• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn quy trình nâng cấp OTA_Bravo_HTC Desire_Asia_WWE_2.13.7

huutrung2102

Ducll2 ơi làm cho quay về hạ root xuống 0.80 rồi hack root rồi nhưng khi chạy rom ship asian thì không được
chán quá toàn báo lỗi conection thôi nhưng mình cũng update.zip rồi mà pc với điện thoại vẫn nhận tốt mà!không hiểu thế nào

ducdl2

Ducll2 ơi làm cho quay về hạ root xuống 0.80 rồi hack root rồi nhưng khi chạy rom ship asian thì không được
chán quá toàn báo lỗi conection thôi nhưng mình cũng update.zip rồi mà pc với điện thoại vẫn nhận tốt mà!không hiểu thế nào

Cái file hồi trưa mình gửi cho bạn đó chép vào goldcard,vào recovery chọn update mới được.

neompx

Cu Neo cũng vào đây à?E hạ hboot xuống 0.83 sau đó root bằng công cụ unrevoked3 sau khi root xong vẫn gắn goldcard kết nối Máy với PC chạy bản rom này: http://shipped-roms.com/shipped/Bra...1.00.32U_4.08.00.09_release_137222_signed.exe
sau đó up OTA lên 2.2 bản EU vô tư

hihih, đang bon chen adroid ấy mà anh,

cái bản kore đúng cùi bắp.

tải mấy bản trên xda mà đọc hoài ko thấy hướng dẫn up trên thẻ gì hết cả

mới down xong cái xuống lại 2.1

đợi chơ đã

ducdl2

hihih, đang bon chen adroid ấy mà anh,

cái bản kore đúng cùi bắp.

tải mấy bản trên xda mà đọc hoài ko thấy hướng dẫn up trên thẻ gì hết cả

mới down xong cái xuống lại 2.1

đợi chơ đã

Mấy bản có đuôi .exe là chạy trên PC còn mấy bản có đuôi .zip là up trên thẻ nhớ đó.

ducdl2

Nếu em hạ xuống 2.1 rồi thì vào setting-about phone-system software updates-chọn check now để update OTA luôn đi.

tunguyentrong

em đang dùng rom Ship froyo 2.2 Ver 2.12.999 của hàng sẻn. Hboot là 0.92 hay 93 gì đó
mới lên thấy có bản Rom ship của 02 là 2.14 . Ngứa tay định úp lên tiếp.
nhưng chưa up bằng ruu....đuổi Exe bao giờ.
giờ em cứ chạy cái này có sao không các bác nhỉ ?
tks các bac

tunguyentrong

thấy bản của korea cũng tốt mà.
có thấy lỗi gì đâu. chỉ nhận thấy:
chức năng không nhiều như rom côk,
ổn định hơn rom cok.
mà nói thực rom 2.1 với 2.2 em trả dùng gì nhiều lên cũng ko thấy gì hay ho cả
chỉ hay hơn cái phát wifi thôi.
he he. Mỗi tội hay ngứa tay, cứ cái gì là mở là up. tìm mãi nokia 1102 mà không thấy bản nào mới để úp firware cả. hic !