• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: ROOT, S-OFF & RECOVERY cho HTC Inspire 4G

levuson87

cho e hỏi Root co phải là unlock hay ko, vi e mới xay htc nên ko biết , mấy a chỉ giúp cái

venusian

Moderator
cho e hỏi Root co phải là unlock hay ko, vi e mới xay htc nên ko biết , mấy a chỉ giúp cái

ROOT
Root là quyền được tạo những thay đổi cho hệ thống files của system và từ đó có thể làm những việc mà nếu không có quyền này sẽ không được như hack multitouch, apps to SD, lấy apk của phần mềm trả tiền, update những firmware được cook riêng, bỏ / thêm phần mềm khác vào hệ thống, khả năng end tasks... và rất rất nhiều thứ khác.​

UNLOCK:
Unlock là khi bạn mua máy của nhà mạng. Nó chỉ cho bạn dùng mạng đấy. Bạn muốn dùng đc mạng khác thì phải unlock​

kiln007

htc inspire 4g bị brick usb.có ai có thể giúp mình ko???mình root mấy nên bị như vậy.

Taki7610

Unlock_GSM
Có ai còn link root cho dòng máy này không?up lên giúp anh em với~X(

up link lại đi bạn ơi

htc inspire 4g bị brick usb.có ai có thể giúp mình ko???mình root mấy nên bị như vậy.

link die rồi bác ơi

up link lai đi sếp ơi

Lấy cái này về là ok bạn, mới test xong, root ok.

tunguyenbinh

Máy Inspire của bạn nếu đã chạy S-OFF thành công rồi và chạy bằng Tool mình giới thiệu trên tức là đã có SuperCID thì mọi chuyện khá đơn giản.
Bạn có thể đưa máy vào Fastboot rồi chạy cài Recovery thoải mái.
mấy mình cũng vậy làm sao cho nó hiện rom 4g và đời mấy là inspire 4g, mình ko rành về cái này lắm

PhamDung

Hjx, có ai cho xin lại cái link. Thanks nhiều lắm, đang cần mà không có

thuandiennang

Mọi người làm đc. Bạn chưa làm đc. Chắc là bạn làm thiếu buớc nào đó. Phần tạo Gold Card rất nhìu người làm sai. Bạn nên kiểm tra và làm lai. :)
link đầu bài die rùi, bạn up lại giùm ae với...

thêm nữa là mình tải rom virtuous_unity-v2.39.0.zip ở xda, thấy bảo bản virtuous_unity-v2.39.0.zip này dùng đc cho cả desire HD và inspire 4g ??
2 máy đó sài chung rom đc ko??

Paulushuang

các bác cho em hỏi chút: em đang dùng 1 con Inspire 4G, chủ trước nói đã root chuẩn bằng card có trả phí (?) hiện nay, máy chạy mượt nhưng em có mấy thắc mắc, mong các bác chỉ giúp:
1. ROM máy hiện nay báo là 9191 (DHD) chứ không phải 9192 (I4G)
2. Máy có 4GB bộ nhớ trong, nhưng hiện nay không thấy sử dụng được, liệu có phải do ROM DHD không quản lý được không?
3. GPS chạy (đã test tại Hồng Quang Mobile, đại lý chính thức của HTC, tôt) nhưng không bắt được sóng vệ tinh, lỗi có do ROM hay không?
4. Nếu em muốn up lại ROM cho đúng 9192 thì có dùng được ở VN hay không? nên dùng ROM nào và các lỗi trên có được khắc phục không?

Mong các bác chỉ giáo.
Cảm ơn các bác trước.

Last edited by a moderator:

thao1234

em làm đủ cách hết mà không thể downgrade cây inspire của em được. tool thì link die rồi... hu hu....

nghesitocxanh

em dùng TOOL ROOT, S-OFF & RECOVERY
=== HTC Inspire 4G làm các bước ok nhưng khi vào lại boot loader thì không thể vào được recovery cứ vào recovery là hiện lên chữ htc rồi quay về màn hình boot như lúc đầu mong anh em giúp đỡ