• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hướng dẫn] Cách Root Hero mọi phiên bản

azkaban3000

Đây là cách root mới nhất và cũng là đơn giản nhất cho HTC HERO, đã thử nghiệm thành công với HTC HERO Rom 2.1 FOTA. Chỉ cần chưa đầy 30s là máy đã root xong, không cần các bước lằng nhằng, không cần khởi động lại máy.

Bước 1: tải phần mềm Universal Androot tại đây

Bước 2: cài đặt chương trình

Bước 3: khởi động chương trình, có 2 phần là Superuser for Android 2.0~2.2Superuser for Android 1.5~1.6. Chọn phần nào phù hợp với máy bạn, sau đó chọn Root.
Chờ đến khi máy hiện thông báo "Woot ! Your device is rooted !" là máy bạn đã root xong.

quynhbao2002

Đây là cách root mới nhất và cũng là đơn giản nhất cho HTC HERO, đã thử nghiệm thành công với HTC HERO Rom 2.1 FOTA. Chỉ cần chưa đầy 30s là máy đã root xong, không cần các bước lằng nhằng, không cần khởi động lại máy.Bước 1: tải phần mềm Universal Androot tại đâyBước 2: cài đặt chương trình
Bước 3: khởi động chương trình, có 2 phần là Superuser for Android 2.0~2.2Superuser for Android 1.5~1.6. Chọn phần nào phù hợp với máy bạn, sau đó chọn Root.
Chờ đến khi máy hiện thông báo "Woot ! Your device is rooted !" là máy bạn đã root xong.

Cho Mình hỏi Motrola MS có root được không bạn? Tại mình mới mua máy nên không rành lắm.Co ai thử root con MS cũng cho ý kiến dùm nha.Thank. 

chonvuituoixuan

Hiện tại đã có phiên bản 1.5 beta5. Các dòng mày mà nó hỗ trợ bao gồm :
Google Nexus One (2.2)
Google G1 (1.6)
HTC Hero (2.1)
HTC Magic (1.5) (Select Do not install Superuser)
HTC Tattoo (1.6)
Dell Streak (2.1)
Motorola Milestone (2.1)
Motorola XT701
Motorola XT800 (2.1)
Motorola ME511
Motorola Charm
Motorola Droid (2.01/2.1/2.2 with FRG01B)
Sony Ericsson X10 (1.6)
Sony Ericsson X10 Mini (1.6)
Sony Ericsson X10 Mini Pro (1.6)
Acer Liquid (2.1)
Acer beTouch E400 (2.1)
Samsung Galaxy Beam
Samsung galaxy 5 (gt-i5500)
Vibo A688 (1.6)
Lenovo Lephone (1.6)
LG GT540 (1.6)
Gigabyte GSmart G1305

Theo danh sách trên thì máy của bạn là Motorola milestone thì có thể chạy được.

danh41

Bạn cho tớ hỏi: Root vậy để làm gì vậy bạn?

Root để up rom, đặc biệt là backup, restore tương tự Ghost của PC \-/. Iphone thì biết nhỏ vãi khi nhìn Android thực hiện mấy việc này thôi !!!

daotac84

hero của em đang chạy 2.1 bản chính thức root theo cách này có dc khong a
nếu rốt xong thì tới bước thay recovery roi tới thay spl rồi up rom vô tư nhỉ?

trungdungx1

sao kỳ vậy bạn ơi, mình root xong , lúc bấm power + home để vào bootloader nhưng nó hiện biểu tượng hình điện thoại với dấu chấm than, là sao vậy :(

daotac84

cái này mới chỉ là hack root thôi
chạy xong thấy có icon superuser.....trong menu là ok
sao đó tiếp đến phải thay recovery rồi mới up rom cook được

duytrum444

bạn ơi cho mình hỏi thằng hero cua t-mobile có giống mấy thằng hero GSM bình thường không vậy bạn?

huypshn

Đây là cách root mới nhất và cũng là đơn giản nhất cho HTC HERO, đã thử nghiệm thành công với HTC HERO Rom 2.1 FOTA. Chỉ cần chưa đầy 30s là máy đã root xong, không cần các bước lằng nhằng, không cần khởi động lại máy.

Bước 1: tải phần mềm Universal Androot tại đây

Bước 2: cài đặt chương trình

Xác nhận thông tin của chủ thread. Mình cũng đang dùng HTC HERO Rom 2.1 FOTA. Đã root thành công trong 30s như chủ thread đã nói. Thanks shared for all.

quangeuro

sao kỳ vậy bạn ơi, mình root xong , lúc bấm power + home để vào bootloader nhưng nó hiện biểu tượng hình điện thoại với dấu chấm than, là sao vậy :(

Mình cũng bị thế này ai giúp mình với