• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn tạo FW 3.1.3 Custom bằng Sn0wbreeze v1.5.1

dr_mosse

Thanx Man

Dude, I appreciate your post but do put some screenshots if possible cuz not everyone here understands English really well!

Thanks man for your note, and I will take care next time
but for your knowledge I have tried to upload some screenshots the website did not responded till 2day
so please help me to upload these screenshots from your side

thank you again

NDang

Choa mình hỏi xí, iP 2G, mình res fw 3.0, xong unlock, rồi úp lên fw 3.1.2. Bây giờ nếu mình úp lên 3.1.3 đc ko, xài Shift + Res lun đc ko? Bác nào làm rồi cho ý kiến ^^ Thân!

panrai

Super V.I.P
Choa mình hỏi xí, iP 2G, mình res fw 3.0, xong unlock, rồi úp lên fw 3.1.2. Bây giờ nếu mình úp lên 3.1.3 đc ko, xài Shift + Res lun đc ko? Bác nào làm rồi cho ý kiến ^^ Thân!

thì làm tương tự như bạn up lên 3,1,2 thôi chứ có khác gì đau bạn,sau đó JK nó 1 cái là ok rùi,xem hướng dẫn của zenki làm theo là ok thôi

NDang

thì làm tương tự như bạn up lên 3,1,2 thôi chứ có khác gì đau bạn,sau đó JK nó 1 cái là ok rùi,xem hướng dẫn của zenki làm theo là ok thôi

Ừm, tại mình xem nhiều dđ, có người bảo là úp lên 3.1.2 r` thì nên res lại 3.0 rồi úp lên hẳn 3.1.3 lun, ko wa 3.1.2, nên phân vân ko biết sao. Nếu từ 3.0 mình unlock và jb rồi thì úp lên 3.1.2 không cần jb nữa, còn giờ úp thêm lên 3.1.3 ko biết có cần jb lại như Zenki chỉ ko nữa ^^~ Tại bản 3.1.2 của mình là Custom của a LongGiang á ^^~

NDang

Bác ơi, mình download bản fw cho 2G ở phía trên, lúc kiểm tra file .ipsw thì nó báo là "Chọn file .ipsw" ??? Kì zạ bác? Mình xài iTunes 9.0.2.25, Sn0wbreeze 3.1.3 V1.3 và Sn0wbreeze 3.1.3 V1.5 đều báo lỗi như vậy. Tải 2 file .001, .002 phía trên, rồi dùng hjsplit ghép lại nó ra 1 file .zip, mình đổi đuôi file .zip đó thành .ipsw, vậy có đúng ko?

phuonghoan3009

diễn đàn việt nam chơi toàn tiếng anh thế này thì 1 số thành viên mù mờ TA như em chịu chết :(

amen

diễn đàn việt chơi tiêng anh ....đã súc phạm tới người việt

Chỉnh sửa cuối:

aktkce

diễn đàn việt chơi tiêng anh ....đã súc phạm tới người việt

Chẳng ai xúc phạm tới bạn cả, với lại tiếng Anh đã là phổ thông hiện nay, nếu người Việt có thể dùng tiếng Anh thì là 1 điều chứng tỏ đẳng cấp trên quốc tế chẳng có gì là xúc phạm, chính bạn tự hạ thấp mình thôi ... người ta nói "tôt khoe xấu che"....! How about u?

nhocquaytony

Mạn phép dịch giúp cho những ai đọc mà không hiếu nhé:
Cuối cùng thì phiên bản sn0wbreeze 3.1.3 đã phát hành và có thể jailbreak được cho iphone 2G, 3G, 3Gs với firmware mới nhất 3.1.3. Chú ý: Phần mềm này chỉ hữu dụng cho phiên bản 3GS có Bootrom cũ (mode non MC). iPhone 3Gs nâng cấp trực tiếp từ Itune đến giờ vẫn chưa giải quyết được.
Hãy theo hướng dẫn từng bước dưới đâu để jailbreak bé iPhone 2G, 3G, 3Gs ( Có Bootrom cũ ) với firmware 3.1.3 sử sụng sn0wbreeze. Phiên bản này chỉ sử dụng được cho iPhone, iTouch 1G/2G ( model non MC) xin sử dụng redsn0w để jailbreak firmware 3.1.3. iPod Touch 3G vẫn chưa hỗ trợ được. hướng dẫn jailbreak ipod touch có thể theo link này hoặc cái này ( ấn hoài mà chả thấy liên kết ta) ^^

bc 1: Down và cài phiên bản iTune mới nhất
bc 2: chạy itune và backup hết dữ liệu quan trọng trong máy

bc 3: Download Sn0wbreeze 3.1.3 V1.5.1 và firmware đúng đời máy tại link phía dưới. đem tất cả cái file ra desktop

bc 4: Khởi động Sn0wbreeze 3.1.3 V1.5.1 chọn “Simple Mode”.

bc 5: Sn0wbreeze 3.1.3 V1.5.1 sẽ yêu cầu bãn chọn file .ipsw . chọn đúng file 3.1.3 firmware .ipsw bằng cách ấn “Browse” . Sn0wbreeze 3.1.3 V1.5.1 sẽ kiểm tra file vừa chọn và hiển thị thông báo kế tiếp.

bc 6: chọn yes khi Sn0wbreeze 3.1.3 V1.5.1 hỏi “Do you want to activate your iPhone?” để hacktivation. chọn no nếu đang sử dụng mạng AT&T ( cỏ ai ở VN mà chọn no ko nhỉ ;) )

bc 7: Sn0wbreeze 3.1.3 V1.5.1 tạo cho bạn một phiên bản custom .ipsw đã được jailbroken.

bc 8:Restore iphone với firmware custom vừa tạo được với sn0wbreeze. bằng cách vào iTune chọn biểu tượng iPhone ấn đồng thời shift và click vào chữ restore ( nếu bấm nhầm Update sẽ có điều diệu kì xảy ra và bạn sẽ có cục chặn giấy mới ^^) chọn đường dẫn đến file firmware custom vừa tạo được

bc 9: Ngồi ăn kem coi tivi chờ iTunes làm việc. Kiên nhẫn đừng lo lắng nó không thành chặn giấy đâu. :D

để Unlock iPhone 3G/3GS on 3.1.3: có thể xem hướng dẩn pót tại đây ( ko thấy link nốt) đển biết cách unlock iPhone 3G, 3Gs ( bootrom cũ) dùng cho firmware 3.1.3 bằng ultrasn0w

bc 10: Unlock và jailbreak xong thì restore lại iTunes đã backup từ bước 2.DOne

Với iPhone 3G, 3Gs có new Bootrom, khuyến cáo các bạn không nên update trược tiếp từ iTunes khi chưa có công cụ jailbreak từ DevTeam hoặc GeoHot cho phiên bản 3.1.3.Có thông tin jì mới chúng tôi sẽ cập nhật cho bạn. trong thời gian đó có thể sử dụng bản 3.1.2 đã có các công cụ jail break như blackra1n, PwnageTool, redsn0w, sn0wbreeze, ultrasn0w and blacksn0w.

Thông báo: Hướng dãn này chỉ có mục đích để test và thực hành. Liều mạng thì theo. Tui ko có trách nhiệm jì về những sự cố thất thoát dữ liệu hay iPhone thày cục chạn giấy ah nha.

- iTunes 9.0.3 for Windows and Mac
http://www.apple.com/itunes/download/

Link các bạn chọn ở đầu bài nhé

dr_mosse

THANK YOU

Mạn phép dịch giúp cho những ai đọc mà không hiếu nhé:
Cuối cùng thì phiên bản sn0wbreeze 3.1.3 đã phát hành và có thể jailbreak được cho iphone 2G, 3G, 3Gs.

Thank you for your support \-/

Zenki

Super V.I.P
Chỉ là bản Update của Sn0wbreeze mà thôi, mọi người làm theo hướng dẫn ở bài đầu của Zenki là được!

Just another Update of Sn0wbreeze...Topic merged!

dr_mosse

Chỉ là bản Update của Sn0wbreeze mà thôi, mọi người làm theo hướng dẫn ở bài đầu của Zenki là được!

Just another Update of Sn0wbreeze...Topic merged!

Just Anther Update Of Sn0wbreeze & CFW Links
\-/ Thanx to merge my Post with your post it's a big HONOUR for a Foreigner like me \-/

Chỉnh sửa cuối:

PNHVNYH

có thể cho mình xin Sn0wbreeze để tạo FW custom 3.0 không bác Zenki? nếu được thì cho mình thanks

jacksonchame

các bạn cho mình hỏi ip 3gs work của mình có fw 3.1.3 . s/n 88005...và bb 5.12.01 thì có tạo fw custom được không vậy và có jb được không ? thanks các bạn

Chỉnh sửa cuối:

dr_mosse

Updating for Sn0wBreeze now it's 1.5.2

A new version of popular iPhone jailbreaking utility for Windows Sn0wbreeze is now available for download, the update brings better reliability, faster speed, smaller package size and fix for 64-bit machine support. Latest version of Sn0wbreeze v.1.5.2 can be downloaded from HERE Sn0wbreeze v.1.5.2.

Credits goes to : http://www.megaleecher.net/