• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM HONEYCOMB 3.2 CHO FLYER

sonhom

Ai giải thích giúp e với :D
Theo mình biết thì cái này làm như Sao : Sao khi vào hbook bạn chọn revercory xong chọn wipe data , wipe cache để nó xoá dữ liệu . Không biết có phải như thế không nhỉ. Bạn làm thử xem sao.

minhmbabk

Các bác kíu em với...

Sau khi unlock như ở bước 6, Hoot báo đã unlock nhưng ko tài nào sang bước 7.
Đánh lệnh như bước 7 thì nó cứ waiting for device... và ko thấy connection với htc.

Em phải làm sao hả các bác...

Máy của em sau đó cứ lặp lại đoạn khởi động của HTC rồi quietly briliant... khổ thân em quá

minhmbabk

Ah mà bây giờ em vào bootloader --> recovery thì màn hình trắng phớ có chứ HTC ah

Em thử factory setting nhưn cũng ko ăn thua..

minhmbabk

Ôi may quá... em sửa được roài... khà khà... do cáp HTC của em bị mất đang dùng mini USB của nokia nên nó ko ngon lắm... Nhưng cám ơn các bác nhìu nhìu

realmx84

Đã up thành công và giờ đang wipe data :D
Đề nghị chủ thread tạo một cái signature kiểu "Using SB-MOD by SonBlack" để anh em sử dụng :D

gobig2006

Bác Sonblack ơi, em up lên HC sao toàn bị báo wifi error thế bác nhỉ, quay về GB thì lại bình thường, bác có thể chí giáo giúp em với ạ

ntdanglam

minh không down đc cái Honeycomb system image for clockworkmod. bác nào có link khác cho mình cái nhe, là tới B9 roi ma bó tay vì không có, hix....

caothanhhai

Hi Sơn

Máy 3G châu Á đã có HC update OTA - Máy mình là bản Hồng Công
OTA_Flyer_HC_S_hTC_Asia_HK_3.63.708.1-2.27.708.2_release_230192kdoomoo77ym8vgin

cũng hơn 200m

Bạn thử xem qua file và tìm cách, hướng dẫn hộ anh em các bước

- Phải S-on hay chỉ cần unroot là Update được
- Up lên official Honey Comb - có cách nào để Root - dùng rom ship HC (chứ không muốn dùng qua các bản của châu âu đã root ...)
- Cách up các rom cook HC
- Cách quay trở về Ginger Break

Mình cũng sẽ cùng vọc nhưng cuối năm hơi bận

Thanks

kevin2210

e dang dung honey comb máy đã s-0ff cai recovery va root, gio e muốn cai rom cook ginderbread nhung e tải rom ve cho vào thẻ rồi cài bằng recovery nhung xong máy treo o màn hình HTC , làm the nao cai đc room cook 2.3.4 bac oi

kevin2210

e kiểm tra cid number thì báo 11111111111 rut cuoc cid num của e la baop nhiêu hbot 1.11.0....
chán hẳn

kevin2210

e kiểm tra cid number thì báo 11111111111 rut cuoc cid num của e la baop nhiêu hbot 1.11.0....
chán hẳn

copcon86

Em làm tới bước này: Bước 5: Để yên Flyer nằm đó (cấm sờ mó gì à nghe), trên máy tính gõ lệnh (không gõ thì copy dòng lệnh rồi Edit - Paste nhé) sau adb push stock-hc-flyer-hboot_1.11.0006.nb0 / && adb shell dd if=/stock-hc-flyer-hboot_1.11.0006.nb0 of=/dev/block/mmcblk0p18
trên cmd báo lỗi: device not found! và trên HTC hiên tam giác đỏ có dấu chấm than. Giúp e với !\

copcon86

Em làm tới bước này: Bước 5: Để yên Flyer nằm đó (cấm sờ mó gì à nghe), trên máy tính gõ lệnh (không gõ thì copy dòng lệnh rồi Edit - Paste nhé) sau adb push stock-hc-flyer-hboot_1.11.0006.nb0 / && adb shell dd if=/stock-hc-flyer-hboot_1.11.0006.nb0 of=/dev/block/mmcblk0p18
trên cmd báo lỗi: device not found! và trên HTC hiên tam giác đỏ có dấu chấm than. Giúp e với !

anhchangvuive

Link tải Honeycomb system image for clockworkmod bị lỗi rồi.
Chủ top fix lại giúp Mình nhé.
thanks

phamthaitl

Link tải Honeycomb system image for clockworkmod bị lỗi rồi.
Chủ top fix lại giúp Mình nhé.
thanks
tất cả bạn có thể tải ở đây.
Mã:
http://www.modaco.com/topic/345950-10-nov-3484051-installing-honeycomb-on-your-flyer-the-complete-guide/

Last edited by a moderator: