• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn downgrade cho iPad 2 từ iOS 6.x xuống iOS 5.x có shsh (Windows)

HTC_VUTHANH

Moderator
Hướng dẫn downgrade iOS 6 xuống iOS 5.x cho iPad 2 sử dụng SHSH bằng Redsn0w trên Windows. Để có thể downgrade thì iPad của bạn đã lưu shsh của iOS 5.x & 4.x - Không lưu shsh thì không thể nào downgrade được

Bước 1:

Tạo 1 thư mục trên màn hình desktop với tên gọi (bất kỳ) vd:
Pwnage.

Download phiên bản mới nhất của RedSn0w tại
Đây và chép chúng vào thư mục Pwnage vừa tạo ở trên. Tương tự thì bạn cũng download firmware iOS 5.x và firmware 4.x tại Đây (iPad của bạn phải có shsh của cả 2 firmware 5.x & 4.x mà bạn download) và chép cả hai vào thư mục Pwnage.

Tiến hành giải nén RedSn0w từ thư mục
Pwnage.

Giải nén Redsn0w trong thư mục Pwnage

Bước 2:

Nhấp chuột phải vào ứng dụng redsn0w từ thư mục giải nén của redsn0w trước đó và chọn Open từ menu hiện ra. Nếu bạn sử dụng Win 7 hay Vista thì chọn vào Run as administrator.

Bước 3:

Nhấp chọn vào nút Extras từ menu chính của RedSn0w.

Bước 4:

Nhấn chọn vào Even More từ menu của mục Extras.

Bước 5:

Nhấn chọn vào nút Restore từ menu Even More.

Bước 6:

Nhấn chọn vào IPSW từ menu Restore và chọn vào IPSW (firmware) mà bạn muốn restore từ cửa sổ hiện ra và nhấn Open.

Bước 7:

Redsn0w sẽ nhắc bạn là kết nối iPad với máy tính. Sau khi kết nối iPad vào máy tính thì nhấn vào nút Ok.

Bước 8:

Bạn sẽ nhận được một thông báo yêu cầu file IPSW 4.x nhấn nút OK để tiếp tục.

Bước 9:

Chọn IPSW firmware 4.x từ thư mục Pwnage rồi bấm Open

Bước 10:

iPad của bạn sẽ được đưa về chế độ recovery.

Bước 11:

Redsn0w sẽ kiểm tra shsh của bạn từ Cydia.

Nếu như RedSn0w không tự động tìm được SHSH thì bạn có thể thử lại bằng cách nhấn vào nút Remote hoặc bạn có thể nhấn chọn vào Local để tìm kiếm SHSH từ máy tính của bạn.

Bước 12:

Redsn0w sẽ chuẩn bị những thứ cần thiết từ firmware 4.x

Bước 13:

Redsn0w sẽ nhắc bạn đưa iPad về chế độ DFU

Bấm đồng thời phím Home + Power trong 10s

Nhả phím Power và giữ nguyên phím Home trong vòng 10s và chờ iPad của bạn được đưa về chế độ DFU.

Bấm nút OK để tiếp tục.

Bước 14:

Redsn0w sẽ bắt đầu restore về firmware 4.x

Bước 15:

Sau khi restore fw 4.x xong Redsn0w sẽ đưa iPad của bạn về chế độ recovery để chuẩn bị restore fw 5.x

Bước 16:

Bắt đầu restore fw 5.x

Bước 17:

Bạn nhận được thông báo là restore về fw 5.x thành công.

bigboo

ipad 2 chip A4 còn iphone 4S chip A5 vì thế lên iphone 4S không thể hạ được nha bạn

iPad 2 chạy chip A5 chứ =,="

The iPad 2 is the second generation iPad, a tablet computer designed, developed and marketed by Apple Inc. It serves primarily as a platform for audio-visual media including books, news, movies, music, games, presentations and web content. The iPad 2 has a lithium-ion polymer battery that lasts up to 10 hours, a dual core Apple A5 processor and VGA front-facing and 720p rear-facing cameras designed for FaceTime video calling.

HTC_VUTHANH

Moderator
iPad 2 chạy chip A5 chứ =,="

The iPad 2 is the second generation iPad, a tablet computer designed, developed and marketed by Apple Inc. It serves primarily as a platform for audio-visual media including books, news, movies, music, games, presentations and web content. The iPad 2 has a lithium-ion polymer battery that lasts up to 10 hours, a dual core Apple A5 processor and VGA front-facing and 720p rear-facing cameras designed for FaceTime video calling.
sorry.Mình nhầm nhưng các iDevices sử dụng Chip A5 khi đã nâng cấp lên iOS 6 thì không thể về lại iOS 5.x (ngoại trừ iPad 2 có lưu shsh của cả iOS 4.x & 5.x)

Hungnokia3300

Well-Known Member
sorry.Mình nhầm nhưng các iDevices sử dụng Chip A5 khi đã nâng cấp lên iOS 6 thì không thể về lại iOS 5.x (ngoại trừ iPad 2 có lưu shsh của cả iOS 4.x & 5.x)

Cho mình hỏi chút là làm thế nào để biết được là đã lưu shsh rồi? Mình mới dùng nên không rõ.

typnhp

Các bạn cho mình hỏi ipad2 đang dùng 5.1.1 đã jb nếu muốn up lên 6.1.1 hoặc 6.1.2 mà ko up lên 7.1 có đc ko?

PhamQuang

Manager
Các bạn cho mình hỏi ipad2 đang dùng 5.1.1 đã jb nếu muốn up lên 6.1.1 hoặc 6.1.2 mà ko up lên 7.1 có đc ko?

Từ iOS5.1.1 mà lên 6.1.1, 6.1.2 thì không được nhưng lên iOS7.0.4, iOS7.1 Beta1 thì được, muốn lên iOS7.1 (Beta2,3) thì còn đòi hỏi phải đăng ký UDID.
Kể cả có sao lưu SHSH thì việc đưa lên 6.1.1 hay 6.1.2 cũng không phải lúc nào cũng suôn sẻ cả.
Tốt nhất thời điểm hiện tại là iOS7.0.4, tải về, đưa máy vào DFU rồi Restore là OK, sau đó JB.
Dùng thiết bị chạy iOS giờ nâng cấp lên iOS7, có JB cũng sung sướng lắm, thậm chí còn thú vị hơn cả chạy iOS6 đấy.

typnhp

Từ iOS5.1.1 mà lên 6.1.1, 6.1.2 thì không được nhưng lên iOS7.0.4, iOS7.1 Beta1 thì được, muốn lên iOS7.1 (Beta2,3) thì còn đòi hỏi phải đăng ký UDID.
Kể cả có sao lưu SHSH thì việc đưa lên 6.1.1 hay 6.1.2 cũng không phải lúc nào cũng suôn sẻ cả.
Tốt nhất thời điểm hiện tại là iOS7.0.4, tải về, đưa máy vào DFU rồi Restore là OK, sau đó JB.
Dùng thiết bị chạy iOS giờ nâng cấp lên iOS7, có JB cũng sung sướng lắm, thậm chí còn thú vị hơn cả chạy iOS6 đấy.

Cám ơn Anh nhé, nhờ anh hướng dẫn cách sau khi tải iOS 7.0.4 đưa máy vào DFU, restore rồi jb thế nào nhé (chắc là untethered?). Cám ơn Anh nhiều!

HTC_VUTHANH

Moderator
Bạn vào cydia kéo xuống chọn dòng TSS center(shsh & APTicket)

Gửi từ HTC One X của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

typnhp

Bạn vào cydia kéo xuống chọn dòng TSS center(shsh & APTicket)

Bạn có thể hướng dẫn tôi lấy shsh cho 5.1.1 được không. Máy của tôi vào cydia thấy đã có lưu shsh 5.1.1. Tôi đã làm theo hướng dẫn tại pdaviet như cài java, microsoft.net Framework 3.5, sau đó kết nối với máy tính bật tiny umbrella lên nhưng ko thấy hiện ra shsh để lấy về nhỉ?

HTC_VUTHANH

Moderator
Bạn vào folder chưa lưu shsh của tinyumbrella xem có lấy được shsh về không nhưng mình cũng nói trước là nếu lấy được shsh về đi chăng nữa thì cái shsh đó sẽ là 50-50 sống hoặc chết(Cái này là do lưu trữ trên cydia bị lỗi)

typnhp

Bạn vào folder chưa lưu shsh của tinyumbrella xem có lấy được shsh về không nhưng mình cũng nói trước là nếu lấy được shsh về đi chăng nữa thì cái shsh đó sẽ là 50-50 sống hoặc chết(Cái này là do lưu trữ trên cydia bị lỗi)

Tôi lấy shsh được rồi bằng cách dùng ifaith, hy vọng là cái shsh này dùng đc khi cần!