• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN THAY ĐỔI MÀN HÌNH KHỞI ĐỘNG (BOOT SCREEN) CHO HD2_WP7

DucLong

Super V.I.P
Hướng dẫn thay đổi màn hình khởi động cho HD2_Wp7. (thanks Jase33_XDA)

1. Tải tool&file đính kèm giải nén ra một thư mục mới trên PC. Trong đó tạo tiếp 02 folder để giải nén 02 file tải về trong đó bao gồm 01 thư mục chứa hình ảnh, thư mục kia chứa tool NB.
2. sao chép tập tin hình ảnh bạn muốn sử dụng vào thư mục của Splash NB Tool.
3. đảm bảo hình ảnh là 480x800, 24bit, bmp (nếu đưa vào hình ảnh có định dạng khác chương trình sẽ không làm việc).
4. đổi tên file hình ảnh có tên là: 1boot.bmp
5. chạy BMP2NBH 1 Boot.exe để tạo ra các file nbh cần thiết để flash.
6. tắt điện thoại và khởi động vào bootloader (màn hình 03 màu) bằng cách tắt máy rồi khởi động lại và giữ nút giảm âm lượng và nhấn nút nguồn trên điện thoại
7. kết nối dây USB và đảm bảo điện thoại hiển thị "USB"trong phần dưới của màn hình
8. Chạy CustomRUU.exe bằng cách click chuột phải chọn Run as administrator và thực hiện theo các bước tiếp sau, điện thoại sẽ khởi động lại và bạn sẽ thấy màn hình khởi động mới của bạn.
boot19.bmp

Download link: http://www.mediafire.com/?wvqdqjk2c8uc31d

Chỉnh sửa cuối:

Hai_ninhthuan

cám ơn bác. Cũng khá đẹp và dễ dùng. Lâu lâu thay đổi cho con Leo đỡ nhàm chán.=D>

thanhvo31

đây là màn hình trước khi load magldr phải không ạ? còn màn hình DFT có chưa ??

kimquypticc

đây là màn hình trước khi load magldr phải không ạ? còn màn hình DFT có chưa ??
Mình thấy có cái file "BMP2NH 2nd splash.exe" nhưng mà không có tác dụng với cái second boot screen. Có cách nào thay luôn cái này không vậy ?

thaoly2008

Thư mục này sao khônt thấy hả bác Tool Splash NBT?Giải nén ra đâu có.Xin chỉ giúp.Thanks

DucLong

Super V.I.P
Thư mục này sao khônt thấy hả bác Tool Splash NBT?Giải nén ra đâu có.Xin chỉ giúp.Thanks

Tải về bạn giải nén ra, có 01 file là các hình ảnh của screen còn file còn lại là tool NB để cho bạn copy hình đưa vào để flash.

thaoly2008

Một file giải nén ra là hình ảnh,còn file kia giải nén ra được các file BMP2NBH 1st Boot,BMP2NBH 2nd Splash,CustomRUU,nbimg..vậy copy hình ảnh vô file nào?Cám ơn bác

DucLong

Super V.I.P
Một file giải nén ra là hình ảnh,còn file kia giải nén ra được các file BMP2NBH 1st Boot,BMP2NBH 2nd Splash,CustomRUU,nbimg..vậy copy hình ảnh vô file nào?Cám ơn bác

file hình ảnh bạn giải nén ra riêng một folder rồi chỉ chọn một ảnh để rename lại cho vào cái folder kia (folder đã giải nén cái tool nb).

Bạn copy hình ảnh cần làm Boot vào trong thư mục chứa Tools NB, đặt lại tên là 1boot.bmp, sau đó bạn chạy file BMP2NBH 1st Boot.exe nó sẽ tạo ra 2 file: 1boot.bmp.nb (file này bạn xóa đi vì không dùng tới, chỉ dành cho KTV tích hợp vào rom) & 1boot.bmp.nbh để úp cho máy của bạn, úp như úp rom nhé...

thaoly2008

Cái mình cần hỏi là không thấy thư mục nào có tên là Tools NB cả.Làm sao chép hình ảnh vào đó được???Nó chỉ có mấy file tên như thế này thôi :BMP2NBH 1st Boot,BMP2NBH 2nd Splash,CustomRUU,nbimg

Cái mình cần hỏi là không thấy thư mục nào có tên là Tools NB cả.Làm sao chép hình ảnh vào đó được???Nó chỉ có mấy file tên như thế này thôi :BMP2NBH 1st Boot,BMP2NBH 2nd Splash,CustomRUU,nbimg
Thư mục bạn cần chép hình ảnh vào là HD2_Leo Boot & Splash NBToolFixed đó...

thaoly2008

Mình làm như hướng dẫn thì lần đầu tắt mở máy vào màn hình có hình như mình đã cài nhưng sau đó chạy đến phần 1234 go thì cũng có vào màn hình DFT.gì đó nữa rồi mới vào win phone .Mình muốn hỏi bạn có cách nào vào màn hình khởi động không còn màn hình DFT/Cám ơn

thanhphongkpc

mình cũnglàm theo hướng dẫn của bạn, không thấy thư mục nào có tên là Tôl NB cả. chạy BMP2NBH 1st Boot cũng không thấy gì hết,còn chạy CustomRUU thì báo lổi (208 File Open).Bạn có thể hướng dẫn kỷ hơn nữa được không. Cảm ơn bạn nhiều

DucLong

Super V.I.P
mình cũnglàm theo hướng dẫn của bạn, không thấy thư mục nào có tên là Tôl NB cả. chạy BMP2NBH 1st Boot cũng không thấy gì hết,còn chạy CustomRUU thì báo lổi (208 File Open).Bạn có thể hướng dẫn kỷ hơn nữa được không. Cảm ơn bạn nhiều

Hướng dẫn rất chi tiết rồi, chắc bạn làm chưa đúng tuần tự thôi. Lưu ý khi tải về phải giải nén thư mục ra rồi tiếp tục giải nén tiếp hai thư mục con trong đó.

nnq_mm

Cách này áp dụng được cho nand android ko bác? Boot animation em làm được rồi, còn cái hình trước khi boot vô animation em chưa làm được. Hoặc các bác cho link em tham khảo

vutuanbs

Thật tuyệt.
Song các bạn có cách nào thay đổi cái mà boot ngay sau đó, nó có chữ DTF lồng vào nhau không, cái màn hình boot như ở trên chưa kịp nhìn thì đã next rồi, cái DTF thì lại phải nhìn sấu mù mất nhiều thời gian hơn.:))

Tại hạ mới cài thử WP7 mong được chỉ giáo!

vutuanbs

vắng bóng các cao thủ tham gia mục này quá nhỉ.
Mình đã cài lại sang Android thì cái logo boot vẫn còn nguyên.

huysnet

Ban muon co lai logo ban dau cua nha mang t mobile thi up lai rom wwe6.5 nhe.mjnh da lam va ok.neu muon man hinh la android thi ban up cai hinh adroid vao lay tu link pdaviet cua ban o tren da pot.dug HD2 post ma ko dung dc tv.hic.

Forum đã tích hợp sẵn bộ gõ TV kiểu Telex nên bạn gõ TV bình thường.

Last edited by a moderator: