• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson

CongVoi

Super V.I.P
Mình xin gộp lại chương trình update Firmware cụ thể ở đây cho các bạn thảo khảo cho dễ.

1/ Đối tượng
-Các phone tương thích với đế để bàn DSS-25:
-Các loại phone tương thích với đế DCU-60:

2/ Yêu cầu
-Với PC
+Kết nối băng thông rộng ADSL
+Win 2000.Win XP
+Pen III, 600 MHz
+Dung lượng đĩa cứng trống 300MB
+Ram 256
+Hỗ trợ Macromedia flash-http://www.macromedia.com
+Trình duyệt internet
-Đối với phone:
+Sạc pin đầy đủ
+Đế DSS-25 hoặc DCU 60 tùy theo loại phone của mình
-Bảo đảm nguồn điện lưới ổn định trong quá trình up
-Các software cần thiết Update service Setup

Download : Vào Đây

3/ Quá trình update

-Lưu ý :Với máy P900/P910i/P990i/P1i đã xài PC Suite thì :
+ Click đôi vào biểu tượng kết nối điện thoại với PC trên đĩa hệ thống
+ Hủy bỏ chọn cổng USB

1.Bắt đầu

a/ Down bộ Setup ở trên
b/ Khởi động bộ Setup vừa down và thực hiện theo hướng dẫn hiển thị
Lưu ý: Với đế DSS thực hiện từ bước f
c/ Với đế DCU 60 trình điều khiển USB flash sẽ tự cài để khởi động ứng dụng
d/ Found New Hardware Wizard sẽ tự khởi động.Hãy thực hiên theo hướng dẫn để cài đặt trình điều khiển USB flash
e/ Sau khi hoàn tất hãy khởi động lại dịch vụ cập nhật
f/ Khi hoàn tất quá trình cài đặt hãy khởi động lại PC

2. Click đôi vào biểu tượng dịch vụ cập nhật trên màn hình nền PC

Nó sẽ như thế này:

Lần đầu tiên khởi động dịch vụ, dữ liệu sẽ được tải về

3/ Sau khi download xong, giao diện SEUS sẽ như thế này

4/Bây giờ nó bắt chọn 1 trang ngôn ngữ bất kì

5/Sau khi chọn giao diện chuyển qua quá trình checking for update

6/Click vào nút Star trên giao diện chương trình

7/Hãy bấm Accept

8/Bây giờ thì nó bắt ta chọn loại đế

9/Bây giờ là tháo pin,rời sim,lắp pin trở lại rồi cắm vô đế
Lưu ý: từ đây đến lúc hoàn thành nó liên tục cảnh báo '' Đừng có mà động vào phone ''

10/Bây giờ nó tự check loại phone,phone sẽ tự khởi động và tắt đi 1 lần

11/Và nó báo kết quả loại phone nó check được

12/Bây giờ nó báo cho mình kết quả fimware mới nhất nó tìm thấy

13/Nói chung là thấy hay ko thấy nếu muốn tiếp tục thì bấm continue

14/ Hãy chon Yes

15/SEUS sẽ bắt đầu tải phần mềm về PC,sau khi tải về PC nó sẽ flash vào phone

16/Nếu mạng ko vấn đề nó sẽ tiến dần đến con số đẹp đẽ là 100%

17/Khi đạt 100% thì nó báo Update complete

Vậy là xong,khởi đông máy thưởng thức thành quả

(sưu tầm từ Tinh tế)

Chỉnh sửa cuối:

THAMTUTU

Bác cho mình hỏi mình đã tải gói DV cập nhật về rồi nhưng khi chạy nó lại báo
Adobe Flash version 8 or later is required. You can download Adobe Flash Player here: http://www.adobe.com/downloads/
Mà mình thì đã cài đầy đủ Adobe rồi luôn là sao hả bác. Giúp mình với.
Mình đang xài P1i
Phone: CXC162037 R9G007
BT: CXC 162143 R1C
Or: CXC 162108 R6D23
CDA: CDA162024/9 R7A
Có nên Up FW và FW nào phù hợp vậy bác, mình mua máy 2hand, xách tay của mạng O2, có tên P1i O2. Giúp mình nhé. Cám ơn các bác trước

tommynguyen1961

Bác cho mình hỏi mình đã tải gói DV cập nhật về rồi nhưng khi chạy nó lại báo
Adobe Flash version 8 or later is required. You can download Adobe Flash Player here: http://www.adobe.com/downloads/
Mà mình thì đã cài đầy đủ Adobe rồi luôn là sao hả bác. Giúp mình với.
Mình đang xài P1i
Phone: CXC162037 R9G007
BT: CXC 162143 R1C
Or: CXC 162108 R6D23
CDA: CDA162024/9 R7A
Có nên Up FW và FW nào phù hợp vậy bác, mình mua máy 2hand, xách tay của mạng O2, có tên P1i O2. Giúp mình nhé. Cám ơn các bác trước

LÀ SAO PHIÊN BẢN ADOBE FLASH CỦA BẠN QUÁ CŨ. BẠN NÊN UP CHO NÓ LÊN PHIÊN BẢN MỚI HƠN LÀ OK.
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG.

THAMTUTU

MÌnh cài Adobe Flash V9 không được, chạy lại v8 cũng không được luôn các bác à. V9 là mới nhất rồi còn gì. Còn cách khác không.

hieusaco

MÌnh cài Adobe Flash V9 không được, chạy lại v8 cũng không được luôn các bác à. V9 là mới nhất rồi còn gì. Còn cách khác không.

Cái này buộc bạn phải cài adobe flash từ phiên bản 8 trở lên, bạn phải cài được cái này thì mới chạy được seud

Boykinhdi

bạn dùng win XP hay vista vậy,nếu XP bạn có cài ct hiệu ứng winblind ko?

leekunkun

Ai giải thích rõ hộ em từ bước 9 cái."
9/Bây giờ là tháo pin,rời sim,lắp pin trở lại rồi cắm vô đế " Máy em ko cài PC suite. em dùng P1i va dây cáp nối với máy tính. Đến bước 9 là bó tay. Em tắt máy,tháo pin và sim. rồi nắp lại pin.ấn nút C ko hiện gì tiếp tục cả. Ai up thành thạo. chỉ cho em tỉ mỉ bước này cái( CHI TIẾT CÀNG TỐT NHA).Em mò đêm liền đều ko biết cách Up.Và dùng dây cáp bình thường có Up đc FW ko ạ. Thanks mọi người. :)

kimhien

mấy anh ơi xem giùm em với ! lúc trước em update FW thì máy chạy bt , cách đây 1 tuần em tập tành hack ổ C do chưa có kinh nghiệm nên ko hack đc ! em nghĩ phải chạy lại FW thì mới làm tiếp nên ngồi up FW cho máy ,hjx hxj , khi up xong thì máy cứ reset lại liên tục khi mở đt ở chế độ phone mode . Khi no ko tự reset thì có người gọi đến hay em gọi đi máy cũng tự reset, để chế độ flightmode thì ko sao ! hjx !. Do có kinh nghiệm về mod đt sony , em nghĩ trong quá trình up FW máy ko cập nhật đủ file nên bị vậy ! em phải khách phục sao bây h ! hjx hjx ! anh Cộng cứu em với !

product

nhà em ở bên quận tân phú, mà máy ở nhà ko có internet lên ko the update dc. vậy có bác nào nhà gần chợ bà quẹo có thể giúp em đcj ko vây?

kamikazee2004

Em dung m600i hàng o2.update firmware có sợ bị mất 1 số phần mềm của chính hãng o2 ko?mất logo khởi động và tắt của o2 chẳng hạn.em đang muốn update quá

O9xx19xx29

Em dung m600i hàng o2.update firmware có sợ bị mất 1 số phần mềm của chính hãng o2 ko?mất logo khởi động và tắt của o2 chẳng hạn.em đang muốn update quá

Update thì tạch hết những cái đó rồi - mà quan trọng gì mấy cái đó đâu - up lên cho nó chạy ổn định và ngon lành chứ vài thứ lặt vặt đó ko quan tâm
Phần mềm thì thiếu gì - tìm và cài lại thôi :))

vuivitien

hix trời ơi bác công cứu e với, cả ngày hôm nay tò mo` nghịch hack ổ C, đã cài dc nhiều chương trình thành công ,nhưng khi up walkman 2.0 lên 2.5, rset máy lại thì chết máy,hiện ra chữ sony erikson va` thanh load chạy dc chút xíu là máy lại tự động reset lại,cứ lặp đi lặp lại hoài như thế. E đã down chương trình update sever về,cài vào nhưng chạy ko dc vì ko co adobe flash player 8, e cũng đã tại adobe flash về,install vào máy nhưng vẫn ko chạy dc. Bác hãy giúp e nha. hix hix mất ngủ cả đêm vì buồn rồi

vuivitien

hix,mình đã vào dc roi`,no cũng báo la giũ nút C roi thả C ra, no chuyển mình đến mục khác,trong đó co chữ the software in your font is up to date, và chữ update is not available

khoa125

máy mình p990i ko có bàn phím flip chì có bàn phím QWERTY thì bấm phím C ở đâu để Up FW, giúp giùm mình với, thanks

smiler

Well-Known Member
máy mình p990i ko có bàn phím flip chì có bàn phím QWERTY thì bấm phím C ở đâu để Up FW, giúp giùm mình với, thanks

Phím @ ở hông máy đó bạn.

Posted via Mobile Device

rockmeout

Có thể bạn kazeron không biết thật nên hỏi vậy thôi, smiler nóng quá rồi. Đừng để mất hòa khí của diễn đàn thế. Ae bắt tay nhau làm lành cái đê :D

blackstone

như vậy là bắt buộc phải dùng đế dss-25 thì mới update được hả bác. có thể update bằng cable USB k