• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Hướng dẫn) S-On máy đã S-Off, Update OTA HC, Cài rom cook HC và trở lại GB

gobig2006

Có ở trang 1 rồi còn gì
Thế là vẫn phải quay về GB rồi mới lên được HC cook à bác Hải hay bác chưa viết hướng dẫn Root HC gốc để sang HC cook ??? chờ bác thông báo để em làm cái, đang máu vụ HC có gọi điện của bác.

caothanhhai

Thế là vẫn phải quay về GB rồi mới lên được HC cook à bác Hải hay bác chưa viết hướng dẫn Root HC gốc để sang HC cook ??? chờ bác thông báo để em làm cái, đang máu vụ HC có gọi điện của bác.

Chưa root được HC gốc đâu, phải về GB để root rồi lên HC cook luôn

cappika5693

bác cho e hỏi thêm là lúc chạy tool cmd thì máy cắm vào ở trạng thái nào vậy? e mở máy hay tắt máy thì đều bị báo lỗi là waiting for device

caothanhhai

bác cho e hỏi thêm là lúc chạy tool cmd thì máy cắm vào ở trạng thái nào vậy? e mở máy hay tắt máy thì đều bị báo lỗi là waiting for device

Máy ở Fastboot. Còn fastboot là thế nào thì xem trang 1

lecongdon

Mình đang dùng LeeDroid v4.1.0, không biết HC Dial Widget ở đâu vậy bro? Tìm ko thấy widget này trong Rom. Bạn share link mình tải về được ko?

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Mình đang dùng LeeDroid v4.1.0, không biết HC Dial Widget ở đâu vậy bro? Tìm ko thấy widget này trong Rom. Bạn share link mình tải về được ko?

Đúng có lỗi này

Bạn dùng Root expored vào system/app tìm HC Dial widget.apk cài lên mới có (nó không tự cài khi up rom)

alibabahp

Đang định về Ver2 GB .Bác cho mình xin link bản GB nào ngon lành tí mình up về dùng cố định luôn cho đỡ mệt.Đang tính down rom ship về nhưng trong filefactory g ko cho down nữa.Bác nào có link cho mình xin với.

alibabahp

Mình đang ở HC 4.1 của lee.Chưa đọc bài của bác Hải đưa về GB khi đang ở rom cook HC.Mình đưa về fastboot chạy luôn rom ship g mở máy chỉ đứng ở HTC bác Hải cho mình xin cách khắc phục đc khổng?

lecongdon

Các bác đánh giá chủ quan thì pin của HC LeeDroid v4.1.0 so với Rom GB thế nào?
Với lại pin của HTC Flyer mình dùng thấy hết cũng nhanh, so với các tablet thì thế nào? Ai có kinh nghiệm chia sẽ nhé.

alibabahp

Chạy lại bản 4.1 Của Lee rồi g lại thấy ngon ko bị lỗi tắt màn hình nữa.Test tiếp vài ngày xem tình hình thế nào..Mình format sạch sẽ wipe hoàn chỉnh chạy luôn bản rom trên xda ko chạy file Kernel ngoài nữa thấy chạy cũng mượt nghe gọi cài thêm Touch Dialer nữa là ngon.Pin thì phải test xem thế nào đã.Cài thử ASPHALT 6 chạy ngon ko giật.Skype hình ảnh đẹp...

lecongdon

1. Các bạn nào dùng Flyer test cho mình cái trò OLO trên Market với? Mình chơi trên Asus Tranformer mượt mà thế mà trên Flyer thân yêu lại dựt như điên lun. :(
2. Không biết bro Hải có dùng qua Rom 3.2 without Sense chưa nhỉ? Review 1 bài xem, tại thường Sense khá nặng, hao pin, mình vẫn có cảm tình với mặc định HC.
3. Cái vấn đề máy tự động tắt màn hình khi dùng Rom LeeDroid v.4.1.0 khắc phục sao các bro?

Chỉnh sửa cuối:

bmw_125i

Bản 4.1 của Lee mình thấy máy quá giật sau 1-2 ngày, thậm chí mình đã del bỏ mấy app kô dùng đến trong sense mà vẫn không cải thiện!
Các lỗi cơ bản thì kô có, nhưng 1 lỗi là sau mấy giây tự khóa màn hình, làm người dùng rất ức!

Sau 2 ngày kô chịu nổi nhiệt vì độ giật, mình trở lại với bản STABLE GENERATION 3.1. ĐÚng với tên gọi stable, máy chạy vô cùng ổn định :D

lecongdon

Bản 4.1 của Lee mình thấy máy quá giật sau 1-2 ngày, thậm chí mình đã del bỏ mấy app kô dùng đến trong sense mà vẫn không cải thiện!
Các lỗi cơ bản thì kô có, nhưng 1 lỗi là sau mấy giây tự khóa màn hình, làm người dùng rất ức!

Sau 2 ngày kô chịu nổi nhiệt vì độ giật, mình trở lại với bản STABLE GENERATION 3.1. ĐÚng với tên gọi stable, máy chạy vô cùng ổn định :D
Sài bản Stable Generation có tích hợp được chức năng nghe gọi ko bro?
Nếu đã sài LeeDroid thì wipe reset/cache rồi flash Rom này bình thường thôi phải ko bro?

bmw_125i

Sài bản Stable Generation có tích hợp được chức năng nghe gọi ko bro?
Nếu đã sài LeeDroid thì wipe reset/cache rồi flash Rom này bình thường thôi phải ko bro?

Bản STABLE GENERATION 3.1 không tích hợp nghe gọi nhé, còn đâu mọi thứ mình thấy còn nuột hơn LeeDroid.
Cứ wipe all như thường thôi bạn, không còn zì bàn cãi :)

Lưu ý: Ai đã dùng bản STABLE GENERATION 3.1 là không muốn quay về đâu :))

Bạn nào rảnh thì qua tinhte.vn đọc bài này của mình nhé ^^

Smart Taskbar đem "Sbsetting", "Activator" và "Swipe" lên Android

Trong video của mình, mình chạy bằng bản STABLE GENERATION 3.1, đa nhiệm chơi ầm ầm mà không mảy may giật, lag!

lecongdon

Sao mình thấy ghét cái HTC Sense thế kia? Mình là thiểu số hay đa số vậy?

caothanhhai

CID của mình là cid: BS_US001 thì ROM thế nào các bạn ơi
cảm ơn vì câu hỏi hơi ngu nhưng được trả lời:D

Đã có thông số cid cho máy bạn tại bài 2 rồi, nhưng chắc link tải rom ship chết hết rồi