• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách đổi CDA cho điện thoại UIQ3

lengoc_hung

con w960i của minh bây giờ không kết nối được với máy tinh để mà đổi cda , BÁC CONGVOI giúp mình với (mặc dù mở máy len kết nối bình thường)

huakhachuy

mình có 1 con G900 xách tay:
IMEI: 00440107-178634-3
PDA software: 1205-0647 R6H815
phone software: 1203-6566 R9L004
bluetooth software: 1200-5567 R1D
CDA version: 1207-8384 R8A
minh không thể update trên trang sonyerrison được là sao nhỉ.
và mình cung muốn hỏi cách update CDA có ban update CDA cua G900 ko vây.
mà điện thoại của mình sóng kém lắm chi được 2-3 vạch thui mạc dù đứng cạnh angten BTS lun hic'

phamxuanphucuong

có ai bít chane CDA của G900 không máy em đang update thì bị lỏng cable em chạy lại thì nó báo là máy đã có phần mềm mới nhất nên không cài đặt lại đc nhưng mà mở thì máy không lên mà tịt ngòm à có bác nào bít Chane CDA chỉ em với để em chạy SEUS lại chứ không là không có điện thoại xài

shadow141206

có ai bít chane CDA của G900 không máy em đang update thì bị lỏng cable em chạy lại thì nó báo là máy đã có phần mềm mới nhất nên không cài đặt lại đc nhưng mà mở thì máy không lên mà tịt ngòm à có bác nào bít Chane CDA chỉ em với để em chạy SEUS lại chứ không là không có điện thoại xài

Có 2 cách xử lý khi máy bị shock flash như sau:
-- Đem máy ra chạy lại phần mềm từ box chuyên dụng của cửa hàng (khoảng 150k), tuy tốn tiền nhưng thành công 100%.
-- Làm thủ công, nhưng chỉ áp dụng được cho các máy M600, W950, P990, P1i, W960. Rất tiếc, bạn chịu khó đem ra tiệm vậy !

phamxuanphucuong

Có 2 cách xử lý khi máy bị shock flash như sau:
-- Đem máy ra chạy lại phần mềm từ box chuyên dụng của cửa hàng (khoảng 150k), tuy tốn tiền nhưng thành công 100%.
-- Làm thủ công, nhưng chỉ áp dụng được cho các máy M600, W950, P990, P1i, W960. Rất tiếc, bạn chịu khó đem ra tiệm vậy !

dù gì thì em cũng thanks nhé nhưng mà máy em còn bảo hành chắc tốt nhất là mang ra bảo hành chứ mang ra tiệm tốn tiền lắm

DangTranIT

Chào Các Bác,
Em đang xài P1i, kiểm tra được thông số như sau:
CDA 162024/87
Region : Language Singapore Latin
Provider Generic Trade
Phone Version CXC162037 R9K009
Bluetooth Version CXC162143 R1D
Organizer Version CXC162108 R6G04
CDA Version R5A

giờ em muốn qua GW2
mà chỉ tìm được file P1i_R9G007_R2A03_R6D23_CDA162022_2(GW2)_R6D22.

Em chuyển bằng file này được ko? hay cần file CDA của GW2 mới hơn, nếu cần cái mới hơn thì Bác nào có share cho em với.

Cảm ơn Các Bác nhiều.

adthuyanh

Lọ mọ mất hơn 2h đồng hồ mới thay được cái CDA GW2 và up firmware mới!
Dùng sướng hơn hẳn, cảm giác nhanh hơn. máy mình là P1i xách tay Sing trước xài CDA có tiếng Tàu. :D Để sáng mai ra quán thử lướt net nữa. Giờ đọc truyện và chạy từ điển đều rất tốt rồi.
Thanks các bạn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

myp990i

E ấn và giữ phím @ rồi cắm vào cáp nhưng mà chẳng thấy động tĩnh gì cả là sao?????? E đã kiểm tra khi bật máy lên nhận bình thường, xạc pin bàng cáp vào ầm ầm (đèn cũng xanh) nhưng làm thao tác để đổi CDA thì không được (máy em CDA Hồng Kông)

myp990i

Mừng quá làm được rồi. Kinh nghiệm cho những ai gặp phải vấn đề trên như e.
- Phải cài PCSuite, kích vào PCSuite ở thanh taskbar và bỏ dấu chọn USB connect đi (Có thể bỏ hết ko chọn gì cả).
- Phải vào trong Device của PC (phần kiểm tra Driver ấy) để xem đã nhận diện Mobile chưa đã (mọi cái trong này phải ổn cả), nếu chưa thì Update driver cho nó nhận diện
- Cuối cùng là thực hiêẹ thôi
E thấy rất nhanh có chậm như mọi người bảo đâu: Đổi CDA mất có mấy phút, Update Firmware mất có đôi chục phút thôi.
CHúc moịi người thành công. E đang chạy lại con này cho đứa em, vì e đã qua box IPHONE rồi. Tạm biệt UIQ nhé!

anhvu2875

mình có 1 con G900 xách tay:
IMEI: 00440107-178634-3
PDA software: 1205-0647 R6H815
phone software: 1203-6566 R9L004
bluetooth software: 1200-5567 R1D
CDA version: 1207-8384 R8A
minh không thể update trên trang sonyerrison được là sao nhỉ.
và mình cung muốn hỏi cách update CDA có ban update CDA cua G900 ko vây.
mà điện thoại của mình sóng kém lắm chi được 2-3 vạch thui mạc dù đứng cạnh angten BTS lun hic'

đổi CDA xong mới update được nhe bạn ^__^

bluesight

ai có full collection của cda P1i ko? bây h muốn cài tiếng Hoa vào mà ko biết cài ntn. install language pack mò cả buổi ko ra. đành chuyển cda qua taiwan hay sing để có thêm language mà kiếm ko đc cái cda T_T . ai có cái CDA 162024/95 R5A (hình như là taiwan) này thì cho mình xin, hnhu cái này có cả chinese và eng. mình định xài giao diện eng nhưng đọc đc chinese.

p/s: đừng point mình qua fontrouter, thất bại thảm hai !!! install ko dưới 50lan, đọc guide cũng nhiu đó lần. cài từ g900 qua tới P1i đều fail. mất kiên nhẫn với fontrouter rùi T_T .