• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Port giữa các CFW cho nhau.

congtutrensan_9x

Hướng dẫn Port giữa các CFW cho nhau cụ thể.

Sau khi đọc qua bài này mình tin rằng các anh em có thể tự port FW cho mình.

Các CFW đã được edit dung lượng theo công thức của Binh24 nên sẽ dùng Core by Binh24

Link for X6 RM-559
Link download pass: huynghia

Link for 5230 RM-588

Link for 5233 RM-625

Link for 5530 RM-504

Link for 5800 RM-356.

Fix Camera cho Firmware

Camera Hight Quality 5233 pass: huynghia

Camera Hight Quality 5230 pass: huynghia

Camera Hight Quality 5250 with menu pass: huynghia

Camera Hight Quality 5530 pass: huynghia

Camera Hight Quality 5800 pass: huynghia

Camera Hight Quality X6 pass: huynghia

Khi port CFW C6/N97 cook for S60v5 thì chúng ta thường gặp lỗi duy nhất đó là Camera còn riêng dòng 5250 thì lỗi thêm Menu.

Nội dung và bước chuẩn bị :
Bước 1: Tải CFW mà bạn cần edit sang, FW mà bạn đang muống port sang cho máy của mình ^^!~
Ví dụ tớ muốn port từ bản —»(¯`•.Ofw 5800 Xpress Music_- Window Phone RED style.•·´¯)«— sang cho máy 5233

Bước 2: Tải CFW tương ứng máy bạn đang sử dụng
Ví dụ bạn đang dùng 5233 bạn tải Fw Link for 5230 RM-588 tớ đã upload ở trên.

Bước 3 : Tải Nokia cooker mình sẽ hướng dẫn bằng bản NFE 3.0

Nokia Firmware editor 0.3 Viêt Hóa

Nokia FW Cleaner 3.0

Hình ảnh hướng dẫn cụ thể

Dưới đây mình làm mẫu port từ bản —»(¯`•.Ofw 5800 Xpress Music_- Window Phone RED style.•·´¯)«— sang cho máy 5233

Core for All

Link download Update !

Chúc anh em port Fw thành công :)~

Chỉnh sửa cuối:

daugau9

Cho mình hỏi cái tại sao không có file camera fix của N97?? Chỉ có các dòng điện thoại khác

congtutrensan_9x

Cho mình hỏi cái tại sao không có file camera fix của N97?? Chỉ có các dòng điện thoại khác

mình nghĩ các dòng dó thường port rofs2 của n97, c6 mới cần fix camera, bạn cũng có thể tách camera tương tự

Radium

Moderator
E thấy trên mạng để mạng 3G của 5800 và C6 khác nhau. Khi port thì làm sao giải quyết vấn đề đó a Nghĩa nhỉ?

congtutrensan_9x

E thấy trên mạng để mạng 3G của 5800 và C6 khác nhau. Khi port thì làm sao giải quyết vấn đề đó a Nghĩa nhỉ?

Anh cũng không rõ. Nhưng anh nghĩ thì chỉ khác khi máy có 3G và 2G thôi. Kiểu như cũng 3g nhưng gói mimax với 3g D-com thì khác nhau :)

Radium

Moderator
Anh cũng không rõ. Nhưng anh nghĩ thì chỉ khác khi máy có 3G và 2G thôi. Kiểu như cũng 3g nhưng gói mimax với 3g D-com thì khác nhau :)

Đúng rồi nhỉ, tốc độ 3g của C6 nhanh hơn, a biết những file nào quy định cái đó k? :D

congtutrensan_9x

Đúng rồi nhỉ, tốc độ 3g của C6 nhanh hơn, a biết những file nào quy định cái đó k? :D

tốc độ mạng chủ yếu phụ thuộc gói cước mạng sử dụng. Còn máy thì tăng cache lên và chuyển sang e là ok

hienhuy1996

A nghĩa cho e hỏi sao e cài bản belle của 5250 thì nó chỉ hiện được nửa màn hình, còn nửa màn hình còn lại màu trắng

hoang193

a Nghĩa cho e hỏi tí, a có viết
"Bước 2: Tải CFW tương ứng máy bạn đang sử dụng
Ví dụ bạn đang dùng 5233 bạn tải Fw Link for 5230 RM-588 tớ đã upload ở trên."
Nhưng e dùng 5250 thì tải CFW ở đâu v? trên #1 không có:((

Radium

Moderator
a Nghĩa cho e hỏi tí, a có viết
"Bước 2: Tải CFW tương ứng máy bạn đang sử dụng
Ví dụ bạn đang dùng 5233 bạn tải Fw Link for 5230 RM-588 tớ đã upload ở trên."
Nhưng e dùng 5250 thì tải CFW ở đâu v? trên #1 không có:((

Bạn có thể dùng rofs2 của bản The Darknight Rise
Mod fix menu cho 5250 k tác dụng rồi a Nghĩa ơi

Chỉnh sửa cuối:

vantien22995

Trong fix camera thư mục resourceS là sao nhỉ còn trong rofs2 là resource ...nó có đè lên nhau k?

Radium

Moderator
Trong fix camera thư mục resourceS là sao nhỉ còn trong rofs2 là resource ...nó có đè lên nhau k?

Chính xác là resource nha bạn. Bạn sửa lại tên trong mod rồi quăng vào rofs2 nếu không nó sẽ tạo thêm 1 thư mục resources nữa

luan2105

cho mình hỏi port CFW C6/N97 cho x6-v40,mình làm thế nào vậy bạn,ở đây mình không thấy rofs2 của n97 hoặc c6.
ai biết giúp mình với nhá.