• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN FLASH S_ERICSSON ARC LT15i ( NOT UNLOCK BOOTLOADER ) !

Taki7610

Unlock_GSM
HƯỚNG DẪN FLASH MÁY SONNY ERICSON ARC LT15i THÔNG QUA CHƯƠNG TRÌNH FlashTool_0.2.9.1 KHÔNG MỞ KHÓA BOOTLOADER VỀ SAU CÓ THỂ UP QUA OTA - CŨNG NHƯ SỮA LỖI KHI MÁY GẶP "TRỤC TRẶC" VỀ PHẦN MỀM.​

***Chuẩn bị :

1.FlashTool_0.2.9.1

2.FW cho LT15i : LT15i_4.0.A.2.368_Generic Global

***Quá trình chạy :

1.Cài Driver cho Sonnyericson trong file FlashTool_0.2.9.1.

2.Đưa FW cần flash vào thư mục Firmwares của FlashTool_0.2.9.1

3.Tắt máy và chạy FlashTool. Chọn "Flash" mặc định chương trình sẽ load FW mà bạn đã bỏ vào lúc nãy.

4.Chương trình sẽ thông báo yêu cầu bạn tháo cáp USB sau đó gắn lại và giữ phím "Mũi tên - Back) để chương trình có thể thự hiện.

5.Nếu trong quá trình có gặp lỗi thì bạn rút cáp tháo pin và làm lại theo trình tự ở bước 3.

6.Khi FlashTool flash xong, tháo cáp và bật máy lên, lúc này sẽ bạn sẽ chờ lâu một chút và máy sẽ vào trong.

Goodluck !

Sontantap

Không hiểu sao, mình không flash được cứ báo lỗi, treo phải repair lại mới được. Máy phiên bản 2.3.3 update , bản dựng 151 (FW quốc tế ).

Taki7610

Unlock_GSM
Không hiểu sao, mình không flash được cứ báo lỗi, treo phải repair lại mới được. Máy phiên bản 2.3.3 update , bản dựng 151 (FW quốc tế ).

Có thể lấy bản ở trên để chạy xem sao, bản trên khá ổn đó.

Sontantap

Máy mình hiện đang ở FW 2.3.3 số bản dựng 3.0.1A.0.151 vừa up date bằng SE PC companion. Flash mấy rom có bản số bản dựng khác không được. Không biết flash rom này có bị lỗi như trươc không nữa.

Taki7610

Unlock_GSM
Máy mình hiện đang ở FW 2.3.3 số bản dựng 3.0.1A.0.151 vừa up date bằng SE PC companion. Flash mấy rom có bản số bản dựng khác không được. Không biết flash rom này có bị lỗi như trươc không nữa.

Lúc trước mình cũng hay dùng Update Service để "chữa cháy" nhưng giờ có Tool trên nên cứ "vô tư+cẩn thận" là xong thôi bạn !

Sontantap

À! Té ra do máy tính mình, lên nhờ Batkid flash giùm, chỉ một phát là xong. Rom này mượt thật. Thanks to Taki7610

Chỉnh sửa cuối: