• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hướng dẫn] Nâng cấp lên belle cho All S^3 Và hạ ver cho riêng N8

Trunghuy90

Hướng dẫn chi tiết cách nâng cấp các dòng S^3 lên Belle
Các công cụ gồm có:
Phoenix 2011 cr@cked
https://rapidshare.com/files/965605552/Phoenix_Service_Software_2011.24.002.46258_Cracked.exe
Navifim v1.6.1
http://www.mediafire.com/?bpm7j4bvprbiu1i
Trước tiên xin hd cách lên belle cho all s^3(N8,E6,C6-01,Nokia 500, X7)
FILE MỒI and FILE COOKED CỦA N8 (NEW)
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-V_RC_FINAL_Nokia-Belle&p=1978118#post1978118

Trước khi up anh, em nhớ 4mat máy cho sạch sẽ, tránh up bị dei phone!
Tải fw mồi về và cho vào đg dẫn của phoenix như sau: C/Program/Nokia/Phoenix/Product/RM-596
Tải fw đã cook về và unpack ra desktop
HD bằng hình(Thank anh Kojiro)
Mở Phoenix vào File - open product - Chọn RM-596 rồi OK

Vào Flashing - firmware update - chọn Product code rồi Ok

Nhấn options, rồi chọn xóa 2 file trong khung đỏ hình vuông như ảnh.

3 file còn lại, với từng file ta nhấn vào Edit, nhấn vào dấu"..." ở bảng hiện ra để thay thế từng file của Belle mà ta đã để sẵn ở Desktop vào. Nhớ là thay thế cho đúng file nhen, core thay core, rofs2 thay rofs2...

Làm xong hết nhấn Ok.

Check vào dead flash usb mode rồi nhấn Refurbish

Hiện lên bảng, chọn Ok rồi từ tốn cắm cáp vào N8 để ứng dụng tự làm việc

Đây là thành công
Các dòng máy khác làm tương tự nhé?
Các file cook hoặc file belle cho các dòng máy khác anh, em tự tìm nhé?
Chúc Thành Công
Hướng dẫn hạ ver cho N8 Update #2

Trunghuy90

Hướng dẫn cách hạ ver cho N8
Điểm đặc biệt của N8 Mà mọi dòng khác đều không thể làm đc, trừ khi dùng box jaf chuyên dụng ờ tiệm để hạ ver!
Hạ ver có nghĩa là gì?
Tùy theo sở thích của từng người mà có cách lựa chọn khác nhau!
Vd đang dùng v22.4 của Anna mà muốn về s^3 thích hơn, hoặc đang dùng belle mà muốn xung anna hay s^3, từ ver cao nhất xuống bất kì ver nào. Hay từ v25.08 lên belle chẳng hạn cũng phải hạ ver mới có thể lên belle đc!
Hướng dẫn:
dùng phoenix ờ bài 1
tải ver 11.05 or 11.07 scandivania(thank to jnx_r)
http://www.mediafire.com/?vr8wdkkucfh4tr6
or
http://www.megaupload.com/?d=3INI9UTL
Thả vào đg dẫn của phoenix và flash chế độ dei phone OK
Tải navifim ở bài 1 về và cài vào máy tính ÔK
Mờ navifim và tài ver nào mà bạn muốn OK
index.php

index.php

xóa file ở đg dẫn cùa phoenix vừa nãy và thay thế file đạ load ờ navifim về và flash mode dei phone OK
Nếu muốn lên belle anh, em làm như hd ở bài 1 nha?
Lưu ý: Trước khi hạ ver anh,em nhớ copy data ờ ổ E Ra pc , vì sau up sẽ mất all data ở E
Chúc Mọi Thành Công!

Trunghuy90

Belle mà những dòng N8, C7... Đang mang trog mình, thực ra là những bản leak or euro3 thôi. Đâu phải Final đâu. Họ đang thử nghiệm trên những máy này trước khi ra bản Final. C6-01 cũng sẽ có belle. Nhưng khi có, sẽ là Final cho all S^3, Có nghĩa là họ không chọn C6-01 để thử nghiệm!

domanh80

Xin hỏi bạn một chút là khi tick vào dead flash usb mode thì DT có cần phải tắt nguồn đi không? Và nếu tắt đi MT ko nhận ra DT thì phải làm như thế nào bạn?

Trunghuy90

Dei usb có nghĩa là máy chết, không lên nguồn, tắt nguồn.
Không có lý gì là không nhận phone cả. Mặc dù không cần cài pc suit . Nếu không nhận phone bạn có thể làm lại nhiều lần, cho đến khi phoenix nhận ra model của bạn thì thôi!

domanh80

Dei usb có nghĩa là máy chết, không lên nguồn, tắt nguồn.
Không có lý gì là không nhận phone cả. Mặc dù không cần cài pc suit . Nếu không nhận phone bạn có thể làm lại nhiều lần, cho đến khi phoenix nhận ra model của bạn thì thôi!
Cảm ơn bạn. Máy N8-00 của đứa e mình hắn plash bị deadphone( bật nguồn ko rung ) đưa mình cứu mãi và đã thử đủ mọi cách nhưng MT vẫn ko nhận ra DT là sao bạn ơi. Phonix chỉ báo bật nguồn 8s nhưng mình làm mọi cách con N8 cứ trơ ra bạn ạ. Bác ra tay chỉ giáo giùm. nếu ko đc đành phải gửi ra care vậy nhưng khổ nỗi mình lại ở tỉnh lẻ và máy thì mua ở HN mới đau chứ. Mong bác ra tay chỉ giáo .

Trunghuy90

chac la` bac không 4mat phone truoc khi flash phai không?
Dung` navifim tai ban Anna va` Flash trươc' nhe'
Xong up lên belle sau. OK=D>

duchuy07

Theo mình biết thì N8 khi muốn nâng cấp firmware thì phải chọn đúng bản firmware tương thích với mẫu máy như : Mầu máy và mã sản phẩm ( Ví dụ con N8 của mình mầu trắng có mã sản phẩm là 0599280) , thì khi hạ FW cũng phải chọn một bản tương thích với máy của mình chứ. Còn bản hạ FW mà bạn giới thiệu ở trên đúng là cho N8 , nhưng theo ý kiến chủ quan của mình là chỉ dành riêng cho mẫu máy N8 có mã sản phẩm là : 0598984 mà thôi. những máy có mã sản phẩm khác mà cài vào có lẽ sẽ chết cứng luôn , khỏi phải Flash lại nữa ý chứ.Theo bạn mình nói thế có đúng không ?