• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài Android CM v7.2 lên NAND HD Mini

o0oThienSuo0o

Thứ nhất Xin lỗi dinhtuandung2012 vì Tôi Post bài có nội dung trùng với Bài của bác tại đây Tuy nhiên khi làm theo cách này tôi không thể cài được. Sau khi tham khảo bài viết của bạn halybobo bên Tinhte Tôi Edit lại bài viết cho rõ ràng hơn vì bài của bạn bên Tinhte vẫn chưa thật sự đủ.
Tôi lập Bài mới vì muốn mọi người đều có thể nhìn thấy. Nếu các bạn làm theo cách này thành công thì Mod gộp giúp 2 bài thành 1

Bài viết bên Tinh tế

Bước 1: Tải các File: Như bạn dinhtuandung2012 đã nêu
Download tất cả files cho NAND dưới đây: Files for SD-Card (chứa file HARET); Files for PC (gồm Bootloader & Recovery, Fastboot and Google Windows USB driver); ROM CM7.2 (file update-cm-7.2.0-RC0-photonic-KANG-signed.zip)

Bước 2:Cài ROM

1- Giải nén file lk-photonic-pc.rarlk-photonic-sd.rar
2- Chép file update-cm-7.2.0-RC0-photonic-KANG-signed.zip và tất cả các file trong folder lk-photonic-sd (Sau kh đã giải nén) vào thẻ nhớ ( không để vào folder nào).
3- Ngắt dây nối USB. Tuy cập thẻ nhớ trên điện thoại chạy file HaRET , điện thoại sẽ vào chế độ fastboot , kết nối điện thoại với máy tính , máy tính sẽ báo có thiết bị mới tên là HD MINI, bây giờ vào Device Manager để cài driver Google Windows USB driver trong folder lk-photonic-pc vừa giải nén.
4- Sau khi đã cài driver xong, rút điện thoại ra rồi cắm lại , vào folder Fastboot trong folder lk-photonic-pc chạy file bootloader.bat điện thoại bạn sẽ khởi động lại đến logo HTC màu trắng thì các bạn ấn Volume Down điện thaọi lại vào chế độ Fastboot 1 lần nữa.
5- Trên máy tính chạy file recovery.bat đợi 1 lúc khi điện thoại khởi động lại đến logo HTC trắng thì ấn Volume Up để vào CWM Recovery.
6- Đến đây coi như thành công rồi.
(Phím Tăng giảm âm lượng Up là di chuyển lên, Down là di chuyển xuống, Phím cảm ứng Ngắt cuộc gọi chính là phím Chọn OK)
+ Chọn Wipe Data/Factory Reset, Wipe cache partition (Các bạn đều chọn Yes nhé)
+ Chọn Advanced ~> Wipe Delvik CacheWipe Battery Stats (Các bạn đều chọn Yes .. nhé)
+ Đợi cho nó chạy xong thì Go back
+Chọn install zip from sdcard ~> update-cm-7.2.0-RC0-photonic-KANG-signed.zip ~> Yes...
+ Đợi cho nó chạy xong thì Go back sau đó chọn ngay dòng đầu tiên là khởi động lại máy

Như vậy là đã xong.

Các bạn chú ý Bản ROM 2.3 này có ngôn ngữ Tiếng Việt nhé

Muốn về lại WM6.5 thì đưa máy về Bootloader bằng cách Bấm đồng thời 2 phím âm lượng, sau đó bấm phím khởi động. Chú ý màn hình 3 màu hiện ra nhanh tay bỏ 2 phím âm lượng. Nếu không nhanh tay bỏ ra thì máy sẽ vào chế độ khôi phục. bạn phải tháo pin ra làm lại đến khi nào được màn hình 3 màu. Sau đó cắm cáp USB chờ cho nó có biểu tượng USB trên điện thoại thì các bạn chạy bản ROM SHIP (Rom gốc của máy) là sẽ trở về WM

Chỉnh sửa cuối:
Tốt quá. Mình không dùng HD Mini nên khi hướng dẫn còn có nhiều thiếu sót, giờ có người dùng HD Mini hướng dẫn thì còn gì bằng...\-/

khoclangu

ủa vậy nó có như bản nand được up ở bài trước ko? tốt hơn hay kém ổn định hơn ???????? :)

o0oThienSuo0o

Đây vẫn là bản CM 7.2 mà Mod dinhtuandung2012 giới thiệu bên kia.
Nhưng mà Mod dinhtuandung2012 không có máy để thực hiện mà dịch lại từ tiếng Anh sang tiếng việt hướng dẫn bên XDA.
Tôi đến hôm qua tiến hành cài gặp vướng mắc. Sau một hồi tìm tòi tôi Edit lại bài của 1 bạn bên Tinh tế cho nó chính xác hơn để ai cũng có thể cài được

anhtien862000

Mình cài dùng đc hơn 1 tháng rùi nhưng ko hiểu vì sao, máy mình đợt này toàn bị đen màn hình, phải tháo pin ra khởi động lại mới đc. Bạn nào có cách gì giúp mình với ko?Thank's

demonrosso

Cho mình hỏi trong bản ROM này có cách nào giảm bớt độ sáng ở dãy bàn phím cảm ứng bên dưới không ? Thấy nó hơi bị sáng quá mức cần thiết.
Thứ 2 : Sao mình dùng wifi lên Maker cài app xong rồi thì mất luôn biểu tượng của Maket lun, đã wipe factory nhưng vẫn không có lại Market (Cái này hồi trước khi chạy Android trên Sd cũng bị)
Mới up thành công , đang test .... cảm giác ban đầu thấy rất OK!

Chỉnh sửa cuối:

cuong002

Sau một hồi đã uproom thành công cám ơn bác o0oThienSuo0o rất nhiều .

cuong002

Em đã up thử bản HTC HD Mini Sense 3.5 mượt hơn giao diện đẹp hơn ( mới test thử :D). Nhưng nó cứ đầy bộ nhớ máy không thể up thêm được bác nào dùng rồi thì hướng dẫn em tăng ram tăng bộ nhớ máy cho em với :((.

Em đã up thử bản HTC HD Mini Sense 3.5 mượt hơn giao diện đẹp hơn ( mới test thử :D). Nhưng nó cứ đầy bộ nhớ máy không thể up thêm được bác nào dùng rồi thì hướng dẫn em tăng ram tăng bộ nhớ máy cho em với :((.
Chả có cách gì tăng được đâu bạn.

dstar000

http://www.mediafire.com/?pagqu4hykuecrsz
bạn tải và cài ứng dụng này nhé, khởi động và chọn chế độ Balance (More free memory) nhé.

o0oThienSuo0o

Muốn tăng RAM với Bộ nhớ máy chỉ có cách Mở máy ra. Gỡ RAM và NAD cũ rồi lắp cái mới dung lượng cao hơn thôi :D

cuong002

Muốn tăng RAM với Bộ nhớ máy chỉ có cách Mở máy ra. Gỡ RAM và NAD cũ rồi lắp cái mới dung lượng cao hơn thôi :D
:D Hi bác cứ đùa em.
Em thích nghịch phần mềm nên cái gì cũng cài. Sau đó gỡ đi thì bộ nhớ của máy vẫn đầy không giảm. Em thấy một số toppic trên mấy trang điện thoại họ dùng thẻ sdcard làm ram ảo (nhưng gà tiếng anh nên đọc ko hiểu :(( ), nên muốn hỏi về vấn để đây, mong các bác có kinh nghiệm nhiều giúp đỡ :D.

dstar000

Mình làm theo hướng dẫn sao không Cài được nhỉ
bạn phải dùng lk bootloader đính kèm nhé, trước mình cũng dùng recovery ở bản CM7 để cài, mãi chả được. Down cái đó thì lại cài được. :|

dstar000

Mình chạy bình thường mà. Hay bạn thử đưa về WM rồi cài lại từ đầu xem sao. Mà khuyên bạn không nên cài rom sense 3.5 này. Bản này pin yếu hơn CM7. Market bị lỗi cache chỉ down được ứng dụng <4MB. Bộ nhớ trống khi cài xong chỉ ~100MB. Được cái mượt và đẹp hơn CM7 :D