• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack ROOT cho HTC Wildfire

Status
Không mở trả lời sau này.

ducthang

Hack ROOT cho HTC Wildfire nhằm:
- Có thể Update các ROM Ship khác nhau
- Có thể cài Recovery để có thể Update các ROM Custom (Cook).
Để hoàn thành hackroot cần chuẩn bị:
Một con máy Htc Wildfire
Cáp microUSB
Máy tính (tôi chạy trên nền Windows XP SP3, chưa có điều kiện chạy trên nền Win 7 mong các bạn thông cảm);
Thẻ nhớ (tốt nhất dùng loại có dung lượng 1Gb) đã tạo sẵn goldcard
Chương trình HTC Sync (bạn nào chưa có, có thể download tại đây và cài đặt vào máy tính);
Cách thứ 1: Hack Root
Download
Các bạn tải file:http://www.mediafire.com/?ntjnmtdmnjy
- r1 Buzz root files
Tải về, giải nén và bung ra thành thư mục trên Win.Hãy quan tâm trong đó step1-windows.bat’, ‘./step1-mac.sh’ or ‘./step1-linux.sh’
Hãy tắt máy.
- Nhấn giữ núm BACK + nhấn POWER, sẽ thấy xuất hiện dòng chữ đỏ FASTBOOT xuất hiện.
- Cho máy kết nối với PC, sẽ hiển thị thành FASTBOOT USB (màu đỏ).
Vào thư mục vưa dow về chạy step1-windows.bat chạy, quá trình sẽ tiến hành trong vài phút
Sau khi hoàn thành, máy sẽ tự khởi động lại và tự vào Boot.
Máy đã hack ROOT xong.

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

Cách thứ 2 dow : http://www.unrevoked.com/recovery/
http://www.unrevoked.com/recovery/android-usb-driver.zip
root bằng công cụ unrevoked3

1. Giải nén file reflash_package.exe
- Giải nén android-usb-driver.zip
2. Cài driver cho HBoot bằng cách: Tắt máy, giữ nút volume down (giảm volume) và nhấn power, máy sẽ vào HBoot, lúc này bạn cắm điện thoại vào PC, sau đó trên PC vào Device Manager (chuột phải vào My Computer chọn Properties và chọn Device Manager) trên PC sẽ thấy 1 dòng có dấu chấm than màu vàng tên là Other Devices - Android 1.0, click đúp vào nó, chọn Update Driver sau đó cho máy tự tìm driver trong thư mục android-usb-driver vừa giải nén, vậy là xong driver HBoot
bạn sẽ thấy 1,0 Android thiết bị, tương tự như hình dưới đây.

Nhấp chuột phải vào Android 1,0 và nhấp vào Update Driver Software. Sau đó, bạn nên có màn hình sau đây:

Xong mục này cho máy khởi động bình thường bằng cách chọn FASTBOOT, sau đó chọn reboot (dùng phím tăng giảm volume để lên xuống và nút power để chọn), máy sẽ lại boot như bình thường.
3. Cài HTC Sync, sau đó gỡ bỏ luôn để lại HTC Driver Installer
4. Restart PC để hoàn tất việc gỡ bỏ
5. Chờ Wildfire khởi động hoàn chỉnh, sau đó vào Settings > Connect to PC > Default connection type > Disk drive và bỏ chọn ‘Ask Me’.
6. Tiếp tục vào Settings > Applications > Development > Tích vào USB Debugging.
7. Quay lại Applications và tích vào Unknown Sources, accept warning luôn. Đến đây các chuẩn bị để root đã xong, ta tiến hành root.
8. Mở thư mục Reflash_package lúc đầu và chạy file reflash.exe
9. Cắm điện thoại vào máy tính.
10. Chương trình unRevoke3 sẽ tự làm mọi thứ, bạn không cần động vào máy, việc cần làm là ngồi chờ vài phút.
11. Bao giờ chương trình báo Done! có nghĩa là đã root xong, và có cả recovery ClockworkMod bên trong luôn, lúc này ở trên máy sẽ hiện lên các Menu của ClockworkMod.
12. Chọn reboot, đợi máy khởi động xong kiểm tra lại xem trong Menu đã có SuperUser permission chưa (chỉ là kiểm tra cho chắc thôi chứ làm cách này thì 100% là root xong rồi).

Chỉnh sửa cuối:

vudongan

Cám ơn đã chia sẻ,link trên không có bạn ơi,xin cho hỏi vì mới dùng androi:trong thẻ nhớ kèm theo máy có driver HTC để làm gì vậy?khi nao cần dùng đến nó.khi hack root rồi có thể quay về như cũ được không?

ducthang

Cám ơn đã chia sẻ,link trên không có bạn ơi,xin cho hỏi vì mới dùng androi:trong thẻ nhớ kèm theo máy có driver HTC để làm gì vậy?khi nao cần dùng đến nó.khi hack root rồi có thể quay về như cũ được không?

driver HTC để máy tính nhận ra máy của HTC khi ở chế độ Hboot(driver cho HBoot) thường thì cài HTC Sync là phần mềm kết nối Adroid với PC
khi hack root rồi bạn muốn quay về như cũ thì chỉ cần up rom ship là về nguyên khi xuất sưởng thôi.

vudongan

nhờ bạn coi dùm lai link của MF,Hroot cách thứ nhất dễ hiểu và dễ làm hơn thì phải.cám ơn nhiều lắm

ducthang

nhờ bạn coi dùm lai link của MF,Hroot cách thứ nhất dễ hiểu và dễ làm hơn thì phải.cám ơn nhiều lắm

bạn nên làm theo cách thứ 2 đi có Recovery bền luuôn trong máy chỉ 1 cái click là nó tự làm hết tất cả luôn.

w_madaki

5. Chờ Desire khởi động hoàn chỉnh, sau đó vào Settings > Connect to PC > Default connection type > Disk drive và bỏ chọn ‘Ask Me’.

Có gì nhầm lẫn ở đây ko bác ???? sao lai là Desire ?

leevenusvn

Cho mình hỏi cái nha. Mình mua máy mới về thì mình nên làm cái hack root này rồi mới hard reset lại máy, xong sau đó mới up rom phải không ?

ducthang

Cho mình hỏi cái nha. Mình mua máy mới về thì mình nên làm cái hack root này rồi mới hard reset lại máy, xong sau đó mới up rom phải không ?

không quan trọng việc phải hack rỏot rồi hard reset đâu nhưng cứ làm 1 cái hard reset cho máy nó sạch sẽ khi về với mình rồi muốn làm gì thì làm.

leevenusvn

Bạn ducthang cho mình hỏi tí. mình phải hack root rồi mới up rom được phải không bạn ? Theo bạn thì cách 1 và cách 2 thì cách nào dễ dùng và thành công cao ?

Trong bài bạn có đề cập là thẻ nhớ đã tạo sẳn goldcard là sao ? Bạn có thể chỉ mình cách làm không ?

Bạn có thể sửa lại link trong cách 1 không ? Link die rồi bạn àh !

Chỉnh sửa cuối:

leevenusvn

Mình đã làm theo cách bạn hướng dẫn. Và trong menu của WF đã có mục SuperUser permission. Vậy bạn cho mình hỏi, mục SuperUser permission này dùng làm gì ? Mình mở lên thấy nó trống trơn. Sau khi Hack root xong thì mình có thể Hard Reset không ? Hard Reset rồi thì có phải hack root lại máy không ? Bây giờ mình có thể cài lại HTC Sync vào máy tính của mình không ?

Xin cám ơn !

ducthang

SuperUser permission:Việc hack root sẽ đem lại cho bạn quyền super user, up được các loại rom cook và up ..Superuser Permission chứng minh cho việc root thành công.
Sau khi Hack root xong thì bạn có thể Hard Reset thoải mãi mà khôngphải hack root lại.Bây giờ bạn cài HTC Sync thôi.

lethao

Bạn cho hỏi mình làm đến bước chạy file "reflash.exe". Chương trình unrevoke3 chạy và hiện thông báo "pushing recovery image". Mình ngồi đợi 10 phút cũng không thấy động tĩnh gì.

lethao

Đã qua được bước "pushing recovery image". WF khởi động vào Hboot và làm gì đó, sau đó tự reboot. Trên PC, unrevoke 3 hiện thông báo "waiting for reboot..." và đứng luôn ở đó. Máy vẫn không root được. Các bạn giúp mình với.

lethao

Mình chuyển sang win 7 thì lại root được. không hiểu tải sao nữa. Cám ơn bài viết hướng dẫn.

ducthang

Bạn cho hỏi mình làm đến bước chạy file "reflash.exe". Chương trình unrevoke3 chạy và hiện thông báo "pushing recovery image". Mình ngồi đợi 10 phút cũng không thấy động tĩnh gì.

Làm lại lần nữa đi bạn

Status
Không mở trả lời sau này.