• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN (NGẮN & ĐỦ) CÁC BƯỚC CHẠY NAND ANDROID TRÊN HD2

à..minh hiểu rồi..thế là có 2 cách cài phải ko ạ ..1 là cài qua MAGLDR Recovery ...2 là cài qua clK REcovery ...phải không bác..
Nếu như thế thì cài qua cái nào tốt cho máy hơn..:D...
Cài bằng cLK Recovery thì có ưu điểm là có thể tắt máy khi sạc (như máy chạy Android xịn), còn MAGLDR Recovery thì không thể tắt máy khi sạc...:D

Demostone

Ặc...giờ mình mới biết vụ này..thế là phải cài lại kiểu clK recovery cho rồi..chứ để theo cách kia..hư máy hết :((...
THế cho mình hỏi ..đã cài MAGLDR Recovery rồi..giờ cài clK Recovery vào..có bị chi ko...
Thêm nữa...cái bước task29 nge nói là dễ làm cho TMOUS bị hư..hạn chế dùng nhiều phải ko ...
À thêm nữa cáRECOVERY ( CLOCKWORKMOD) CHO NAND ANDROID thì nên sử dụng như thế nào...

Ặc...giờ mình mới biết vụ này..thế là phải cài lại kiểu clK recovery cho rồi..chứ để theo cách kia..hư máy hết :((...
THế cho mình hỏi ..đã cài MAGLDR Recovery rồi..giờ cài clK Recovery vào..có bị chi ko...
Thêm nữa...cái bước task29 nge nói là dễ làm cho TMOUS bị hư..hạn chế dùng nhiều phải ko ...
À thêm nữa cáRECOVERY ( CLOCKWORKMOD) CHO NAND ANDROID thì nên sử dụng như thế nào...
1. Bạn còn phải đọc và tham khảo kỹ các topic hướng dẫn trong Box HD2 này nhiều để học hỏi vì các topic đó đã hướng dẫn khá là chi tiết rồi.

2. Việc Task29 cho HD2 TMOUS thì không vấn đề gì vì mình ngày xưa cũng dùng HD2 TMOUS thì mỗi lần úp rom mình lại Task29 một lần, máy vẫn ngon đó thôi. Nếu bạn sợ thì không cần Task29 cũng được mà có thể cài luôn cLK Recovery.

3. Về Recovery thì có nhiều chức năng nhưng chức năng quan trọng và hay dùng nhất là Wipe và flash rom, ngoài ra còn chức năng Backup and Restore bản rom đang dùng, Mount USB Storage (truy cập vào thẻ nhớ trong chế độ Recovery),...

Demostone

À..giờ mình muốn cài theo cách clK recovery có cần phải xóa sạch ROM đã cài bằng task29 ko vậy

Demostone

đã chạy clk recovery và đã cài lại thành công..nhưng ko biết cái chức năng tắt máy khi sạc ở chỗ nào :-?..hay nó auto
Còn nữa ko biết tìm Advanced Power Menu, .mình cài bản ROM http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1434860 y như vậy mà tìm mãi chẳng ra cái này
và cho mình hỏi mấy cái file zip trong phần QUote ->Extra Download có cần phải cài ko...?

thank

đã chạy clk recovery và đã cài lại thành công..nhưng ko biết cái chức năng tắt máy khi sạc ở chỗ nào :-?..hay nó auto
Còn nữa ko biết tìm Advanced Power Menu, .mình cài bản ROM y như vậy mà tìm mãi chẳng ra cái này
Bạn tắt nguồn máy rồi cắm sạc sẽ thấy...:D Nếu là MAGLDR thì máy sẽ khởi động ngay, còn nếu cLK thì sẽ không khởi động mà chỉ hiện đền báo sạc màu đỏ.

và cho mình hỏi mấy cái file zip trong phần QUote ->Extra Download có cần phải cài ko...?
Đó là các file phụ bổ sung thêm tính năng cho bản rom, bạn cài cũng được mà không cài cũng được.

Demostone

hiện tại thì wifi bắt sóng yếu quá :-?...có thể phải bổ sung thêm tính năng cho bản ROM quá bác ơi...mà cài như thế nào vậy bác..như cài ROM phải ko bác

yangminchoo

3/ Cài đặt Recovevy:
Tải bộ Tool cài đặt Recovery theo Link sau:
CLICK HERE TO DOWNLOAD

Em cần link bộ tool này, bác nào có cho em xin ạ.

trankien

Một số thành viên mới lần đầu bỡ ngỡ khi chuyển sang chạy NAND-ANDROID trên HD2 và gặp khó khăn khi phải đọc các bài hướng dẫn quá dài. Tôi xin tóm tắt các bước tiến hành như sau:

CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH

....
/ Update NAND-ANDROID ROM cho HD2:
Với tình trạng hiện tại HD2 của bạn có thể Up ROM Nand-Android bằng 2 cách (phụ thuộc ROM tác giả giới thiệu):
- Up từ các ROM có định dạng system.img
..
* Với định dạng system.img:
- Tải Tool trong file đưa kèm cuối bài và giải nén thành thư mục.
- Copy các file system.img vào thư mục trên.
- Từ Menu MAGLDR chuyển xuống Option USB Flasher rồi nhấn SEND (xanh), kết nối với máy tính.
- Trong thư mục trên cho DAF.EXE chạy.
- Quá trình sẽ tiến hành và sau khi xong, máy sẽ tự khởi động lại và vào Phone.
.....
Tình hình là em có một con HD2, muốn Up Andrid cho nó nhưng không có thẻ nhớ Các bước trên làm OK hết rồi . Đến bước này thì các ROM Android download về không thấy file System.img ở đâu? mà nếu như giải nén ra thì thấy mấy thư mục như ( \boot; \ data ; \Meta-inf; \System; và file Check data.. mở trong thư mục System ra thấy một lô các thư mục nhỏ trong đó....) vậy làm thế nào các bác chỉ giúp em với, Hay cứ bắt buộc phải có thẻ. Cảm ơn các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình là em có một con HD2, muốn Up Andrid cho nó nhưng không có thẻ nhớ Các bước trên làm OK hết rồi . Đến bước này thì các ROM Android download về không thấy file System.img ở đâu? mà nếu như giải nén ra thì thấy mấy thư mục như ( \boot; \ data ; \Meta-inf; \System; và file Check data.. mở trong thư mục System ra thấy một lô các thư mục nhỏ trong đó....) vậy làm thế nào các bác chỉ giúp em với, Hay cứ bắt buộc phải có thẻ. Cảm ơn các bác nhiều
Cách úp kiểu này hiện tại các bản rom Android cho HD2 không còn hỗ trợ nữa bạn nhé.