• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hiện tên Fix Contact Message iOS 7 Iphone 5 Sim ghép AU

sinhga

Em đang dùng SIM ghép goguo cho Iphone 5 AU IOS 7.0.4
Em đã chuyển danh bạ từ tài khoản Icloud (Ngày trước em dùng IP4S 6.1.2
Vấn đề: không hiển thị được tên người gọi/ hoặc nhắn tin đến.
Hiện tại em đã khắc phục được vấn đề trên bằng cách thêm +84 vào trước số điện thoại.
(Ví dụ: 0987654321 thì phải lưu trong danh bạ là +84987654321)

Nhưng vấn đề là em có 900 danh bạ đã lưu trên Google hoặc lưu trên I-cloud thì sửa bằng cách nào?
Trước tiên các anh chị phải biết cách sử dụng tài khoản danh bạ trên Google hoặc I-Cloud và đã đưa danh bạ vào tài khoản này. Chú ý danh bạ của các tài khoản này có thể chuyển cho nhau.

- Các anh chị vào tài khoản G-mail của mình xuất danh bạ từ tài khoản đó ra file dùng cho I-cloud định dạng vcf
Nếu có sẵn danh bạ trên I-Cloud thì xem trang bên dưới! Em có hướng dẫn bằng hình ảnh các anh chị vào Google driver của em link bên dưới nhé!
+ Hướng dẫn hiện tên
+ www.mediafire.com/?1l5vyxvkxt7

Em cũng tranh thủ viết nên còn nhiều sai sót mong anh chị nào biết cách nào hay hơn thì chia sẻ với anh em. Đừng ném đá em.