• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn update Firmware 1.1.3 đơn giản,không cần máy tính(yêu cầu có wifi) - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Đã có cách mới nhanh hơn,các bạn qua đây tham khảo http://pdaviet.net/showthread.php?p=270098#post270098

Việc đầu tiên là backup mọi dữ liệu cần thiết trước khi update.Chắc chắn là iPhone của bạn đang sử dụng có FW 1.1.2 đã jailbreak .Cách update này có cái hay là ít lỗi hơn :) .

Các bước thực hiện :

Cái bạn cần là wifi ổn định , iPhone pin đầy 1 tí , và nhớ tháo sim ra trước khi làm (Tránh có người gọi tới làm hỏng quá trình chạy soft 1.1.3 Jailbreak , mình đã bị dính chưởng nên các bạn chú ý vấn đề này)

1. Vào Setting - Reset - Erase All Content and Settings , bước Erase All Content and Settings chỉ là để xóa sạch dữ liệu để chạy Soft 1.1.3 Jailbreak cho trơn tru,tránh gặp lỗi Out of disk,hoặc bạn cài soft Fix Out of disk ( trong source i.10vn.com của suonram) cho iphone trước khi chạy Soft 1.1.3 Jailbreak cũng được , sau đó vào set wifi và Never Auto-Lock cho iPhone.
2. Chắc rằng bạn đã cài BSD Subsystem 2.0 . Vào Installer - Sources và Add Source sau vào :

[HIDE="T"]installer.iclarified.com[/HIDE]

Sau đó chọn Done rồi qua lại Install , chọn Categorie iClarified , vào cài đặt Soft 1.1.3 Jailbreak như hình dưới .

3. Sau khi chọn OK hết thì màn hình iPhone sẽ như sau (quá trình chạy khoảng 20p) , đến đây thì bạn chờ đợi đến khi iPhone tự động khởi động lại thì bạn đã có iPhone FW 1.1.3 .

4. Sau khi quá trình hoàn thành,bạn cài đặt lại BSD Subsystem và OpenSSH tại Installer . Sau đó vào Install - Sources và chạy Community Sources 3.2 , sau đó lại vào Install - System chạy 1.1.3 Soft Upg. Cleaner để nó del cho mình cái image 1.1.3 mà khi nãy chép vào -> Mục đích là cho nhẹ máy :D .

Chú ý : Nếu không Synct được với iTunes thì Add Sources ở bước 2 vào rồi chạy chương trình SyncFix là OK.Về vấn đề nhạc chuông cho FW 1.1.3 thì tham khảo bài này . Mọi vấn đề về FW 1.1.3 chúng ta cùng thảo luận tại đây luôn để cùng khám phá nó :D . Chúc các bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

lepepsi

Thanks MOD,
Nếu máy đang chạy Bostool sử dụng cách này có được không?
Vì khi Erase All Content and Settings máy đã treo rồi!
Có cách nào khắc phục không MOD?

Các app sẽ chạy bình thường sau khi upgrade ngoại trừ Sumerboard và customise?

Rất mong MOD hướng dẩn cho cộng đồng

Thanks=D>

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Thật ra bước Erase All Content and Settings chỉ là để xóa sạch dữ liệu để chạy Soft 1.1.3 Jailbreak cho trơn tru,tránh gặp lỗi Out of disk,hoặc bạn cài soft Fix Out of disk ( trong source i.10vn.com của suonram) cho iphone trước khi chạy Soft 1.1.3 Jailbreak cũng được .

Các app sẽ chạy bình thường sau khi upgrade ngoại trừ Sumerboard và customise?
Cái này mình cũng không dám khẳng định.Vì vừa up lên chưa test gì nhiều,định cài đầy đủ soft rồi test thì khi cài font tv cho 1.1.2 của quyduc84 bị dính chưởng , treo luôn , không hiểu vì sao , trong khi thằng bạn nói nó chạy font 1.1.1 của billydragon thì được(?!).Đang làm lại máy,đưa về lại 1.1.1 :D , khuyến cáo các bạn cẩn thận khi cài soft nhé.Mình sẽ test cho bạn sau khi cứu chữa cho em nó :D

Các vấn đề gặp phải các bạn cứ đưa ra tại topic này,mình cùng nhau bàn luận và tìm cách giải quyết :) , trường hợp xấu nhất thì restore :)).

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

1.1.2 là up luôn lên jai 1.1.3 hả Tuấn.đã cài xong máy chưa,xong thì alo lên đây nhé.ngại cài lại lắm :D

t_mobile2006

các bác ơi đang ở FW 1.1.1 có up lên dc FW 1.1.3 k? hay là phải up lên FW 1.1.2 rồi mới lên 1.1.3? Iphone của mình ở 1.0.2 đã up lên 1.1.1, nhưng up lên 1.1.2 thi nó báo lỗi!

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
1.1.2 là up luôn lên jai 1.1.3 hả Tuấn.đã cài xong máy chưa,xong thì alo lên đây nhé.ngại cài lại lắm :D

Đã test mới dám post chứ Thắng :))

các bác ơi đang ở FW 1.1.1 có up lên dc FW 1.1.3 k? hay là phải up lên FW 1.1.2 rồi mới lên 1.1.3? Iphone của mình ở 1.0.2 đã up lên 1.1.1, nhưng up lên 1.1.2 thi nó báo lỗi!

Chỉ 1.1.2 đã jailbreak mới được bạn ơi.

iphoneplus

cho hỏi là jailbreak theo kiểu này thì 113 còn lỗi ko hiện tên người gửi tin nhắn ko vậy ?

symbian

Dùng cách này ko good = dùng ibrick new sau đó mới upgrade , cutomize vẫn xài được = cách dùng winscp , smb vẫn chưa có cách khắc phục , fonts 111 chạy tốt trên 113 , gluck !

pnt_love_cty

vậy cách này của pác chỉ cần cài soft jailbreak thôi à z là có 113 ùi hả sao đơn giản wá z cách này dùng gprs cài có đc ko thankkkkkkkkk

Status
Không mở trả lời sau này.