• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK IPHONE FW 1.1.3 CÓ BOOTLOADER 3.9 NHANH NHẤT (CẦN CÓ WIFI)

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Topic này sẽ hướng dẫn các bạn unlock iPhone có Bootloader 3.9 , firmware 1.1.3 bằng AnySIM 1.3 .

Chú ý : Các bạn chỉ làm theo hướng dẫn này nếu máy bạn có bootloader 3.9,nghĩa là 1.1.1 OTB hoặc thấp hơn thì được :D .

Các bước thực hiện :

1. Đầu tiên, các bạn cần có iPhone baseband 04.02.13_G với FW 1.1.3 đã jailbreak , hướng dẫn để có iPhone baseband 04.02.13_G với FW 1.1.3 đã jailbreak tại đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=20704
2. Xong bước 1 , các bạn chuẩn bị làm tiếp bước Upgrade Baseband từ 04.02.13_G lên 04 04.03.13_G qua wifi.
Chắc rằng bạn đã set wifi và never autolock . Vào Istaller , Add Source sau :

[HIDE="T"]installer.iclarified.com[/HIDE]

Vào Istall , vào categorie iClarified , chọn cài đặt Baseband Updater (04.03.13_G) .

3. Sau khi đã có baseband 04.03.13_G , các bạn làm tiếp các bước sau để
unlock bằng anySIM 1.3 :

Vào Istall , vào categorie iClarified , chọn cài đặt anySIM 1.3 (nhớ là phải cài BSD Subsystem trước rồi nha) .

CÀi xong thì vào Setting chuyển qua Airplane Mode trước khi chạy anySIM 1.3

Xong rồi thì vô chạy anySIM để unlock thôi :) :

Chạy xong,tắt Airplane Mode đi sẽ thấy thành quả.Chúc các bạn vui.

Chúc mừng năm mới anh em.Đây là món quà tết lì xì , mong anh em không chê :)

juve2222

cho em hỏi cái nha:-?
máy em đang ở 1.0.2(1C28)Firmware 03.14.08_G
Nếu em dùng iTunes up len 1.1.3thì có dùng cách của bác được kô vậy?(giúp gà nha:(

thkq

khi từ jailbreaked 1.1.2 lên 1.1.3 baseband 04.02.13_G thì không cần unlock. Xin hỏi mod là tại sao phai up baseband lên và unlock lại? baseband mới tốt hơn hay sao? Thanks mod.

C

cruel

Guest
Làm sao để bỏ thằng Installer vào iPhone vậy ? Ko có nó em ko unlock qua wifi đc. Còn cách ko cần wifi thì em ko restore lại 1.0.2 ko đc mặc dù vào DFU mode luôn mà nó báo lỗi, đã thữ từ 1.1.2 -> 1.0.2 và 1.1.2 -> 1.1.1 -> 1.0.2 vẫn ko đc

Last edited by a moderator:

frzz

Chuyện nhỏ mà,ngồi mất khoảng 30 phút là múc nó về từ đầu thôi:D

Bác này đùa hay thật đấy? ngồi chờ iTunes ở cái đoạn "waiting for iphone" 30 phút để nó đưa về 1.0.2 ??? hay mang ra tiệm sửa mất 30'???

C

cruel

Guest
Chắc bạn bị lỗi gì rồi ? Mình thấy bước đó lẹ mà, iPhone của mình còn trống chừng 5 GB khi làm

frzz

Tớ lại có cơ hội để test iPhone trên máy có bootloader 3.9, firmware 1.1.3 và baseband 04.03.13_G. Ziphone 2.0 đã giải quyết tốt mọi thứ trên cả bootloader 4.6 và 3.9.

Có 1 kinh nghiệm (đối với máy tớ vừa test) là sau khi đưa máy về DFU, dùng lệnh: ziphone -a -j -u thì máy bị treo ở quá táo ở lần khởi động thứ 2. Tớ đóng ziphone. Đưa iphone về recovery mode (giữ power + home cho đến khi hiện quả táo thì nhả power). Mở lại ziphone với dòng lệnh ziphone -v. Bạn sẽ thấy trên màn hình iphone một loạt tiến trình hiện ra, iphone tiếp tục xử lý các lệnh active+jailbreak+unlock lúc trước chưa thực hiện xong. Sau khoảng hơn 2' thì hoàn tất. iPhone đã được active/jaibreak/unlock thành công. Nhận xét thêm là tính năng -b của bản ziphone mới để hạ bootloader từ 4.6 về 3.9 chắc chỉ là để phô trương kỹ thuật thôi, bởi vì máy có bootloader nào (cho đến thời điểm hiện tại) ziphone đều xử được cả.

Ziphone ra đời (chắc có sử dụng nghiên cứu nào đó của Geo hot) coi như đã thay thế cho tất cả các phương pháp active/jailbreak/unlock phức tạp từ trước tới nay. Quên hết, và giờ lúc nào buồn buồn thì cứ thoải mái restore máy về bất cứ version nào, rồi dùng ziphone làm vài phút là xong hết. Giờ thì người người nhà nhà đều có thể tự unlock được rồi nhỉ, chả cần phải mang ra dịch vụ nào nữa. TA Mobile nên cất cái quảng cáo unlock iphone đi thôi :D Chờ khi nào apple nó ra 1.1.4 thì tính tiếp...hehe

Các bác nhìn traffic trên blog của Zibri này

On the 13th of February - hôm qua
This site had
174,881 Visits - 174,881 lượt truy cập
69,823 Unique Visitors - 69,823 người truy cập

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

Bl 4.6 khi up lên 1.1.4 có còn bị đưa xuống Bl 3.9 không vậy cả nhà,mình ngại cái vụ này nên vẫn sài 1.1.2 :(