• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách kết nối HTC One X JB 4.1 với máy tính chạy WinXP SP3

snipervn

Thấy khá nhiều bạn vướng mắc vụ kết nối HOX với máy tính chạy Win XP (SP3), mình lục lọi trên các diễn đàn và xin phép hướng dẫn lại:

• Cài đặt Window Media Player 11. (cách cài WMP11 thế nào? Cài với Win không bản quyền ra sao các bạn chịu khó tự tìm hiều thêm trên mạng nhé).
  • Download và cài đặt frame work cho MTP tại đây
  • Download và cài đặt HTC Sync Manager 1.1.66.0 tại đây.
  • Bật tính năng USB Debugging của HOX lên: Setting / Developer / USB Debugging = ON
  • Kết nối HOX với PC bằng USB cable.
  • Để PC tự nhận driver và cài đặt.
  • Restart - Done.

Sau này, mỗi khi kết nối HOX với PC, HTC Syns Manager sẽ tự chạy và HTC One X cũng tự xuất hiện trong My Computer dưới dạng một thiết bị ngoại vi. Nếu HTC Sync Manager không tự chạy thì sau khi kết nối, cần bật HTC Sync Manager lên thì PC mới nhận được HOX.

Chúc các bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

hoanbeck

Bác sniper hướng dẫn chuẩn luôn :D lúc mới up JB mình cũng bị tình trạng này, loay hoay mất mấy ngày mới kết nối được :D

Thanh_Hai85

Thấy khá nhiều bạn vướng mắc vụ kết nối HOX với máy tính chạy Win XP (SP3), mình lục lọi trên các diễn đàn và xin phép hướng dẫn lại:

• Cài đặt Window Media Player 11. (cách cài WMP11 thế nào? Cài với Win không bản quyền ra sao các bạn chịu khó tự tìm hiều thêm trên mạng nhé).
  • Download và cài đặt frame work cho MTP tại đây
  • Download và cài đặt HTC Sync Manager 1.1.66.0 tại đây.
  • Bật tính năng USB Debugging của HOX lên: Setting / Developer / USB Debugging = ON
  • Kết nối HOX với PC bằng USB cable.
  • Để PC tự nhận driver và cài đặt.
  • Restart - Done.

Sau này, mỗi khi kết nối HOX với PC, HTC Syns Manager sẽ tự chạy và HTC One X cũng tự xuất hiện trong My Computer dưới dạng một thiết bị ngoại vi. Nếu HTC Sync Manager không tự chạy thì sau khi kết nối, cần bật HTC Sync Manager lên thì PC mới nhận được HOX.

Chúc các bạn thành công.
sao mình cài đặt frame work cho MTP nó báo lỗi và cài đặt HTC Sync Manager 1.1.66.0 cũng báo lỗi, tải về đều được nhưng cài đạt thì báo lỗi, không biết làm sau kết nối luôn, mong bạn hướng dẫn thêm cho mình

snipervn

sao mình cài đặt frame work cho MTP nó báo lỗi và cài đặt HTC Sync Manager 1.1.66.0 cũng báo lỗi, tải về đều được nhưng cài đạt thì báo lỗi, không biết làm sau kết nối luôn, mong bạn hướng dẫn thêm cho mình

Lỗi vậy ra do nền win của bạn rồi, có thể là windows không bản quyền nên không dám bật auto update nên bản Win quá cũ (SP1/SP2...). Bạn thử một số tiểu xảo nhỏ xem nhé:

- Kiểm tra các phần mềm diệt virus có chặn, khóa gì không.
- Khi cài đặt, click chuột phải --> run as administrator.
- Dùng các chương trình như Revo, your uninstaller... để tìm và remove các phiên bản cũ hơn.

Nhưng cơ bản có thể khẳng định là do windows của bạn vì những phần mềm và driver này đều rất "lành", không có khả năng conflic để bị lỗi.