyanogen thử chưa ? theo mình biết mấy rom mod này đều từ os 2.3 trở lên, có hỗ trợ ngôn ngữ tiếng việt mà...^^

quangcon1980

Bạn cài Rom cyanogen thử chưa ? theo mình biết mấy rom mod này đều từ os 2.3 trở lên, có hỗ trợ ngôn ngữ tiếng việt mà...^^
đang xài cm7 7.1 muốn up lên 7.2 nhưng chỉ có Chinese o có tiếng Việt hay Eng nên mình mới hỏi đấy moà.

pinochio09

Mình đang dùng Ideos x5 pro, mình thấy máy này up fw lên ICS 4.0.3 rồi mà ko biết cách. Có bác nào biết, chỉ giáo, hướng dẫn cụ thể giúp được ko?
Thanks!