• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Cài Tiếng Việt Cho Galaxy Note_N7000 !

Taki7610

Unlock_GSM
Hướng Dẫn Cài Tiếng Việt Cho Galaxy Note_N7000 !

***Mình hướng dẫn anh em cài tiếng việt cũng như cứu máy khi máy bị BRICK . Phiên bản có tiếng việt***

***Anh em lưu ý thực hiện đúng thao tác tránh máy bị BRICK***

***Quá trình :

1/Odin 1.85.rar

2/ File ROM GT-N7000_XSE_N7000DXKK1_N7000OLBKJ6_N7000DXKJ3 (2.3.5_TV)

*Lưu ý file chạy là file *.tar không phải file *.zip nhé !

3/ Đưa máy về chế độ Download mode bằng cách giữ đồng thời tổ hợp 3 nút : Power + Home + Volum Down. Sau khi thấy hiện ra màn hinh có chữ Warning ( dấu chấm than ) thì ấn tiếp nút Volumn Up để vào Downloading, như vậy là đã đưa máy về chế độ Download mode thành công.

5/ Chọn file như trong hình :

6/ Quá trình chạy khoảng 10' và kết thúc, có chữ PASS màu xanh là xong. Goodluck !

Chỉnh sửa cuối:

vuidoi

Đây là bạn hướng dẫn up bản rom có tiếng Việt vào Note chứ đâu phải cài tiếng Việt vào Note. Bây giờ mình muốn dùng bản Rom 2.3.6 có tiếng Việt bạn có thể chỉ được ko vậy ? cảm ơn bạn.
Tuy mình chả biết 2.3.6 nó hơn 2.3.5 ở chỗ nào nhưng chắc nó mới hơn thì phải có gì đó khác cái cũ (có khi tốt hơn chẳng hạn). Thế nên khi máy cài rom 2.3.6 rồi giờ muốn xuống 2.3.5 thì ngại lắm. NHất là quay về Stock rom nữa chứ ;)

Taki7610

Unlock_GSM
Đây là bạn hướng dẫn up bản rom có tiếng Việt vào Note chứ đâu phải cài tiếng Việt vào Note. Bây giờ mình muốn dùng bản Rom 2.3.6 có tiếng Việt bạn có thể chỉ được ko vậy ? cảm ơn bạn.
Tuy mình chả biết 2.3.6 nó hơn 2.3.5 ở chỗ nào nhưng chắc nó mới hơn thì phải có gì đó khác cái cũ (có khi tốt hơn chẳng hạn). Thế nên khi máy cài rom 2.3.6 rồi giờ muốn xuống 2.3.5 thì ngại lắm. NHất là quay về Stock rom nữa chứ ;)

Mặc định chỉ có bên SamSung cung cấp 1 bản ROM có tích hợp sẵn tiếng việt, còn các bản khác không có tích hợp. Dòng SamSung khác dòng HTC ở chỗ không thể cài Morelocale2 vào để có thể cài tiếng việt, vì vậy mình mới để tiêu đề trên. Nếu thích trải nghiệm có thể chạy bản 2.3.6 !

vuongkienmobile

Mặc định chỉ có bên SamSung cung cấp 1 bản ROM có tích hợp sẵn tiếng việt, còn các bản khác không có tích hợp. Dòng SamSung khác dòng HTC ở chỗ không thể cài Morelocale2 vào để có thể cài tiếng việt, vì vậy mình mới để tiêu đề trên. Nếu thích trải nghiệm có thể chạy bản 2.3.6 !
sam sung n7000 này bác cho e hỏi khi up rom ko cần chọn file PIT và tích dấu RE-partition hả bác:)

tudcmo

Member
ai bảo Samsung không cho cài morelocal2, tôi vẫn cài cho SS note của mình nè. xem lại đi nhé

Taki7610

Unlock_GSM
ai bảo Samsung không cho cài morelocal2, tôi vẫn cài cho SS note của mình nè. xem lại đi nhé

Cài lại có cài tiếng việt được không bác:p, không phải mình nói là không cài được morelocal2 mà mình đang nói cài vào vẫn không cài đucợ tiếng việt bác ạ:D