• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dần tạo file Splash cho TTPodbằng vài cú click chuột

kennho

Hướng dần tạo file Splash cho TTPod hết sức đơn giản chỉ bằng vài cú click chuột

Chất lượng chơi nhạc của TTPod không hẳn đã hơn những soft khác nhưng hầu như chúng ta ai cũng thích chính vì TTPod có hổ trợ Skin va Splash , người dùng có thể thay đổi theo ý mình goặc có thể tạo Skin và Splash theo phong cách riêng của mình . Bài viết này tôi sẽ hướng dẩn các bạn chưa biết cách tạo file Splash bằng một phương pháp hết sức đơn giản chì bằng vài cái click chuột mà file Splash tạo ra lại hết sức chất lượng

Bước 1 :
Chuần bị tấm ảnh bạn muốn tạo file Splash (tấm ảnh phải có kích thước bằng đúng với màn hình ĐT của bạn
Bước 2 :
Download MBMConverter trong file đính kèm bên dưới bài viết , chạy MBMConverter.exe , ờ giao diện MBMConverter chọn File > Import Image và chọn đường dẩn đến ảnh mà bạn đã chuẩn bị trước đó (ct hổ trợ hầu hết các định dạng ảnh)

Bây giờ trong giao diện MBMConverter đã xuất hiện tấm ảnh của bạn , chọn tiếp File > Convert to Multi Bitmap và chọn nơi sẽ lưu file Bitmap

Bước 3 :
Download TtbConverter có trong file đính kèm bên dưới bài viết , chạy file TtbConverter.exe bấm vào chổ khoanh đỏ như trong hình và chọn đường dần đến file Bitmap mà ta vừa tạo được ở bước 2

Bây giờ bấm tiếp vào ô khoanh đỏ như hình dưới và chọn nơi lưu file , công việc đã hoàn thành 99%

Bước 4 :

Đổi tên file vừa tạo ra thành TTSplash.ttb rồi chép vào thư mục TTPod > Splash trên ĐT của bạn , mở ct TTPod lên và chiêm ngưỡng thành quả của bạn
Bước 5 :
Quay lại đay click Thanks ủng hộ mình :D xin chúc các bạn có được những Splash đẹp theo ý thích

thanha1969

Kích thước bằng màn hình điện thoại là kích cỡ như 240x320, 320x240 hay là cắt ảnh cho vừa khung hình máy điện thoại hả bạn?

MinhThang

Manager
Kích thước bằng màn hình điện thoại là kích cỡ như 240x320, 320x240 hay là cắt ảnh cho vừa khung hình máy điện thoại hả bạn?

Màn hình Size 240x320 chẳng hạn thì bạn cũng phải chọn ảnh đúng cỡ đó.

tuyen6ngon

Banned
Posted via Mobile Device
Bác cài trên đt để làm ah ? Cái này thực hiện trên pc hết ạh.hjx
Posted via Mobile Device
Góp ý cách này làm ngay trên điện thoại.đơn giản. Cài screenshot và Imageconverter. Và chọn 1 tấm hình muốn làm Splash xem ở chế độ full screen rùi zoom hay gì cũng đc để có hiển thị ưng ý sau đó chụp màn hình và dùng Imageconverter để convert sang định dang *.mbm sau đó rename thành TTSplash.ttb và chép vào !/TTPod/Splash. Xong

Nynk_102

Posted via Mobile Device
Góp ý cách này làm ngay trên điện thoại.đơn giản. Cài screenshot và Imageconverter. Và chọn 1 tấm hình muốn làm Splash xem ở chế độ full screen rùi zoom hay gì cũng đc để có hiển thị ưng ý sau đó chụp màn hình và dùng Imageconverter để convert sang định dang *.mbm sau đó rename thành TTSplash.ttb và chép vào !/TTPod/Splash. Xong
Bác cho e xin cái Imageconverter này với ah. Thanks !
Posted via Mobile Device