• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG WINTERBOARD HOÀN CHỈNH

CATLOVE610

bạn ơi mình muốn thay đổi hình nền cho iphone theo từng trang mình làm bằng cách nào vậy !!! Chỉ dùm mình với . Chỉ tỉ mĩ dùm minh chút nha . Cảm ơn ban nhiều

blackcatdn

bạn ơi mình muốn thay đổi hình nền cho iphone theo từng trang mình làm bằng cách nào vậy !!! Chỉ dùm mình với . Chỉ tỉ mĩ dùm minh chút nha . Cảm ơn ban nhiều

bạn lưu các file hình theo các tên sau:Wallpaper.jpg ; Page0.jpg ;Page1.jpg ;Pagen.jpg với n là số trang

freelover

Hoàn chỉnh cài winterboard cho 32g 3GS 3.1.2

Sau nhiều ngày cài đặt cái winter board vào máy 3GS, mỗi lần cài xong trong Cydia yêu cầu reboot lại là vào trong safe mode luôn. Tối nay tình cờ phát hiện chiêu này, share cho anh em nào bị dính chưởng....

Vào Cydia, cài winterboard bình thường, sau khi cài xong nó yêu cầu mình reboot thì đừng nhấn vào reboot.
Tiếp theo nhấn vào nút home, nhấn vào biểu tưỡng winterboard, chọn đại 1 theme bất kì, xong nhấn nút home lần nữa, để nó cập nhật theme. done

vào lại Cydia thì sẽ không còn mục reboot nữa. :))

Zray

bro cho hỏi tý, đối với theme mà ko có các file ảnh thì nó sử dụng hình ảnh mặc định à? ví dụ không tạo theme cho phần phone thì nó sẽ hiển thị như theme mặc định của Iphone?

m0nk3y86

bro cho hỏi tý, đối với theme mà ko có các file ảnh thì nó sử dụng hình ảnh mặc định à? ví dụ không tạo theme cho phần phone thì nó sẽ hiển thị như theme mặc định của Iphone?

Chuẩn rùi đấy bạn, cứ trong theme cài ko có phần nào thì phần đó là mặc định.

huyduonghn

Em có đọc bài đầu tiên để hiểu thêm về winterboad nhưng khi mở vào thư mục máy của mình thì thấy như thế này, có tận 2 thư mục Themes.XXX lận? Các mod giúp mình là máy mình bị làm sao ko? và bước tiếp theo thì mình nên làm thế nào? tks
Cái mục Themes.5y5901 thì ko có gì cả?
Nhưng mục themes ngay dưới nó thì có những thư mục sau?(up ảnh lên khó quá nên mình để thế này mong các mod thông cảm :D)

Black Navigation Bars.theme
Dim Icons.theme
Dim Wallpaper.theme
LockInfo header.theme
LockInfo icons.theme
No Docked Icon Labels.theme
No Undocked Icon Labels.theme
Saurik.theme
Server Lock Example.theme
Solid Status Bar.theme
Transparent Dock.theme
User Lock Background.theme
User Wallpaper.theme

Chỉnh sửa cuối:

vitcon9875

Cấu trúc Theme của WinterBoard bao gồm:

1) Tệp Wallpaper.png thay đổi hình nền của SpringBoard
Và tệp LockBackground.png thay đổi hình nền Lockscreen.

2) Tệp Dock.png thay đổi Dock SpringBoard

3)Tệp StatusBar.png thay đổi thanh StatusBar trên SpringBoard

4)Thư mục Icon trong đó có tất cả các biểu tượng chương trình mà bạn muốn tuỳ chỉnh. Tên các biểu tượng phải đặt đúng với tên chương trình trong Iphone và cũng phần nào tùy thuộc vào ngôn ngữ mà bạn đang sử dụng.
Việc phân biệt rõ ràng từng phần như thế sẽ giúp cho bạn dễ dàng tạo ra các Theme tùy ý thích của mình.Ví dụ khi bạn không muốn có phông nền SpringBoard đơn giản chỉ cần bạn không tạo file Wapaper.png

5) Tệp "Info.plist" giúp thay đổi Font chữ trên theme như Icon, StatusBar,Dock...
Ví dụ file Info.plist này sẽ làm cho tên của Icon ở dock có màu vàng

Mã:
<?xml version="1.0" encoding="UTF-8"?>
<!DOCTYPE plist PUBLIC "-//Apple Computer//DTD PLIST 1.0//EN" "http://www.apple.com/DTDs/PropertyList-1.0.dtd">
<plist version="1.0"><dict>

<!--key>StatusBarMode</key>
<string>0</string>

<key>StatusBarContentsMode</key>
<string>0</string-->

<key>UndockedIconLabelStyle</key>
<string>/*font-family: monospace; font-size: 13px;*/ color: white</string>

<key>DockedIconLabelStyle</key>
<string>/*font-family: monospace; font-size: 13px;*/ color: yellow</string>

<key>TimeStyle</key>
<string>/*font-family: monospace; font-size: 16px*/</string>

<!--key>ComposeStoreIcons</key>
<false/-->

</dict></plist>

Và đây là kết quả :

Để định dạng lại Font chữ , bạn xóa "/ *" và "* /" và đặt bất cứ điều gì bạn muốn ở, cách nhau bằng ";"

-Kích thước font : kích thước font-size: 13px thay thế 13 bằng kích thước bạn muốn.
-Độ đậm font: font-weight: bold
-Màu sắc font: color: white có thể thay thế bằng màu trắng bằng màu bạn muốn (bằng tiếng Anh)
Lưu ý rằng có thể trực tiếp ghi các màu trong hệ thập lục phân, ví dụ thay thế "vàng" bằng fcff00).

cho hỏi theme nay ten gi vay pro

Em có đọc bài đầu tiên để hiểu thêm về winterboad nhưng khi mở vào thư mục máy của mình thì thấy như thế này, có tận 2 thư mục Themes.XXX lận? Các mod giúp mình là máy mình bị làm sao ko? và bước tiếp theo thì mình nên làm thế nào? tks
Cái mục Themes.5y5901 thì ko có gì cả?
Nhưng mục themes ngay dưới nó thì có những thư mục sau?(up ảnh lên khó quá nên mình để thế này mong các mod thông cảm :D)

Black Navigation Bars.theme
Dim Icons.theme
Dim Wallpaper.theme
LockInfo header.theme
LockInfo icons.theme
No Docked Icon Labels.theme
No Undocked Icon Labels.theme
Saurik.theme
Server Lock Example.theme
Solid Status Bar.theme
Transparent Dock.theme
User Lock Background.theme
User Wallpaper.theme

bạn thân mến cái thư mục themes mà có tùm lum tà la là của winterboard đấy bạn.bạn down 1 cái themes nào rồi chép vào trong đó rồi vô winterboard thì sẽ thấy tên của cái themes đó.đang định tự làm 1 cái themes cho riêng mình nhưng thấy khó quá hihi

noidongcoida_84

sau khi mình chép theme vào và chọn theme trong winterboard thoát ra ko có gì thay đổi hết. Pro nào biết chỉ giùm
cám ơn nhìu :D

giangvungtau

6) Thư mục "Bundles":
Thư mục Bundles chứa các thư mục con bên trong nó giúp chúng ta có thể tùy chỉnh dễ dàng các thành phần trong Iphone
Ví dụ trong thư mục Bundles chứa thư mục "com.apple.springboard" giúp chúng ta có thể copy những hình ảnh để thay thế các hình ảnh trong thư mục /system/Library/Coreservices/Springboard.app.
Ví dụ, nếu bạn muốn thay đổi sự hiển thị của pin, bạn hãy copy các tệp hình ảnh có tên BatteryBG_1.png đến BatteryBG_17.png vào trong thư mục com.apple.springboard các hình ảnh này sẽ thay thế hoàn toàn các hình ảnh trong /System/Library/CoreServices/Springboard.app.

Tương tự, bạn có thể tạo một thư mục có tên "com.apple.TelephonyUI" thư mục này sẽ chứa tất cả những hình ảnh sẽ thay thế các hình ảnh trong /System/Library/PrivateFrameworks/TelephonyUI.framework.
Ví dụ, bạn có thể thay đổi thanh trượt Slide to unlock ở lockscreen bằng cách thay đổi file "bottombarknobgray.png".

cho mình hỏi dùng cái ứng dụng nào để giúp mình chép theme theo đường dẫn vậy?????

trauduc

Em mới dùng iPhone nên chưa biết gì nhiều lắm, xin cho phép em hỏi : đường dẫn /private/var/stash/Themes.XXXX bác nói có thể tìm thấy trong Win đúng không ạ, nếu nằm trong Win thì trong ổ chính C:/Program hay ở đâu ? Làm cách nào có thể nối WinSCP với PC ạ, vì em thử kết nối WINSCP qua tool@127.... gì đó hoài mà hổng được. Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Em mới dùng iPhone nên chưa biết gì nhiều lắm, xin cho phép em hỏi : đường dẫn /private/var/stash/Themes.XXXX bác nói có thể tìm thấy trong Win đúng không ạ, nếu nằm trong Win thì trong ổ chính C:/Program hay ở đâu ? Làm cách nào có thể nối WinSCP với PC ạ, vì em thử kết nối WINSCP qua tool@127.... gì đó hoài mà hổng được. Thanks

Đường dẫn đó nằm trong iPhone khi kết nối với WinSCP... mới thấy được, Bạn qua đây tham khảo cách kết nối giữa iPhone với WinSCP trên PC.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?42624-WINSCP-TỔNG-HỢP-CÁC-PHIÊN-BẢN

protom

mình vừa tải 1 số hình .png vào máy tính ,ko phải theme nha,chỉ là hình dùng làm hình nền thôi, bây h mình muốn dùng hình đó làm hình nền cho ip phải làm sao.Thanks mọi người

XuanTruong

Super V.I.P
mình vừa tải 1 số hình .png vào máy tính ,ko phải theme nha,chỉ là hình dùng làm hình nền thôi, bây h mình muốn dùng hình đó làm hình nền cho ip phải làm sao.Thanks mọi người

Dùng iTunes Sync hình vào iPhone rồi vào Wallpaper trên iPhone mà Set làm hình nền.