• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Hướng dẫn) S-On máy đã S-Off, Update OTA HC, Cài rom cook HC và trở lại GB

lecongdon

Đã có LeeDroid v4.2.0, các bạn test thử nhá. Không biết có fix được cái lỗi tự khóa màn hình chưa nữa?

olbaid

BÁc cho em hỏi bước này:
2. Đưa máy vào Recovery cài su
( install from Zip )
máy em update lên HC từ GB đã unroot, làm sao để vào đc Recovery để cài su vậy bác?

olympia_bk

Mình làm ngay bước 1 khi đánh lệnh: fastboot flash recovery recovery.img trong CMD đã bị báo lỗi không flash được. Bó tay ngay từ tập 1

olbaid

Mình làm ngay bước 1 khi đánh lệnh: fastboot flash recovery recovery.img trong CMD đã bị báo lỗi không flash được. Bó tay ngay từ tập 1

mình đã may mắn mò về được 2.3 rồi.hihi . Bạn bị lỗi trên chắc do bạn chưa unlock bootloader đó.

olympia_bk

mình đã may mắn mò về được 2.3 rồi.hihi . Bạn bị lỗi trên chắc do bạn chưa unlock bootloader đó.
Cam on ban nhieu, minh da unlock bootloader tren trang web cua HTC va da tro lai GB thanh cong theo phuong phap tren. Ve GB chang muon len HC nua. GB dung cai gi cung on dinh va nhanh hon HC...:D

olbaid

Cam on ban nhieu, minh da unlock bootloader tren trang web cua HTC va da tro lai GB thanh cong theo phuong phap tren. Ve GB chang muon len HC nua. GB dung cai gi cung on dinh va nhanh hon HC...:D

đúng đúng. hehe. xài honeycomb thật là ức chế. ~X(

olympia_bk

Bro nào đã up bản ROM Leedroid 4.3 trên XDA có thể cho vài review không? Mình thì nhất quyết ko lên HC nữa nhưng đứa bạn thì cứ thích lên nên muốn hỏi các bro một chút. Thanks....

zoomx5

su ---------------------- để màn hình để chọn Allow cho su>>>>>>>> dòng lệnh này là ntn bác nhỉ

olympia_bk

su ---------------------- để màn hình để chọn Allow cho su>>>>>>>> dòng lệnh này là ntn bác nhỉ
- Khi bạn đánh lệnh này trên màn hình tablet sẽ xuất hiện một dòng thông báo. Bạn bấm vào chữ "allow".

langthang217

e thì chả chay đc file fastboot tool trên win7...bó tay ngay từ đầu :((((((((((( bác nào giúp e vs

olympia_bk

e thì chả chay đc file fastboot tool trên win7...bó tay ngay từ đầu :((((((((((( bác nào giúp e vs[/QUOTE
Bạn chú ý là ko click đúp vào file fastboot để chạy mà phải đánh lệnh chạy fastboot trong command prompt nhé.

sliver2990

máy cùa mình là
***RELOCK***
FLYER PVT SHIP S-OF RL
HBOOT-1.11.0011
MUCROP-0950
RADIOM-3822.10.08.07_M
eMMC-boot

chưa cài recovery

muốn xuống Gb thì làm sao, mấy mình là 16gb wifi only, mình cũng ko sao kiểm tra cid đc

sliver2990

mình chạy lệnh : fastboot flash recovery recovery.img
thì nó báo : writing......recovery FAILD ( remore : not allowd ) là sao, ai biết bày mình với

tranhuuduc82

không hiểu bước này anh em hướng dẫn dùm
4. Push misc version : cắm vào máy tính chọn Chage only - Chạy fastboot tool
adb push misc_version_flyer_3G /data/local/tmp/misc_version

tranhuuduc82

su ---------------------- để màn hình để chọn Allow cho su
bước này khi đánh su thì màn hình máy HTC vẫn bình thường k có hiển thị cho chọn allow để thành dấu #