• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn quy trình nâng cấp OTA_Bravo_HTC Desire_Asia_WWE_2.13.7

huutrung2102

cho hỏi nhanh với có thể up cách 4 này từ rom ship 2.2 châu âu ko? hay phải hạ root lại?

paraxetamol

Cho mình hỏi bạn nào update rồi Kernel của nó là bao nhiu đấy, nếu là 2.6.34.5 thì chiến lắm đấy, jong ROM OpenDesire, chơi Asphalt 5 không bị giật hình.

ducdl2

Ducthang ơi trả lời mình đi sốt ruột quá!thanks

Bạn down cái rom OTA này về chép vào goldcard đổi tên thành PB99IMG.zip rồi tắt máy Bấm nút nguồn đông thời giữ phím giảm volum máy tự kiểm tra sau đó chon bấm nút tăng volum để máy update khi hoàn tất bấm phím tăng volum để máy reboot vậy là xong bạn đã có 2.13: http://liveimage.htc.com/OTA_Bravo_HTC_Asia_WWE_2.13.707.1-1.19.707.7_releaseqlw7i8khq800xrzk.zip

huutrung2102

Không thể được bạn ơi tất cả đều tốt nhưng khi kiểm tra xong thì không có hỏi up hay ko?Chắc file bị thiếu rồi mà down lại toàn 96,4M thôi không thể làm gì được chán quá!

ducthang

Không thể được bạn ơi tất cả đều tốt nhưng khi kiểm tra xong thì không có hỏi up hay ko?Chắc file bị thiếu rồi mà down lại toàn 96,4M thôi không thể làm gì được chán quá!

bây giờ bạn phải nói cụ thể để mình xem rồi giúp cho chứ liên miên quá chăng hiểu mà giúp đc.bạn đọc kĩ tiêu đề nhé rom này giành cho khu vục châu á máy bạn là Hboot 0.80 là của châu âu.bây giờ bạn muốn up rom này thì máy bạn phải hack root+thẻ goldcard.bạn chỉ việc dow bản rom đó về đổi tên up thôi.mình khuyên bạn nên dùng rom cook tốt hơn.
hiện tại đang có nhiều rom ship cập nhật mới.
http://shipped-roms.com/shipped/Bra...00.32U_5.10.05.17_2_release_143627_signed.exe
hay:http://shipped-roms.com/shipped/Bra...00.32U_5.09.05.30_2_release_144166_signed.exe

huutrung2102

KHÔNG CHO MÌNH ĐƯỜNG LINK KHÁC ĐỂ DOWN ROM CỦA VIỆT NAM ĐI ĐƯỜNG LINK CỦA BẠN DOWN CHẬM LẮM TỪ TỐI ĐẾN GIỜ MÀ KO ĐƯỢC

huutrung2102

bạn ơi cho mình hỏi lại tý up kiểu này có phải root máy không hay cứ đưa vào đổi tên thành PB99IMG.Zip là ok?

huutrung2102

Ducthang ơi còn online ko vậy chỉ giùm mình cái!sốt ruột quá từ tối đến giờ mà không được down bản của ducll2 về chỉ có 96,4M làm 2 lần mà chịu luôn không up được chỉ check rồi out thôi!Giúp mình nhé

ducthang

bạn ơi cho mình hỏi lại tý up kiểu này có phải root máy không hay cứ đưa vào đổi tên thành PB99IMG.Zip là ok?

nếu máy đã root rồi thì không cần root lại làm gì nữa.nếu là file zip thì đổi tên thành PB99IMG.Zip là ok còn file exe thì cắm cáp vào máy tính chạy.

huutrung2102

Mình đang ở 2.1 của châu âu rồi đã root và đổi tên thành PB99IMG.ZIP như bạn nói nhưng khi load xong vẫn không up được hay phải đưa về 2.1 của asian rồi mới lên được?

ducthang

Hiện tại ở châu á chỉ có những htc desire có country code là việt nam(đa phần phải là hàng FPT) mới có thể cập nhật chính thức thôi . những máy thuộc châu á nhưng có country code ở nước khác phải chờ vài hôm nữa để htc xử lí vấn đề ngôn ngữ.nếu update OTA thì khoảng 96M còn dow về up khoảng gần 150M.

ducthang

Bạn còn thức không?vẫn loay hoay mãi mà chưa xong bực mình quá!Ducthang ơi
Hãy chắc rằng file zip của bạn là PB99IMG.zip chứ ko phải là PB99IMG.zip.zip nhé. Thứ 2 là giữ Volume Down rồi ấn Power để vào bootloader nhé
bạn tham khảo lại bài phía trên lần nữa đi cụ thể hơn rồi đấy chúc thành công