• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỨU DELL STREK MÁY KHI MÁY KHÔNG LÊN NGUỒN (LỖI UP ROM-MẤT FAST MODE) !

Taki7610

Unlock_GSM
HƯỚNG DẪN CỨU DELL STREK MÁY KHI MÁY KHÔNG LÊN NGUỒN ( LỖI KHI UP ROM-MẤT FAST MODE ) !

***Cần có:

1.QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500.

2.MultiFlasher.v0.1.

***Tiến hành :

1.Chuyển máy qua chế độ Sa fe Mode ( Tắt máy giữ nút VolUp, cắm USB ).

2.Chạy QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500 để sửa lỗi hệ thống máy. Đến bước này nếu máy không chuyển qua được chế độ nâng cấp ROM ( Android ADB Interface ). Các bạn chạy lại lần nữa nhưng bấm liên tục nút Volumdown+Power để máy chuyển qua chế độ Android ADB Interface để Flash máy lại.

3.Nếu cách 2 bị lỗi không chạy được ( Nhưng máy đã recovery được Fast Mode ) các bạn chuyên qua chế độ Fast Mode ( nhấn camera trong khi power on, sau đó chọn Fastboot góc trên bên phải ) chạy MultiFlasher.v0.1 chọn SR hoặc CR hoặc 1 bản ROm+Ba se band khác và tiến hành chạy.

4.Máy khởi động và có ROM mới.

***Mình đã cứu được 1 cây ok !

GoodLuck !

ongtieu

máy hoạt động bình thường, chạy cái tood trên không được . mình muốn flash lại fast mode cho DS mà không được

VUHEO

máy hoạt động bình thường, chạy cái tood trên không được . mình muốn flash lại fast mode cho DS mà không được
Máy của bạn chỉ bị lộn ngược, sửa theo tool này làm gì. Sửa theo tool của LiYing là được rồi. Bạn lỡ làm nó không lên luôn thì phải lặp lại bước này để lên nguồn lại. Rắc rối lắm.

princedragon

em có cái dell khời động máy lên logo Dell rồi treo , giờ không biết làm sao, máy vẫn còn fastboot, mà khi chon uprom bang sdcard thì màn hình đen thui ..... bo chym... bác nào làm rồi chỉ em với......

Taki7610

Unlock_GSM
em có cái dell khời động máy lên logo Dell rồi treo , giờ không biết làm sao, máy vẫn còn fastboot, mà khi chon uprom bang sdcard thì màn hình đen thui ..... bo chym... bác nào làm rồi chỉ em với......

Nếu máy chưa "đụng chạm về phầ cứng" thì việc máy "sống" lại rất cao đó.

hmt4u

Em cũng bị trường hợp y chang của bác này đã úp bb thành 00 úp nandroi = offic rom cũng không đc , úp rom apk cũng không đc , úp lại backup rom treo logo dell , bác nào có kn giúp em với

Toan_bk

Mình cũng bị trường hợp y như trên, bạn chủ topic nói rõ hơn dùm về cái driver đi, mình làm cách 1&2 ko đc rồi vì ko nhận driver mặc dù đã cài đầy đủ rồi
Còn nếu làm cách thứ 3 thì cho mình xin cái rom gốc 2.2 mà file .mbn

dellstreak1981

Khả năng đứt phần cứng là rất cao, máy mình khi khởi động lại lúc được lúc không, up đủ rom đều vậy . Đã cho em nó đi bảo hành và chờ đợi hic hic...xin chia buồn nếu máy không còn bảo hành, vì nếu thay main thì khoảng 7tr. Máy mình hỏi ae thì thấy bảo bị lỏng chip mong rằng máy bạn ko như của mình

dellstreak1981

Mình cũng bị trường hợp y như trên, bạn chủ topic nói rõ hơn dùm về cái driver đi, mình làm cách 1&2 ko đc rồi vì ko nhận driver mặc dù đã cài đầy đủ rồi
Còn nếu làm cách thứ 3 thì cho mình xin cái rom gốc 2.2 mà file .mbn[/
PC của bác đã cài đc usb driver chưa? Nếu chưa cài đc thì hình như bó trym thì phải(không tiến hành đc safe mode hay fastboot mode). vì khi chưa có usb driver trên pc thì việc cứu dell hơi khó thì phải. Nếu bác Bác nối pc và dell sau đó vào mycoputer/manage/ divice manager/??????(phần có dấu hỏi) nếu có android 1.0 thì ngon. Tiếp tục cài usb driver theo bác alo tongdaiday bên tinhte là ok. nếu ko cài đc cứ ới em tiếng, vì khi em cài cái này cũng thấy hơi khó.

Chỉnh sửa cuối:

haiphambinh

Máy mình bị như vầy sau khi chạy QDL tools:
###QDLTool: M 2.7.4.8, build ID: 1.301.20101022, time stamp: Sun Feb 12 22:03:31 2012
Check image DBL: C:\QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500\images\dbl.mbn ...
Check image FSBL: C:\QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500\images\fsbl.mbn ...
Check image OSBL: C:\QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500\images\osbl.mbn ...
Check image AMSS: C:\QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500\images\amss.mbn ...
Check image DSP1: C:\QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500\images\dsp1.mbn ...
Check image APPSBL: C:\QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500\images\appsboot.mbn ...
Check image DT: C:\QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500\images\DT.img ...
Check image boot.img: C:\QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500\images\boot.img ...
Check image system.img: C:\QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500\images\system.img ...
Check image userdata.img: C:\QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500\images\userdata.img ...
Check image recovery.img: C:\QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500\images\recovery.img ...
Check image logfilter.img: C:\QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500\images\logfilter.img ...
Check image Region: C:\QDLTool3rd_20101022_GAUSB1A130500\images\RC_us.img ...
Check images: Partition Dbl Fsbl Osbl Amss Dsp1 DT Appsbl Boot System Userdata Recovery LogFilter RCFile
Check images ok
Download in speedup way
Open COM port success
OSBL version: 12-5035-AUSB1AM-09
osbl.mbn version:
Baseband image version: M8650BAUSB1AM5035SIGN
Check device and image is Austin
Baseband image version: M8650BAUSB1AM5035SIGN
Check device and image is Austin
Open COM port success
Check Secure Boot is enabled
#Set Fast Boot Flag success
Open COM port success
Test communication success
#DBL to DDR success
#FSBL to DDR success
#OSBL to DDR success
#DT to DDR success
#backup FSBL to DDR success
Run HEX success
Streaming hello success
Send Security mode success
Download partition table success
#Download DBL success
#Download FSBL success
#Download OSBL success
#Download DT success
#Download backup FSBL success
Erase EFS2 success
Wait for rebooting ....... ok
Wait for modem set up ......
Wait for ADB device .........
ERROR[D2]: wait ADB fastboot mode timeout!
Please check that device is exist and driver is properly installed.
Download Fail! - 2012/02/12 22:03:59
Elapsed Time: 28.86 sec

Vẫn kết nối Qualcom được nhưng không thể chuyển sang chế độ ADB!!! Không biềt có cách cứu không??? Vì nó treo ở logo Dell.
Nhấn Power+Camera không được vì bị treo logo Dell.
Please help me!!!

VUHEO

máy bạn treo Logo dùng tool này làm gì. chạy streakmod màn hình đen thui là hỏng bộ nhớ trong, chạy tool này nát máy