• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn nhận Google Play Gift card để thanh toán

hasonboss

I Nguyên lý

FreeMyApps có cách thức hoạt động giống như GetJar, vốn đã quen thuộc để thanh toán các theme của gia đình Go. Nhà sản xuất các apps trên Google Play muốn nhiều người dùng biết đến app của họ và chi ra 1 khoản phí marketing để thuê Freemyapps đưa sản phẩm của họ đến gần hơn với người tiêu dùng. Để hoàn thành nhiệm vụ được giao, Freemyapps cam kết chia lợi nhuận với người tiêu dùng nếu người tiêu dùng dùng thử các app sponsor. Một mô hình khá thông minh với cả 3 bên đều có lợi :)
II Hướng dẫn sử dụng
1. Tải app FreeMyApps. Link tại ĐÂY

2. Mở app và xác nhận Facebook

3. Down các app mà FreeMyApps giới thiệu, mỗi lần down app và bật app đó lên( 0-30s ), các bạn sẽ có 1 khoản credit ( đơn vị điểm).

4. Và khi tích đủ:
- 3000 credit, chúc mừng các bạn có 1 thẻ Gift $10 !
- Tương tự, 7500 credit = $25
- 15000 credit = $50

Ngoài ra các bạn cũng có thể đổi thẻ Amazon Gift card để mua đồ :)
Clip hướng dẫn tại Đây

Và 1 mẹo nhỏ theo kinh nghiệm của mình. Các app của các IP Việt Nam được khá ít credit(30-50/app). Để tăng tốc độ tích điểm, các bạn hãy fake IP sang nước ngoài, đặc biệt là Nhật, Mỹ, UK, các nước này có lượng credit lớn (70-150/app). Các app fake IP thông dụng có thể kể đến là Hotspot Shield, HideninjaVPN, Hideman. Bạn nên tận dụng chúng để fake IP sang nước ngoài

Với 1 phép thử nhanh, giả sử bạn fake IP sang Mỹ, các app có lượng điểm trung bình là 100, và mỗi app tốn của bạn 1 phút down và 30s bật lên thì tổng thời gian để bạn đổi được 1 thẻ 10$ là
Mã:
(1+0.5) x (3000/100) = 45p
Các bạn thấy đấy, 45p bỏ ra và được trả công 10$, xứng đáng đúng k nào ^^

Chúc các bạn vui :) Like để khích lệ mình nhé ^^