• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT - RECOVERY CHO HTC Rhyme

venusian

Moderator
HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT - RECOVERY CHO HTC Rhyme​

Lời đầu:
Giống như các máy HTC mới ra HTC đã cho mở khoá Bootloader bằng HTC DEV.
Bài dưới đây mình sẽ hướng dẫn các bước mà mình đã thực hiện thành công trên máy của mình.

Các Bước thực hiện Unlock.
  • Máy bạn phải được cài đặt Driver. Tải đây.
  • Truy cập trang: http://htcdev.com/bootloader
  • Tạo một tài khoản cho riêng mình (cần cung cấp một địa chỉ e-mail của chính bạn)
  • Sau đó đăng nhập bằng tài khoản của mình và thực hiện mở khóa bootloader theo hướng dẫn.

Chi tiết tùng bước làm trên HTC DEV.
  1. Từ bước 1 tới 4: là các bạn đưa máy vào BootLoader và kết nối máy điện thoại với máy tính.
  2. Bước 5: ko cần phải loằng ngoằng tải luôn cái này về giải nén folder Android chép vào ổ C của máy tính.
  3. Bước 6,7: Start > Run > Type CMD, gõ lệnh cd c:\Android
  4. Bước 8: Chuột phải vào cửa sổ CMD paste dòng này vào: fastboot oem get_identifier_token
  5. Bước 9: Chuột phải vào dòng mã đó chọn Mark làm theo hình vẽ nhấn Enter để Copy.
  6. Bước 10: Dán đoạn mã vừa copy vào phần My Device Identifier Token
  7. Bước 11: Tải file Unlock_code.bin đính kèm ở Email gửi về chép vào C:\Android
  8. Bước 12: Chuột phải dán tiếp dòng lệnh này vào cửa sổ CMD: fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin
Kết thúc: =D>

Máy Bạn đã được Unlock Bootloader, tiến hành các bước cài Recovery và Root theo hướng dẫn trong các bài 2 dưới đây.

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator

HƯỚNG DẪN CÀI RECOVERY

=D> =D> =D>​

Các bước thực hiện:
  • Tải file recovery PI46IMG.zip ở đây: Thank to Hehe_mc
  • Chép file PI46IMG.zip vừa tải vào thư mục gốc của thẻ nhớ
  • Đưa máy về Hboot (Tắt máy hoàn toàn .Nhấn giữ Volume Down và nhấn đồng thời nút nút Power .Giữ nút Volume Down đến khi nó vào được Hboot thì bỏ tay ra)
  • Nhấn Volume UP khi nó hỏi có đồng ý Update không?
  • Sau khi nó báo update xong thì nhấn Power để khởi động lại máy . Bạn đã có Recovery.
  • Sau khi máy khởi động lại xong thì kết nối với PC và xoá file PI46IMG.zip đi.

Sau khi có Recovery chúng ta tiến hành Root máy.

HƯỚNG DẪN ROOT CHO HTC Rhyme

Các bước chuẩn bị và thực hiện.

1. Tải về file sau. CWM-SuperSU-v0.97.zip
  2. Chép file vừa tải về vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
  3. Tiến hành tắt máy và đưa máy vào Hboot (Tắt máy hoàn toàn .Nhấn giữ Volume Down và nhấn đồng thời nút nút Power .Giữ nút Volume Down đến khi nó vào được Hboot thì bỏ tay ra)
  4. Sau khi vào đc Hboot dùng phím Volum để di chuyển xuống dòng Recovery. Nhấn phím nguồn để đồng ý.
  5. Chọn install zip from sdcard, nhấn Power
  6. Chọn choose zip from sdcard, nhấn Power
  7. Chọn file (*.zip) mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ, nhấn Power
  8. Đợi nó chạy UP xong thì khởi động lại máy là OK
  9. Máy bạn đã có Root.

Chỉnh sửa cuối:

hehe_mc

HTC Rhyme recovery 5.0.2.7

Trước khi cài recovery nhớ unlock bootloader

scaled.php

Click để tải

anhhung_245

Thanks bác !!!
em mới lấy 1 em Rhyme Tím về cho tình yêu

Rhyme còn mới ,so với các máy cùng giá hiện tại thì cấu hình Rhyme không được cao cho lắm và nhắm đến đối tượng nữ là nhiều nên vẫn còn ít anh em vọc !!! Hôm nay tìm mãi mới thấy topic này

Em có 1 thắc mắc là máy em bản Hồng Kong theo thông số chung thì Rom máy 4G nhưng vào phần quản lý app chỉ thấy có hơn 700M ...

Không hiểu có phải có phiên bản máy 4G có phiên bản 1G hay không mà lạ thế, Máy các bác thế nào ??!!!

venusian

Moderator
Thanks bác !!!
em mới lấy 1 em Rhyme Tím về cho tình yêu

Rhyme còn mới ,so với các máy cùng giá hiện tại thì cấu hình Rhyme không được cao cho lắm và nhắm đến đối tượng nữ là nhiều nên vẫn còn ít anh em vọc !!! Hôm nay tìm mãi mới thấy topic này

Em có 1 thắc mắc là máy em bản Hồng Kong theo thông số chung thì Rom máy 4G nhưng vào phần quản lý app chỉ thấy có hơn 700M ...

Không hiểu có phải có phiên bản máy 4G có phiên bản 1G hay không mà lạ thế, Máy các bác thế nào ??!!!

Chuyện bình thường thôi bạn ạ. Do hệ điều hành và các ứng dụng hệ thống nó chiếm dụng đấy. 700MB trống là dùng thoải mái rồi.

anhhung_245

Link tải công cụ Root cho Rhyme lỗi mất rùi , cho mình xin lại với !!!

Thanks chủ thớt nhiều ...

khai1984

Mình mới lấy em này, chưa am hiểu lắm về androi bây giờ mới mò mẫm tìm hiểu. mình cũng k dùng mà mua cho vợ thui. nhưng cũng tìm hiểu để sau có trục trặc j thì còn biết khắc phục

Mình mới lấy em này, chưa am hiểu lắm về androi bây giờ mới mò mẫm tìm hiểu. mình cũng k dùng mà mua cho vợ thui. nhưng cũng tìm hiểu để sau có trục trặc j thì còn biết khắc phục
Có gì không hiểu hay khó hiểu thì bạn cứ thảo luận tại topic này, mọi người sẽ giúp bạn.

mantle211

Hiện tại mình đã up rom ship của máy lên 4.0.3 bằng sw lấy trên htcdev: RUU_Bliss_ICS_35_S_HTC_Europe_2.14.401.2_Radio_20.72.30.0833U_3831.17.00.17_M_release_276226_signed

Và mình còn tìm thấy bản cập nhật cho Asia HK CHT: bliss-ics-crc-3.0.16-5423ef1.tar.gz

Nhưng bản cập nhật này thì mình ko biết cách nào để nạp vào máy?
Bạn biết thì có thể chỉ cho mình được ko?

Bản cập nhật cho Asia HK CHT chỉ khác mỗi cái này
Description: 2.14.708.2

Đây là bản RUU
Description: 2.14.401.2

Hiện tại mình đã up rom ship của máy lên 4.0.3 bằng sw lấy trên htcdev: RUU_Bliss_ICS_35_S_HTC_Europe_2.14.401.2_Radio_20.72.30.0833U_3831.17.00.17_M_release_276226_signed

Và mình còn tìm thấy bản cập nhật cho Asia HK CHT: bliss-ics-crc-3.0.16-5423ef1.tar.gz

Nhưng bản cập nhật này thì mình ko biết cách nào để nạp vào máy?
Bạn biết thì có thể chỉ cho mình được ko?

Bản cập nhật cho Asia HK CHT chỉ khác mỗi cái này
Description: 2.14.708.2

Đây là bản RUU
Description: 2.14.401.2
Máy của bạn thuộc Khu vực Châu Âu (2.14.401.2) thì không thể úp bản của ASIA_HK_CHT (2.14.708.2) được nhé, kể cả cái file cập nhật trên.

mantle211

Máy của bạn thuộc Khu vực Châu Âu (2.14.401.2) thì không thể úp bản của ASIA_HK_CHT (2.14.708.2) được nhé, kể cả cái file cập nhật trên.

Vậy bây giờ mình muốn trở về 2.3.5 như ban đầu thì phải làm ntn?
Mình có thể chạy bằng file RUU....exe bản 2.3.5 được nữa ko?
Bạn có thể hướng dẫn cụ thể đc ko ạ?

Vậy bây giờ mình muốn trở về 2.3.5 như ban đầu thì phải làm ntn?
Mình có thể chạy bằng file RUU....exe bản 2.3.5 được nữa ko?
Bạn có thể hướng dẫn cụ thể đc ko ạ?
Đã nâng lên thì không xuống được đâu nhé bạn.

dung_thu

Link down file cài recovery bị hỏng rồi bác ơi, up lại hộ e cái còn mỗi bước cuối cùng