• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Hack Nokia C5-03 v11 = Phoenix !!!

2700

Tới bước 10 thì em bí rồi, bước đó làm sao nhỉ :( thấy có vài người hỏi mà sao chẳng ai giúp hết :(

Skeleton1208

1. Download FW gốc từ Navifirm.
2. Chép đè file UDA download ở trên vào FW gốc.(nếu file UDA của bạn tên khác thì bạn đổi tên file của mình lại cho giống với FW gốc nhé.)
3. Chép bộ FW vừa can thiệp file UDA vào đường dẫn C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-697

Chủ thớt có thẻ hướng dẫn cụ thể 3 bước này k? Em làm mãi mà ko đc, vào phoenix nó k có fw ''nokia RM-697''???? Tks nhìu.

nganvuong1

Cảm ơn chủ thớt đã share.
Đã hack bằng phonenix thành công nhưng không có roombatcher và chỉ cài đặt được vài phần mềm thôi....đa số không cài được.
Các Pro khác có cao kiến gì không?

iupxlam

Cảm ơn chủ thớt đã share.
Đã hack bằng phonenix thành công nhưng không có roombatcher và chỉ cài đặt được vài phần mềm thôi....đa số không cài được.
Các Pro khác có cao kiến gì không?

trước mình hack có RomPatcher mà, bạn coi kỹ lại xem

nhok_dk

lên google tìm rompatcher về cài , xong rồi tìm 2 patch còn lại chép vào E:\PATCHS thôi :)

cuti7x

Chủ thớt cho hỏi chút,mình hack xong ngon lành,hí hửng bật máy cài phần mềm thì than ôi nó chẳng khác gì xưa,vẫn đòi phải sign.....bó tay

hoabattuvn_tt

Chủ thớt cho hỏi chút,mình hack xong ngon lành,hí hửng bật máy cài phần mềm thì than ôi nó chẳng khác gì xưa,vẫn đòi phải sign.....bó tay

Bạn cài rompatcher chưa!! Nếu chưa lên google search bản mới nhất cài vô nha. Cài xong vào rompatcher add to auto từng cái rồi apply all patchs tất cả nhé.

Chú ý: Bạn kiểm tra file patches có trong ổ C:// không nhé nếu có xóa nó đi vì cài rompatcher nó sẽ có file patches trong ổ E:/ rồi nếu để cả hai ổ die máy đấy.

lebonghoatan

sao mình cài phoenix ko dc vậy? nó báo install nokia dongle j đó. có ai bj giống mình ko? Mình thử tải bản mới nhất rồi cũng ko dc,hjz

vxnghi

Ai giup mingh voi. Cai buoc chep may file vao o theo dung dan nay:C:\Program Files\Nokia\Phoenix
\Products\RM-697 lam nhu the nao vay? Tao may file day la dung phan mem ak? Hay tao tren pc?