• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN TẠO THEME CHUYỂN ĐỘNG (ANIMATE)

Kobold1609

Bài này kobold sẽ hướng dẫn các bạn tự tạo 1 theme Animated cho riêng mình.Ko trùng với bất kì một ai cả :) :) :)
Tool mình sử dụng ở đây là Pocker Theme Manager 2. Link tải tool kobold để ở bên dưới.
Sau khi down tool về, cài đặt và chạy. Để tạo 1 theme mới các bạn chọn New. Sau đó đến các phần chỉnh sửa tùy theo ý của mình như Main Image, 'Start' Menu Image, Animation, Text Color, ... Cái mình chú ý duy nhất ở đây là phần Animation, phần này sẽ quyết định hình ảnh động trong theme của bạn. Bạn chọn Animation, sau đó ở phần Height: Cho biết chiều cao của phần xuất hiện động. Background: Màu nền cho phần động. Và Browser: kích chuột vào đây, chọn 1 file .swf nào đó rùi input nó vào (file .swf là file chạy flash - đó chính là file động của bạn). Sau khi input được file .swf vào trong theme, sẽ thu được 1 theme động ưng ý.
Kobold đã làm thử 1 cái theme Animated và chạy tốt trên WM5.
Để chạy được theme Animate,các bạn cài trong PPC những soft sau
- Flash_Themes_Player_v2.0
- MacroFlashPlayer_v7 hoặc Macro FlashPlayer_v6(Theo kobold bản 6.0 tốt hơn)
- Animated Today 4 (Của bác Quang mới post lên)
Theme kobold làm thử hôm nay, mời down về dùng
Hình mô tả:

Link tải theme tại đây

Link down Pocker Theme Manager 2.0http://www.pdaviet.net/./downloads.php?do=file&id=169http://www.pdaviet.net/./downloads.php?do=file&id=169

Last edited by a moderator:

sweetangle

Anh ơi mấy cái phần mềm mà anh nói "Flash_Themes_Player_v2.0 - MacroFlashPlayer_v7 hoặc Macro FlashPlayer_v6" thì em tòm ở đâu ???

yeuemnhieu

Em vào link down Pocker Theme Manager 2.0 nhưng lúc giải nén yêu cầu pass.Anh cho em pass giải nén với.Thanks

Kobold1609

Em vào link down Pocker Theme Manager 2.0 nhưng lúc giải nén yêu cầu pass.Anh cho em pass giải nén với.Thanks
Pass là: pdaviet.net
Bạn là mem mới thì phải đọc hướng dẫn sử dụng diễn đàn chứ :D .Chúc vui vẻ,làm được nhiều theme đẹp ưng ý.

thanhviet

cám ơn bạn nhiều. Phần này có vẻ hay đó. mình đang muốn lấy hình đám cưới làm theme mà không được. Thank you

TiTiHD

Bài này kobold sẽ hướng dẫn các bạn tự tạo 1 theme Animated cho riêng mình.Ko trùng với bất kì một ai cả :) :) :)
Tool mình sử dụng ở đây là Pocker Theme Manager 2.Link tải tool kobold để ở bên dưới.
Sau khi down tool về,cài đặt và chạy.Để tạo 1 theme mới các bạn chọn New.Sau đó đến các phần chỉnh sửa tùy theo ý của mình như Main Image, 'Start' Menu Image,Animation,Text Color...Cái mình chú ý duy nhất ở đây là phần Animation,phần này sẽ quyết định hình ảnh động trong theme của bạn.Bạn chọn Animation,sau đó ở phần Height:Cho biết chiều cao của phần xuât hiện động.Background:Màu nền cho phần động.Và Browser:kích chuột vào đây,chọn 1 file.swf nào đó rùi input nó vào.(file .swf là file chạy flash-đó chính là file động của bạn).Sau khi input được file .swf vào trong theme,sẽ thu được 1 theme động ưng ý.
Kobold đã làm thử 1 cái theme Animated và chạy tốt trên WM 05.
-Flash_Themes_Player_v2.0
-MacroFlashPlayer_v7 hoặc Macro FlashPlayer_v6(Theo kobold bản 6.0 tốt hơn)
-Animated Today 4 (Của bác Quang mới post lên)
Theme kobold làm thử hôm nay,mời down về dùng
Hình mô tả:

Link tải theme tại đây

Link down Pocker Theme Manager 2.0http://www.4shared.com/file/6060734/ee777ee2/Pocket_Theme_Manager_20.htmlhttp://www.4shared.com/file/6060734/ee777ee2/Pocket_Theme_Manager_20.html

Rất cảm ơn bạn đã hướng dẫn chi tiết nhưng tôi chưa biết tạo file ảnh động như thế nào?dùng công cụ gì?bạn có thể cho mình xin được không?
thanhk!

Utxd

Rất cảm ơn bạn đã hướng dẫn chi tiết nhưng tôi chưa biết tạo file ảnh động như thế nào?dùng công cụ gì?bạn có thể cho mình xin được không?
thanhk!

Có cái link ở cuối bài của kobold1609 rồi đó, down về nghiên cứu thêm đi chứ :D

Kobold1609

thanhk!
Ảnh động trong đây là những file có phần mở rộng là swf,đó là những file flash.Bạn có thể sử dụng bất kì 1 file flash nào cũng có thể cho vào theme của mình.Chúc vui vẻ!!!

tifa111

em cũng hay làm ảnh động lắm nhưng là đuôi .gif, vậy có cách nào đưa file dạng đuôi này làm theme được không anh.

Kobold1609

em cũng hay làm ảnh động lắm nhưng là đuôi .gif, vậy có cách nào đưa file dạng đuôi này làm theme được không anh.
Soft Pocket Theme Manager 2.0 phần Animation chỉ nhận định dạng file .swf là file Marco MacroMedia flash movie,còn những định dạng khác ko cho phép.Nền file dạng .gif ko đưa vào được bạn ah.Bạn chịu khó làm flash nhé.Chúc vui vẻ !!!!

svipmtol

chào mấy bác,em là mem mới vô muốn dc học hỏi thêm,hichic có mấy bài viết sao dơnload khó khăn quá bị chặn lại hoài ah ! trong forum DS ,em nằm trong thành viên thành viên mới vậy là chỉ ngồi ngó với mấy Download trong DS thôi ah :( ,Mong admin gỡ mấy chế độ này đi cho dễ tìm hiểu và thục hành softwares,đã nói cùng nhau chia sẽ mà bị phân cấp rồi sao tự học dc :(

Utxd

chào mấy bác,em là mem mới vô muốn dc học hỏi thêm,hichic có mấy bài viết sao dơnload khó khăn quá bị chặn lại hoài ah ! trong forum DS ,em nằm trong thành viên thành viên mới vậy là chỉ ngồi ngó với mấy Download trong DS thôi ah :( ,Mong admin gỡ mấy chế độ này đi cho dễ tìm hiểu và thục hành softwares,đã nói cùng nhau chia sẽ mà bị phân cấp rồi sao tự học dc :(

svipmtol chưa xem QUY ĐỊNH SỬ DỤNG DOWNLOAD SECTION (DS) à, Quy định vẫn là quy định mà :D

J

JerryBC

Guest
Nhân đây cho mình hỏi là những phần mềm chơi được định dạng swf thì có thể chơi được dạng file Flash .exe không?

victory132669

Tool mình sử dụng ở đây là Pocker Theme Manager 2. Link tải tool kobold để ở bên dưới.
Sau khi down tool về, cài đặt và chạy. Để tạo 1 theme mới các bạn chọn New. Sau đó đến các phần chỉnh sửa tùy theo ý của mình như Main Image, 'Start' Menu Image, Animation, Text Color, ... Cái mình chú ý duy nhất ở đây là phần Animation, phần này sẽ quyết định hình ảnh động trong theme của bạn. Bạn chọn Animation, sau đó ở phần Height: Cho biết chiều cao của phần xuất hiện động. Background: Màu nền cho phần động. Và Browser: kích chuột vào đây, chọn 1 file .swf nào đó rùi input nó vào (file .swf là file chạy flash - đó chính là file động của bạn). Sau khi input được file .swf vào trong theme, sẽ thu được 1 theme động ưng ý.
Kobold đã làm thử 1 cái theme Animated và chạy tốt trên WM5.
- Flash_Themes_Player_v2.0
- MacroFlashPlayer_v7 hoặc Macro FlashPlayer_v6(Theo kobold bản 6.0 tốt hơn)
- Animated Today 4 (Của bác Quang mới post lên)
Theme kobold làm thử hôm nay, mời down về dùng
Hình mô tả:

Link tải theme tại đây

Link down Pocker Theme Manager 2.0http://www.pdaviet.net/./downloads.php?do=file&id=169http://www.pdaviet.net/./downloads.php?do=file&id=169
chân thành cám ơn bác đã vất vả vì anh em!!!

Nhân đây cho mình hỏi là những phần mềm chơi được định dạng swf thì có thể chơi được dạng file Flash .exe không?

theo mình là không!
tôi sử dụng smart flash player thử rồi k chạy được (chắc là vì file đó viết cho pc not ppc)

Last edited by a moderator:

victory132669

em đã làm theo cách trên và đã chạy ok nhưng ngốn pin kinh quá 40% pin mà hơn 3h đã kiệt luôn!
có cách nào khắc phục k ạ
cám ơn các bác trước!

Kobold1609

em đã làm theo cách trên và đã chạy ok nhưng ngốn pin kinh quá 40% pin mà hơn 3h đã kiệt luôn!
có cách nào khắc phục k ạ
cám ơn các bác trước!

Bạn dùng theme động chuyện tốn pin là đương nhiên mà.Muốn màn hình đẹp thì phải chấp nhận chứ :D.