• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC INCREDIBLE S

khiemkute

HELP

máy e Hboot 2.01 S-on, giờ làm sao đưa về s-off để up Rom đây a?

Chỉnh sửa cuối:

xiaoyun89

help

bác Quang giúp mình với hiện tại máy mh la vivo_w XB SHIP S-OFF RL mà hok có revolution ở hàng trên cùng,mh không tài nào cài dc RECOVERY mong bác chỉ dẫn cho ạ.....

bác Quang giúp mình với hiện tại máy mh la vivo_w XB SHIP S-OFF RL mà hok có revolution ở hàng trên cùng,mh không tài nào cài dc RECOVERY mong bác chỉ dẫn cho ạ.....
Vậy trên cùng là chữ gì vậy bạn? UNLOCKED hay RELOCKED?

xuonghuy

Vào boot loader xem thử đi bạn, không đưa hình lên anh em xem giúp cho.[/Q
của bạn đây
Media

txtfriends

Chào các bác!!! Có một số câu hỏi mong các bác giúp đỡ...:D
Hiện tại điện thoại incredible s của em đã unlock, root, vẫn s-on và đang là rom cook CM10.1
1. Em muốn up lại rom gốc nhưng tìm mãi ko có rom RUU_Vivo_*_Optus_AU_4.14.980.2 mà chỉ có những bản ship rom thấp hơn. Vậy cho em hỏi em có thể up những rom ship đó ko?(tại vì trước đây em có update qua OTA lên android 4.0.4 sense 3.6 và Software number 4.14.980.2)
Em nhác thử quá vì phải relock lại mà relock thì mất hết data :p . Tiện đây có bác nào có ship rom của vivo nhà mạng optus_au và Software number 4.14.980.2 thì cho em xin với. X_X
2. Sau khi root và trước khi up rom cook em có backup lại rom gốc, giờ đang ở rom cook thì em có thể restore để về lại rom gốc đc ko? Em đang dùng 4EXT Recovery Touch IncredibleS.
3. Tại em đang thử vọc qua s-off mà search bài nào cũng thấy bảo nên đưa về rom gốc trước, có bác nào có cách khác ko chỉ giúp em với;;)
THANKS!!!\-/

cachuoimc1

Thêm thông tin cho bác giúp em ạ.

modelid: PG3213000
cidnum: HTC__038
Em đã download đúng bản RUU cho PG3213000, và bị lỗi Error 131:Customer ID.
Theo như em tìm trong diễn đàn mình thì có bác bảo phải làm Gold Card. Bác cho em link có thể thực hiện được việc này ko ạ

vegaboy91

có bro nào có rom stock 2.2 hay 2.3 khu vực Taiwan cho Incredible S cho em xin với. kiếm hoài trên mạng mà chẳng thấy đâu cả

BABY2010

Có bác nào còn file root này không nhỉ tìm khắp diễn đàn mà không link chết hết ùi
Lưu ý: không cần s-off vẫn up rom được và ngon lành các bác nhé,sau khi up rom cook đó xong các bác flash file boot.img trong rom nhé