• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC FLYER GINGER BREAKD 2.3

maiantiem411989

Chính xác, chiều đã làm hộ xong bằng cách copy parte. Cái bọn Revolution này nó làm cái beta key dùng cái font rất dễ lẫn chữ L với i hoa, chữ o với số 0
vô cùng là đa tạ bác caothanhhai đã help em ca khó đẻ này, cả chiều qua bần thần đứng ngồi không yên, chiều nay bác caothanhhai đã giải tỏa cho tất ạ :p .

caothanhhai

:)):D Làm xong mới đọc bài của SonBlack nhé ...
Máy này tại beta key có lắm llll quá, không biết bao nhiêu L thường và bao nhiêu i hoa nên không copy thì chịu

Sonblack

Super V.I.P
:)):D Làm xong mới đọc bài của SonBlack nhé ...
Máy này tại beta key có lắm llll quá, không biết bao nhiêu L thường và bao nhiêu i hoa nên không copy thì chịu

=)) Không kỹ càng trong thao tác sẽ khó mà thành công, ngược lại thành con số không! :))

copcon86

Bác Quang cho cháu hỏi sao cháu kết nối Flyer mà nó cứ báo USB not recognized ! cháu làm mọi cách rồi vẫn không hết nối được, nên ko thể S-OFF được, bác giúp cháu với :((

danhchan1999

* Copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
* Đưa máy vào Recovery, bằng cách:
- Tắt máy, đợi các núm hết sáng, nhấn VOLUME DOWN.
- Sử dụng VOLUME DOWN. hoặc VOLUME UP di chuyển xuống dòng RECOVERY
- Xác nhận bằng núm POWER
- Máy sẽ khởi động lại và vào Recovery.
* Áp dụng chức năng "Install from SD card" để cài đặt file copy vào trên.
* Cài đặt xong, cho máy khởi động lại vào Phone. Xong !!!
Chúng ta có thể sử dụng các ứng dụng cần ROOT.

Vậy là sau khi hoàn thành bài này máy của chúng ta đã có:
A. Quang và các bạn cho mình hỏi là sao mình làm đến bước này thì nó không thể dùng phím volume + or - để di chuyện chọn recover vào để install file zip su.... Nó cứ load check lại thẻ và báo update hoặc ko, chọn thế nào thì rồi nó lại báo mình reboot, không thể vào trong recover. Mình thử xoá file của rom đi thì no load thẻ và dừng lại để cho mình chọn recover. Nhưng chọn recover xong máy tắt và lên hình cái điện thoại kèm dấu chấm than màu đỏ. Giờ làm sao đây các bạn? Hboot của mình hiện đang là 6.10.1002 đã có chữ S-off trên màn hình hboot

caothanhhai

A. Quang và các bạn cho mình hỏi là sao mình làm đến bước này thì nó không thể dùng phím volume + or - để di chuyện chọn recover vào để install file zip su.... Nó cứ load check lại thẻ và báo update hoặc ko, chọn thế nào thì rồi nó lại báo mình reboot, không thể vào trong recover. Mình thử xoá file của rom đi thì no load thẻ và dừng lại để cho mình chọn recover. Nhưng chọn recover xong máy tắt và lên hình cái điện thoại kèm dấu chấm than màu đỏ. Giờ làm sao đây các bạn? Hboot của mình hiện đang là 6.10.1002 đã có chữ S-off trên màn hình hboot

Load thẻ do trong thẻ có file thực thi có tên là PG41IMG.zip. khi chưa cần đến bạn nên Rename file này đi là máy sẽ pass qua
Chọn Recovery mà có chấm than đỏ là do máy chưa có Recovery. Máy đã S off thì cài theo hướng dãn ở đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=14693680

Cài xong mới đến bước Root như bạn nói đến

Kubin94

Máy của mình chạy Rom 1.36.1540.32 thế thì có cần cài Goldcard ko nhỉ?
Máy mình mua ở BestBuy USA & HBoot là 1.10

sonhom

cách update room

Mấy lưu ý nhỏ:
- Với máy đã có S-OFF rồi bạn có thể Update các ROM Ship, ví dụ bản 2.00.405.3 WWE (Europe), chỉ cần cho máy kết nối với PC hoặc đưa máy vào Fasboot rồi chạy Update ROM là được.
- Nếu Update ROM Ship thì S-OFF vẫn giữ nguyên tuy nhiên Recovery và Root sẽ mất, phải cài lại.

Tôi mới mua htc flyer phiên bản châu á, khi vào đây đọc hướng dẫn s-oof, recovery& root cho htv flyer. Sau hai ngày suy nghĩ tôi quyết định làm theo những gì mà anh Phạm Quang hướng dẫn. Bởi vì khi mua htv flyer thì tôi mới bắt đầu làm quen với hdh android. Cuối cùng cũng đã làm được, cám ơn anh Phạm Quang nhiều. Nhưng để update Rom lên bản 2.00.405.3 anh có thể nói rõ một chút được không. Như nói ở trên vì mới làm quen với android nên các thuộc ngữ chua được rõ cho lắm mong anh thông cảm.

demon22

hiện tại có ai làm dc nữa ko , sao lúc mình chạy revolutionary nhập key ok , nhưng chạy dc tí thì báo lỗi , đã thử lại mấy lần vẫn ko dc

Taki7610

Unlock_GSM
Máy của mình chạy Rom 1.36.1540.32 thế thì có cần cài Goldcard ko nhỉ?
Máy mình mua ở BestBuy USA & HBoot là 1.10

Bạn có thể vào trang Revolutionnary để tải tool + beta key để S-OFF được không, goldcard chỉ dùng chạy rom ship khi máy bạn đang ở rom 1.48.707.3 chuyển trở lại rom 2.00.405.3 để dễ S-OFF.

Tôi mới mua htc flyer phiên bản châu á, khi vào đây đọc hướng dẫn s-oof, recovery& root cho htv flyer. Sau hai ngày suy nghĩ tôi quyết định làm theo những gì mà anh Phạm Quang hướng dẫn. Bởi vì khi mua htv flyer thì tôi mới bắt đầu làm quen với hdh android. Cuối cùng cũng đã làm được, cám ơn anh Phạm Quang nhiều. Nhưng để update Rom lên bản 2.00.405.3 anh có thể nói rõ một chút được không. Như nói ở trên vì mới làm quen với android nên các thuộc ngữ chua được rõ cho lắm mong anh thông cảm.

Theo mình nghĩ update lên rom 2.00.405.3 nhằm mục đích dễ S-OFF + RECOVERY + ROOT để mở chức năng phone đó bạn vì ếu bạ ở bản rom ASIA 1.48... thì không chạy các bước trên được.

hiện tại có ai làm dc nữa ko , sao lúc mình chạy revolutionary nhập key ok , nhưng chạy dc tí thì báo lỗi , đã thử lại mấy lần vẫn ko dc

Bạn nên ghi rõ thông tin bao gồm H-BOOT ? , đang ở ROM nào ? để anh em còn giúp, chạy báo lỗi nhiều nguyên nhân lắm, gỡ sạch các HTC Sync+HTC driver+HTC USB Driver ra hết, restar pc và cài duy nhất HTC driver cho htc Flyer, hoặc H-BOOT bạn là 1.10 nhưng rom thì đang là 1.48.. thì cũng không chạy được đâu. Mìn mới làm xong 2 con mở phone rom đang ở 1.48..

chucuoihp

Các bro cho mình hỏi con htc evo view 4g, đây là bản htc flyer của mạng sprint l. giờ root bằng phương pháp này đươcf không vậy

t726

chú Quang ơi máy cháu là 16gb wifi thì phải đặt tên file zip như thế nào để up = GC ạ :(

Kubin94

chú Quang ơi máy cháu là 16gb wifi thì phải đặt tên file zip như thế nào để up = GC ạ :(

Cũng giống như hướng dẫn thôi bạn, máy mình cũng là 16gb & wifi only đây đã làm thành công!

t726

Cũng giống như hướng dẫn thôi bạn, máy mình cũng là 16gb & wifi only đây đã làm thành công!
ah...e đặt tên file đúng như hướng dẫn nhưng dùng rom wifi thì báo lỗi CID còn rom 3g thì báo lỗi ID...do đâu ạ? thẻ GC đã làm đúng hướng dẫn rồi mà...bro xài bản rom nào? để mình làm lại thử xem...

kdtt8

Cháu mới mua flyer nhưng chưa dám làm. Chú Quang cho cháu hỏi tí, cháu muốn S-off thì phải có HBOOT 1.10.0000, tức là phải cài ROM Europe: 2.00.405.3. Vậy ROM 2.00.405.3 từ http://www.pdaviet.net/showthread.ph...LYER-★ và PG41IMG.zip có khác nhau không, và nên dùng ROM nào. Vì down chậm quá nên hỏi chú trước cho chắc.

kdtt8

Chú Quang ơi, cháu đã hoàn thành Goldcard, đã copy PG41IMG.zip vào thẻ nhớ, nhưng cháu làm đến bước 3
- Máy sẽ Check kiểm tra thẻ và file Update.
- Sau đó tiếp tục nhấn VOLUME UP để chấp nhận Update.
nhưng không không thấy phần nào để update hết . Máy của cháu có hboot 1.11.000.3

kdtt8

Kính gửi Chú Quang, cháu đã làm được. Thanks Chú Quang nhiều. Nhưng Chú Quang cần ghi chú lại là máy đã có HBOOT 1.11.000.3 thì không cần làm bước Update Hboot mà làm từ bước SET S-OFF & CÀI RECOVERY luôn.