• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF CHO HTC SENSATION XL (Runnymede)

Taki7610

Unlock_GSM
Hướng Dẫn S-OFF HTC Devices – Sensation XL ( Bao Gồm ROOT _ RECOVERY )

BIG THANK SO MUCH FARDJADB

Mọi rủi ro do thực hiện không đúng bước và trình tự có thể gây ra tổn thất cho các bạn, Taki7610 xin phép không chịu trách nhiệm.
1/ Máy đang ở ROM Stock - S-ON.

2/ Cài đầy đủ driver HTC Sync Drivers.

3/ Tool S-OFF FARDJADB

4/ Thực hiện theo các hướng dẫn của Tool. Máy sẽ được S-OFF.

***Lưu ý : Nếu trong quá trình cài không cài được recovery, bạn có thể dùng Recovery 5.0.2.7 để cài. Cách cài thông qua fastboot của trong CMD.

Mã:
- fastboot flash recovery recovery.img

***Như vậy anh em không cần unlock bootloader nữa mà vẫn có thể cài rom cook và quay về rom stock một cách dễ dàng. Good luck !!!

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
Chúc mừng anh em sử dụng Sensation XL :)).
Không biết khi nào tới lượt ONE X của em đây :(

nguyenphong

Thế máy đã unlock bootloader rồi, đang cài room cook rồi thì có cần phải S-OFF nữa ko bác?

ductien10th02

Hướng Dẫn S-OFF HTC Devices – Sensation XL ( Bao Gồm ROOT _ RECOVERY )

BIG THANK SO MUCH FARDJADB

Mọi rủi ro do thực hiện không đúng bước và trình tự có thể gây ra tổn thất cho các bạn, Taki7610 xin phép không chịu trách nhiệm.
1/ Máy đang ở ROM Stock - S-ON.

2/ Cài đầy đủ driver HTC Sync Drivers.

3/ Tool S-OFF FARDJADB

4/ Thực hiện theo các hướng dẫn của Tool. Máy sẽ được S-OFF.

***Lưu ý : Nếu trong quá trình cài không cài được recovery, bạn có thể dùng Recovery 5.0.2.7 để cài. Cách cài thông qua fastboot của trong CMD.

Mã:
- fastboot flash recovery recovery.img

***Như vậy anh em không cần unlock bootloader nữa mà vẫn có thể cài rom cook và quay về rom stock một cách dễ dàng. Good luck !!!

Chào bạn. Bạn có thể hướng dẫn rõ hơn 1 chút cho mình không. Hoặc bạn có thể cho mình xin số điện thoại để mình hỏi 1 số vấn đề được không bạn

symbian

Hay quá , vừa lấy XL hôm qua thì có tool này , thế này mình ko cần phải unlock bootloader online nữa nhỉ ?

symbian

Taki có thể hd chi tiết hơn lúc sử dụng tools dc ko ? mình làm nó báo enjoy rồi nhưng vẫn s-on :(

symbian

làm xong thì bị reset đi reset lại liên tục ko vào dc menu để copy rom vào hdd :(

Taki7610

Unlock_GSM
làm xong thì bị reset đi reset lại liên tục ko vào dc menu để copy rom vào hdd :(

Máy đã s-off và recovery chưa bạn, mình đã s-off xong vần vào bình thường để copy rom cook và up đó.

symbian

Máy đã s-off và recovery chưa bạn, mình đã s-off xong vần vào bình thường để copy rom cook và up đó.

Ok rồi b ạ . Mình wiped lại thì vào dc menu rồi cài rom 4.0.3 ok rồi . Nói chung tool này chuẩn , nhưng ko unlock bootloader của htc online thì có sao ko nhỉ ?

venusian

Moderator

Kiểm tra lại xem có S-OFF chưa. Có rồi thì bạn Cài Recovery và vào Recovery để copy Rom vào máy.

symbian

ngon rồi hehe , nhưng ko biết sau này có ics offical thì làm cách nào để up ota dc nhỉ ?

won

Máy mình hàng India, đã unlock, root...và đang xài ICS SB06, vậy giờ muốn S-off thì phải đưa về ROM Stock India à ? Có cần lock lại boot loader ko ?

symbian

Máy mình hàng India, đã unlock, root...và đang xài ICS SB06, vậy giờ muốn S-off thì phải đưa về ROM Stock India à ? Có cần lock lại boot loader ko ?

Theo mình biết thì phải lock lại boot thì mới up dc file IMG trong thẻ mới về dc rom gốc .. htc là vậy mà . sau đó bạn làm tool này là dc

won

Theo mình biết thì phải lock lại boot thì mới up dc file IMG trong thẻ mới về dc rom gốc .. htc là vậy mà . sau đó bạn làm tool này là dc

Vậy AE nào có rom gốc XL India thì post lên dùm mình nhé. tks.

tilangtu

máy đã s-off rùi làm sao S-on lại đây chủ thớt .mình mún hỏi 1 câu là chỉ cần chạy Tool S-OFF FARDJADB là đc rùi phải ko chủ thớt trả lời dùm mình nha thanks

máy đã s-off rùi làm sao S-on lại đây chủ thớt .mình mún hỏi 1 câu là chỉ cần chạy Tool S-OFF FARDJADB là đc rùi phải ko chủ thớt trả lời dùm mình nha thanks
Relock lại (nếu đã Unlock Bootloader bằng HTC DEV) rồi úp Ship Rom gốc bằng thẻ nhớ thì lại S-ON ngay.